PDA

View Full Version : [Q] OSCommerce

Về Đâu
22-11-2002, 23:14
OSCommerce được rất nhiều người đánh giá là script rất tốt để giải quyết vấn đề về giỏ hàng . có bác nào vui tính chỉ mình cách cài cái này không nhỉ .

vietfirm.com
24-11-2002, 10:11
www.webmuasam.com/catalog/default.php

Về Đâu
24-11-2002, 23:17
bro biết cách cài không ? chỉ em với thanks :)

vikhoa
24-11-2002, 23:28
Install rất là dễ. Đọc readme 5p là xong. VN Language cũng có nhưng vikhoa không hài lòng lắm với phiên bản hiện nay vì sẽ tương đối khó khăn nếu muốn customize layout với script này. Nhưng quả thật nó là tuyệt nhất vì đơn giản, dễ sử dụng, nhanh gọn nhẹ, thích hợp cho dân VN dùng nếu sửa đổi thêm 1 chút. Có ai muốn cùng phát triển cái script này cho người VN chúng ta không ?

bet2002
25-11-2002, 09:46
Xin Chào!
Cho em hỏi là Public Key và Private key là thế nào vậy. Cách hoạt động ntn vậy. Quy trình thanh toán ra sao vậy. Mong các bạn chỉ giùm. Cảm ơn nhiều nhé. rất mong được học hỏi những cái mới về thương mại điện tử

Bài viết được gửi bởi vikhoa
Install rất là dễ. Đọc readme 5p là xong. VN Language cũng có nhưng vikhoa không hài lòng lắm với phiên bản hiện nay vì sẽ tương đối khó khăn nếu muốn customize layout với script này. Nhưng quả thật nó là tuyệt nhất vì đơn giản, dễ sử dụng, nhanh gọn nhẹ, thích hợp cho dân VN dùng nếu sửa đổi thêm 1 chút. Có ai muốn cùng phát triển cái script này cho người VN chúng ta không ?

Về Đâu
26-11-2002, 11:21
Về Đâu có 1 thắc mắc lớn về scripts này .thư mục admin hình như không được bảo mật thì phải .

Về Đâu
26-11-2002, 11:23
ViKhoa có sẵn VN Language vậy có thể chia sẻ cho bà con không vậy .

vikhoa
26-11-2002, 11:35
Mình phải set .htaccess cho thư mục admin. ViKhoa thấy VN Lang của vietfirm.com hay hơn cái vikhoa đang có, vietfirm có thể gửi lên ko ?

GiangVu
05-12-2002, 02:48
Bài viết được gửi bởi vietfirm.com
www.webmuasam.com/catalog/default.php

hehe.. mua bán kiểu này thanh toán tiền online làm sao đây ... plus... cái server đó không có ssl luôn. It's kindda scary ;)

vietfirm.com
05-12-2002, 07:20
Để test thôi mà Giangvu chứ có mua bán gì đâu :D

Bài viết được gửi bởi GiangVu
hehe.. mua bán kiểu này thanh toán tiền online làm sao đây ... plus... cái server đó không có ssl luôn. It's kindda scary ;)

cutidatinh
21-02-2003, 09:38
Toi rat quan tam va hung thu voi Thuong mai dien tu...

Co the cho toi xin source cua OSCommerce khong?

Rat cam on quy vi