PDA

View Full Version : Mất âm thanh

chien85
27-04-2005, 20:39
Máy tui sound,vga onboard tất, Sound thì của realtek chẳng hiểu tại sao máy không nghe được âm thanh ,Đã cài driver đầy đu.Tui nghi là do phần cứng

ohyesssvn
27-04-2005, 22:56
Có đánh dấu nút mute không

daem0n
27-04-2005, 23:24
Không nghe được file wav hay là không nghe được đĩa CD? Có 1 đường dây riêng nói vào CD đó.

chien85
28-04-2005, 01:07
Có đánh dấu nút mute không
Ba'c hoi the ma` cung hoi !
------------------
Ma'y em khong nghe duoc moi am thanh

binhtran7
28-04-2005, 01:21
press Del button to open BIOS setup, check hardware information especially is sound card , i guess its function is automatically set to unable . u have to set it to be enable.
done !
i got the same prolem before.

gold_dragon
28-04-2005, 09:44
vietnamese, please........^__^

U.F.O
28-04-2005, 10:45
Bạn có thể nói rõ là nghe nhạc 0được hay là nghe các âm thanh bình thường 0 được vì bạn có thể đã chỉnh nhầm trong Sound Settings trong CP

alann
28-04-2005, 10:48
mới qua Mỹ được ... 2 ngày nên quên mất tiếng mẹ đẻ !!!! O kê sa lem xem xem cà rem number one !

Bác vào Control Panel, System, Hardware, Device Manager. Mở cái phần Sound, Video and game Controllers ra xem sao, nếu thấy cái tên Sound Card, realtek, ở trong ấy mà không có cái dấu (!) màu vàng phía trước thì Sound Card OK. Kiểm lại Volume Control, hoặc dây cắm.

Nếu thấy dấu (!) màu vàng (hoặc không thấy tên sound card) thì nên cài lại driver hoặc kiểm lại BIOS setup.

ohyesssvn
28-04-2005, 22:53
Xin lỗi đã hỏi ngớ ngẩn vậy nha, nhưng thực sự là nhiều khi mình bị gặp trục trặc cái gì đó, rồi mất rất nhiều công sức tìm kiếm nguyên nhân cuối cùng mới tìm ra đuợc nguyên nhân rất đơn giản.
Nếu bạn đã kiểm tra theo hết mọi người chỉ ở trên đây, đồng thời chắc rằng máy bạn không nghe đuợc CD (với dây nối riêng từ CD đến soundcard) thì có lẽ là bạn đã cắm nhầm dây loa, thử cắm lại xem. Nghe nhảm nhỉ

Hans Voralberg
28-04-2005, 23:57
Kiếm cái driver mới nhất cài thử. Mobo gì, kiếm cho.

@ohy....:Cái dây từ CD-> sound ko cần, ko có chả sao.

ohyesssvn
29-04-2005, 00:07
@ohy....:Cái dây từ CD-> sound ko cần, ko có chả sao.

Ở trên deam0n hỏi có nghe đuợc CD không, có cắm dây từ CD vào soundcard không thì đuợc trả lời là hoàn toàn không nghe đuợc gì hết do đó mình đoán là cắm nhầm dây ra loa, Bởi vì nếu chới đĩa CD AUdio thì soundcard hoàn toàn không có vai trò gì ở đây nên việc có hay không có driver không có tác dụng gì

U.F.O
29-04-2005, 23:51
Ở trên deam0n hỏi có nghe đuợc CD không, có cắm dây từ CD vào soundcard không thì đuợc trả lời là hoàn toàn không nghe đuợc gì hết do đó mình đoán là cắm nhầm dây ra loa, Bởi vì nếu chới đĩa CD AUdio thì soundcard hoàn toàn không có vai trò gì ở đây nên việc có hay không có driver không có tác dụng gì

Theo tui đựoc biết thì hiện nay 100% CD/DVD Rom đều phải di wa soundcard hết .Chỉ có mấy cái ổ cũ có cái nút Play hay nút chỉnh VOLume ở đằng trước mới 0 phải đi wa scard