PDA

View Full Version : Xin hướng dẫn mua máy quay phim.

duykha
27-04-2005, 21:28
Mình có ý định mua máy quay mong các Bạn chỉ giáo. Trong ba loại này mình nên chọn cái nào.
1. Sony DSR PD170.
2. Panasonic AG- DVX100A.
3. Sony HDR FX1.
Hay có loại nào giá cả tương đồng nhưng tính năng ưu việt hơn. Xin chân thành cám ơn các Bạn.

digitalct
02-05-2005, 12:15
Tùy theo yêu cầu công việc và sử dụng 1 cách hiệu quả, khai thác triệt để tính năng của máy (có nhiều người có nhiều tiền nên mua loại camcorder loại xịn nhưng yêu cầu không sử dụng hết thì thật là uổng phí) theo tôi Panasonic AG-DV X100A thì ok.

duykha
02-05-2005, 17:26
Cám ơn bạn rất nhiều. Tôi đã chờ đợi rất lâu cứ tưởng là không có ai giup. Bạn có thể cho tôi xin địa chỉ imail của Bạn, để tiện trao đổi và học hỏi được không. Chào Bạn.

digitalct
03-05-2005, 18:50
Bạn đừng ngại gì cả, có gì bạn cứ nêu ra đây đi trên forum này nhiều người giỏi và nhiệt tình lắm, nhất là lĩnh vực quay phim và edit, chúng ta cùng trao đổi kinh nghiệm. chào bạn.

nguyencaotai
03-05-2005, 22:01
Tùy theo bạn à! Vì :
- Panasonic thì định dạng là DVC-PRO
- Sony thì định dạng là DV CAM
Do đó khi mua một sản phẩm bạn nên lưu ý, tôi thấy Panasonic dùng hay hơn đấy bạn à. có thể hỗ trợ được DV Cam, còn Sony thì không làm được điều ngược lại. Chào thân ái!

duykha
03-05-2005, 23:17
Cám ơn Anh rất nhiều quả thực mình không rành về ba cái chuẩn này đâu. DVC - PRO và DV CAM cái nào tốt hơn. Nghe nói HDV nũa hình như là chuẩn mới nhất. Nhưng minh muốn biết là máy nào quay đẹp nhất để khi mình làm DVD hay VCD chất lượng tốt nhất mà thôi. Á còn hệ nũa chứ hình như Pal đẹp hơn NTSC thì phải.
Mong Anh vui lòng hướng dẫn thêm. Cám ơn Anh xin chúc sức khỏe và Hạnh Phúc.