PDA

View Full Version : Thêm một câu hỏi nữa về dvd

soi soi soi
28-04-2005, 08:55
hoàn toàn dĩa dvd hiện nay đều xài dvd hai lớp,giá nó thi qúa mắc.
vậy cho hỏi làm sao burn dĩa dvd dual layer vào trong dvd 4.7gb khi dvd dual layer là 7.4gb?
có cách nào không?hay là phài convert sang mọt dạng file khác rồii mới burn sang dvd 4.7gb?
ai hay copy dvd xin chỉ giáo dùm lần nữa, hôm bữa tui post một lần nhưng mà quên hỏi điều này..
thanks

soi soi soi
29-04-2005, 02:55
không ai trả lời nữa?biết hay không biết dậy?

petitGarcon
29-04-2005, 03:21
Dung DVD Shrink de backup va dong thoi nen du lieu dvd goc len dia cung roi dung Clone DVD de chep

It's so easy to make it

Cuong_DC9
29-04-2005, 03:40
Để sao những DVD mượn từ hiệu về, tôi thường dùng DVD Decrypter chuyển vào HDD, sau đó dùng DVD2ONE cắt bớt audio, subtitle đi, nén lại còn 4,7 GB rồi dùng NERO ghi ra DVD

isa
29-04-2005, 08:41
Để sao những DVD mượn từ hiệu về, tôi thường dùng DVD Decrypter chuyển vào HDD, sau đó dùng DVD2ONE cắt bớt audio, subtitle đi, nén lại còn 4,7 GB rồi dùng NERO ghi ra DVD
Hì, đọc lai câu hỏi đi bạn. Những DVD bạn mượn từ ngoài hàng về dung lượng cùng lằm cũng chỉ 4.7G thôi mà. Soi soi soi hỏi là "làm sao burn dĩa dvd dual layer vào trong dvd 4.7gb khi dvd dual layer là 7.4gb?"
@soi soi soi: chắc chẳng có cách nào ghi được đâu bạn ạ, trừ khi bạn nén dữ liệu trong dvd dual layer xuống còn một nửa, hehe mà chưa thấy một trình nén nào có khả năng nén mạnh thế cả.

Hì, đọc lai câu hỏi đi bạn. Những DVD bạn mượn từ ngoài hàng về dung lượng cùng lằm cũng chỉ 4.7G thôi mà. Soi soi soi hỏi là "làm sao burn dĩa dvd dual layer vào trong dvd 4.7gb khi dvd dual layer là 7.4gb?"
@soi soi soi: chắc chẳng có cách nào ghi được đâu bạn ạ, trừ khi bạn nén dữ liệu trong dvd dual layer xuống còn một nửa, hehe mà chưa thấy một trình nén nào có khả năng nén mạnh thế cả. Với lại, nếu có như thế thật thì người ta sx cái đĩa dvd dual layer để làm gì nhỉ

Cuong_DC9
29-04-2005, 13:43
ISA nhầm rùi! DVD mượn tại hiệu ở đây là DVD gốc, cả film, quảng cáo... cũng khoảng 6, 7 GB đấy. Cái DVD 4.7 GB mà bạn nói thường là DVD sao chép, không phải bản gốc. Các film bản gốc hiện nay thường dùng DVD dual layer.
Mà thôi, gốc gác gì không quan trọng, tôi vẫn dùng cách trên để sao lại các DVD có dung lượng trên 4.7 GB.
Còn nếu bạn SOI SOI SOI hỏi về vấn đề khác thì potay.com

isa
29-04-2005, 16:17
ISA nhầm rùi! DVD mượn tại hiệu ở đây là DVD gốc, cả film, quảng cáo... cũng khoảng 6, 7 GB đấy. Cái DVD 4.7 GB mà bạn nói thường là DVD sao chép, không phải bản gốc. Các film bản gốc hiện nay thường dùng DVD dual layer.
Mà thôi, gốc gác gì không quan trọng, tôi vẫn dùng cách trên để sao lại các DVD có dung lượng trên 4.7 GB.
Thế à, chắc chỗ mình khác vì mượn về toàn đĩa 4,7G thôi. Nhưng dù sao mình nghĩ vẫn không thể "làm sao burn dĩa dvd dual layer vào trong dvd 4.7gb khi dvd dual layer là 7.4gb?" đúng không ?

alan
29-04-2005, 16:19
hehe ai bảo cậu là DVD film mướn ở ngoài là 6-7G thế?Xem cái hình phía dưới này.
http://tinypic.com/4rt0mt

Cuong_DC9
29-04-2005, 16:53
Thôi mà!
Tôi chỉ viết về những film ghi trên DVD có dung lượng trên 4.7 GB thôi. :yes: Còn nhưng film ngắn hơn thì nói làm gì!!!
Còn nữa, bản SHREK-2 của bạn có phải là bản gốc không? Tôi cũng có 1 bản sao, dung lượng cũng chỉ khoảng đấy thôi.
Tôi đâu có viết là tất cả film gốc đều dùng đĩa dual layer. Bạn xem lại đi.
Có lẽ tôi viết chữ film mướn ở hiệu không đúng cho mọi nơi mọi chỗ nên bị hiểu sai chăng? :emlaugh:

soi soi soi
30-04-2005, 08:14
ok, cám ơn tất cả, tất cả các dĩa gốc hiện nay là trên 4.7gbs, không dưới đâu (dual layer)
nếu thắc mắc hay trục trặc thì sẽ hỏi càc bàc.

soi soi soi
02-05-2005, 01:57
rip dvd xong rui`, neu cắt files thì làm sao biết files nào mà cắt?files nào nên bỏ, files nào nên giữ
thường thì files VOB là files khá lớn, vậy nên cắt phần giới thiệu nào để giảm xuống' còn 4.7gb
xin chi? dùm

Cuong_DC9
02-05-2005, 04:26
DVD Decrypter chỉ lấy phần chính ghi vào HDD thôi, không còn quảng cáo nữa. Bạn không bỏ được file nào đâu.
Sau đó dùng DVD2One để chọn kênh audio và subtitle cần thiết, lúc này dung lượng đã giảm đáng kể. Nếu vẫn còn trên 4.7 GB thì nó sẽ tự động nén xuống còn 4.7 thôi. Xấu nhất cũng thường trên 90% chất lượng, nói chung không ảnh hưởng lắm.

soi soi soi
02-05-2005, 08:00
xong rôi, dĩa dvd dâ`u tiên ra lo`.
vừa mới post lên bài hỏi, thì thử burn dvd thử, ai ngờ burn dvd lại dễ như vậy.
Thanks nhiều nhé. thế là từ nay burn dvd tha hồ

alan
02-05-2005, 12:21
Thôi mà!
Tôi chỉ viết về những film ghi trên DVD có dung lượng trên 4.7 GB thôi. :yes: Còn nhưng film ngắn hơn thì nói làm gì!!!
Còn nữa, bản SHREK-2 của bạn có phải là bản gốc không? Tôi cũng có 1 bản sao, dung lượng cũng chỉ khoảng đấy thôi.
Tôi đâu có viết là tất cả film gốc đều dùng đĩa dual layer. Bạn xem lại đi.
Có lẽ tôi viết chữ film mướn ở hiệu không đúng cho mọi nơi mọi chỗ nên bị hiểu sai chăng? :emlaugh:
vấn đề là bạn nói " film mướn ở hiệu" mà bạn lại gọi là film gốc,và lại nói nó là loại dual layer.Tui kô hiểu cái chữ "gốc" của bạn ở đây là gì.Chắc bạn nói cái đĩa xịn của chính hãng film phát hành?Hehe,tiệm đĩa nào sang đến độ bỏ ra cả chục $ ra mua 1 cái đĩa DVD gốc rồi cho người ta mướn,bạn chỉ cho tui coi.

Cái đĩa Shrek đó là đĩa của China làm,loại mặt trắng,kô phụ đề tiếng Việt.
Film ngắn hơn?tui lại càng kô hiểu là film ngắn hơn nghĩa là sao.Theo tui biết thì hầu hết ~ đĩa film DVD phổ biến bây giờ đều là loại 4g7 cả.Đừng nói với tui là do copy ra nên nó bị giảm dung lượng so với bản gốc nhé :))

Cuong_DC9
02-05-2005, 14:55
Alan à!
Tôi đã phải viết lại: Có lẽ tôi viết chữ film mướn ở hiệu không đúng cho mọi nơi mọi chỗ nên bị hiểu sai chăng?
Bạn hãy suy nghĩ thật kỹ, nếu đã hiểu ra cái sai lầm của tôi, bạn sẽ không thắc mắc nữa!
Vấn đề chính của Soi x 3 đã xong rồi, còn lại không quan trọng.

SyphonFighter
04-05-2005, 23:25
Xin loi la khong the type tieng VIET dduoc....

Cai lon lam chi vay...neu muon BURN DVD lon hon 4.5G thi dung DVD SHRINK + NERO..Trong DVD SHRINK co ha cach burn
1. FULL BACK UP...cai nay se Sao y ban CHinh... Nhung chat luong se kem hon DVD go 1 chut xiu vi bi nen lai ddung 4.666G
2. RE-AUTHOR... Cach nay thi minh tu. chon nen copy cai gi tu DVD goc. Con nua, Cai nay se khong co DVD menu ..Sau khi COPY bo vao DVD PLAYER thi no se tu ddong. PLAY tu ddau dden cuoi.. khong co cho Ban chon tung canh? nhu trong DVD goc.

Noi chung hai cach tren van co the cho BAN dduoc 1 DVD co chat luong dday ddu ve HINH ANH CUNG NHU AM THANH..

PEACE