PDA

View Full Version : [Q] giup minh voi

toaidesign
23-11-2002, 14:22
chao cac ban..cac ban co the giup minh chuyen nay khong? minh khong biet lam cach nao xoa het nhung trang Web khach truy cap co noi dung khong lanh manh ...vi minh lam o dich vu Internet ma...neu cac doan kiem tra dich vu ma ho phat hien thi rac roi lam. cac ban giup minh minh cam on nhieu lam.

xitrum82
23-11-2002, 16:21
Bạn ấn chuột phải vào biểu tượng Internet exploer -> properties -> general -> Trong history thì ấn vào "Clear history" -> OK. Bạn cũng có thể điều chỉnh lại số ngày lưu lại.

toaidesign
23-11-2002, 21:40
Cám ơn bạn nhưng mình đã làm cách đó lâu rồi, cách đó không xóa hết được đâu....ý mình là khi bạn click mouse vào thanh công cụ Address trên màn hình và nhấn một chữ cái bất kì thì sẽ thấy một danh sách rất nhiều trang Web mà khách truy cập...trong đó có thể có trang Web có nội dung xấu mà chữ cái bắt đầu của trang Web này là chữ cái mà bạn mới nhấn vào.Mình muốn nói là xóa những trang Web trên thanh Address đó...
Thân!

xitrum82
23-11-2002, 21:45
Mình cũng đang nói cách bạn đang cần đó, bạn xem lại đi.

toaidesign
23-11-2002, 21:55
Mình cũng làm như cách bạn nói nhưng khi click mouse len thanh Address vẫn thấy những trang Web đó hiện lên.....mà chúng không mất đi...bạn hiểu ý mình chứ

xitrum82
24-11-2002, 06:52
hì hì, lạ thật, không thể giải thích được sự khác nhau giữa máy của mình và máy của bạn. Mình dùng IE5.0

toaidesign
24-11-2002, 12:38
à...mình đã làm được rồi...nhưng có lẽ máy bạn khác máy mình rồi.mình vào Internet Explore ->Tools->Internet Options...đến đây mới thấy Clear History...Vậy là xoá được rồi .Cám ơn bạn nhiều...sau này nếu có dịp chúng ta sẽ thảo luận thêm các vấn đề khác nhé.thân!