PDA

View Full Version : [Q] chát nhiều nick trong Y!M

phananhtuan
23-11-2002, 16:45
ai biết cách chát nhiều nick trong Y!M không? làm ơn chi cho mình đi. cám ơn nhiều;)

xitrum82
23-11-2002, 17:07
Bạn làm như sau nhé:
Login -> my profile -> create/edit my profile -> điền user và pass của mail yahoo của bạn vào. Ấn vào "create new public profile" -> điền nick ảo định dùng trong phần "name your profile" -> OK. Nhưng bạn lưu ý là nick của bạn không được trùng với nick của người khác nhé.

Timer
23-11-2002, 17:15
Cách chat trong Yahoo Messenger nhiều nick đây này.
Bước 1
Bật màn hình chính của YM lên :

Bạn chọn Login sau đó chọn tiếp My Profiles
Bạn sẽ nhận được một bảng Edit My Profiles như hình bên

Bạn Click vào box Create/Edit My Profiles

Bạn sẽ nhận được một trang Web mới để tạo và sửa chữa Profile

Thường thì trực tiếp trang này sẽ hiện ra ngay nhưng cũng có thể vài trường hợp một trang Login( giống như vào hộp mail ấy) hiện ra và bạn cứ nhập User và Pass như vẫn làm với hộp mail để có thể vào trang đó.

Bước 2 Bạn Click vào Create New Public Profile để tạo một nick ảo

Lập tức một trang web khác hiện ra

Bước 3 Chọn mục 1. Name Your Profile và gõ nick ảo vào box ở dưới

Nick này phải tuyệt đối không được trùng với bất kỳ nick nào nếu không bạn sẽ phải làm lại đấy

Bạn kéo thanh trượt xuống dưới và Click vào Create Profile
Bước 4 Thành công hay không phụ thuộc vào việc nick của bạn không hoặc là trùng với nick của người khác .Nếu sau khi chọn Create Profile mà có một trang web khác xuất hiện ( không phai cái trang mà bạn tạo nick ảo nữa ) thì bạn đã thành công rồi đó .Còn nếu vẫn là trang đó thì bạn đã không làm được rồi bạn nhẫn nại làm cho được thì thôi nhé.

Bước 5 Sau khi tạo xong một nick ảo bạn hãy Back lại để tạo thêm những nick ảo nữa tối đa là 6 nick (+1 ID)

Làm xong xuôi đâu đấy bạn hãy Sign out YM đi và vào lại lúc này thì nick ảo của bạn mới được kick hoạt đó

Chú ý : Đôi khi bạn không dùng ngay được nick ảo đó vì có thể mặc nhiên YM nó chưa cho hiển thị nick ảo đó bạn hãy làm như sau : Bạn chọn Login rồi chọn My Profiles thì bảng Edit My Profiles hiện ra bạn đánh dấu check vào box cạnh nick và chọn OK
Và bạn cũng có thể không cho nick ảo nào đó không hiện thị trong List nick của bạn thi xoá dấu check đi nha .

Bước 6 Chat bằng nick ảo :
Sau khi bạn tạo được nick ảo thì màn hình chat của bạn khi bắt đầu chat như hình bên .
Box To : nick của người chat với bạn
Box From : Box này chứa list nick của bạn ,khi bạn muốn chat với người đó thì bạn chỉ cần nhấn vào mũi tên chỉ xuống và chọn một trong các nick ảo mà ban đã tạo ra và chat.

He he, thật bực mình khi mà mình muốn lừa thằng bạn bằng cách chat nhiều nick với nó mà cái YIM củ chuối nó vẫn hiện ra cái nick thật của bạn đúng không ? Đừng lo, hãy click vào tên một người khác và tìm box To thay nick đó bằng nick người bạn muốn chat bằng nhiều nick và bên box From bạn chọn nick ảo. Ha ha, lúc đó chắc thằng bạn của bạn sẽ sợ vãi cả linh hồn:)... khi thấy một người không quen lại biết rõ về hắn ta như thế.

xitrum82
23-11-2002, 17:24
ối trời, bác này say sưa viết quá (dài ghê) trong lúc xitrum đã post rồi. Thôi như vậy cũng hay, càng chi tiết.

Timer
23-11-2002, 17:33
Mẹo vặt: Bạn có thể nhập tiếng Việt khi nhắn tin bằng cách chọn font chữ tiếng Việt như ABC, VNI (vào Login/ Preferences/ Appearance, Fonts and color). Tuy nhiên, bằng cách này thì tin nhắn của bạn chưa chắc được hiển thị đúng ở người nhận (vì có thể người nhận sẽ không có cùng font chữ tiếng Việt như bạn). Giải pháp tốt nhất là bạn gõ tiếng Việt bằng font Unicode. Nếu bạn đang dùng Vietkey thì hãy chọn bộ mã là Unicode1 UCS2-W, còn nếu bạn dùng Unikey thì chọn bộ mã là NCR Decimal. Nếu chọn bộ mã này, khi gõ bạn sẽ thấy hiển thị những ký tự dạng Ӓ tuy nhiên, khi bạn bấm nút Send để gửi tin nhắn thì chương trình sẽ hiển thị đúng tiếng Việt như bạn mong muốn.
To:xitrum82 :) Tôi rất thích cái chữ kí của Bác

xitrum82
23-11-2002, 17:44
hà hà, bác quá khen.

phananhtuan
24-11-2002, 17:20
mình đã làm như bạn nói rồi nhưng sao no không hiện lên nick ảo, giúp mình đi

xitrum82
24-11-2002, 17:33
Làm nick ảo rất hay trùng với nick của người khác, bạn thử lại xem nhé.