PDA

View Full Version : Thong tin hoc cao hoc

miumiu
22-04-2005, 14:25
Mình vừa tốt nghiệp cử nhân CNTT loại Giỏi của 1 trường DLập, mình muốn học cao học ngành này. Ai biết ở những nơi nào có đào tạo ngoài ĐH KHTN và ĐH Bách Khoa ra, chỉ mình với. Thks

langtusaigon
22-04-2005, 14:31
Vậy là u đang khoe mình đấy hả? chứ vì sao kô đăng ký thi vô 2 trừơng đó.

DTMocChan
22-04-2005, 14:40
Chúc mừng bạn ha!(Tuy nhiên cách giới thiệu hơi "sốc"!)

Theo mình biết thì hình như mới có 2 tr đó (trong SG) là đào tạo cao học ngành này.Ngoài ra bạn có thể liên lạc với HVBCVT hoặc RMIT thử coi.Hoặc bạn thử liên lạc với 2 trường bạn nêu trên coi họ có tuyển thẳng k?

PS:Tôi đã log out ra khỏi ddth sao nó vẫn hiện tên tôi tên danh sách onliner vậy?

Vậy là u đang khoe mình đấy hả? chứ vì sao kô đăng ký thi vô 2 trừơng đó.

Việc gì mà phải nhảy dựng vậy.Người ta có quyền tự hào những gì họ nỗ lực chứ.Tuy nhiên cách giới thiệu của bạn đó hơi "máu".Nhưng thanh niên dám nói dám làm là tốt.

Duong_Hien
25-04-2005, 08:04
Hoc them cai bang Aptech hay NIIT di.The la on!
Vi theo minh nghi o dai hoc chi day co ban thoi

smallhouse
25-04-2005, 09:01
Trường Học Viện Kỹ thuật quân sự cũng có tổ chức học Cao học đó.
Hình như bây giờ đang có lớp ôn cao học thì phải, bạn thử hỏi phòng đào tạo của trường xem.

coolface
25-04-2005, 11:56
Đề thi cao học ở HVKTQS khoai vãi lúa. nó khác hẳn phong cách đề của BK và DHQG. các bạn kiểm tra thử coi.

shortcut
25-04-2005, 13:05
Có bác nào đăng ký thi cao học ở trường Quốc gia(CNTT) đợt tháng 5 và có đi ôn thi không nhỉ? Mình muốn mượn quyển vở ôn để photo cái :D. Cám ơn nhiều nhiều.

miumiu
26-04-2005, 10:23
Cảm ơn tất cả các bạn đã góp ý cho mình :)
Mình không 'sốc' đâu
Thật tình mình nhờ chăm chứ chẳng có gì giỏi cả cho nên thi 2 trường ĐHTN và ĐHBK có mà tiêu tùng :))

À, bạn shortcut ơi cho mình hỏi : Thi cao học CNTT ở trường quốc gia là sao
Địa chỉ ở đâu, có phải là đào tạo từ xa không, nếu có số điện thoại liên lạc chỗ này cho mình xin với, thanks nhiều nhiều

kadymomong
26-04-2005, 15:19
em vua hoc song cao dang ve cntt. em dang dinh on thi tiep vao truong hoc vien ky thuat quan su. vay anh chi nao co tai lieu on hoac de thi cua nhung nam truoc co the cho em muon dc ko . em cam on nhieu. neu co thi gui qua dia chi : nguyenchiha_ys@yahoo.com

DTMocChan
26-04-2005, 16:01
em vua hoc song cao dang ve cntt. em dang dinh on thi tiep vao truong hoc vien ky thuat quan su. vay anh chi nao co tai lieu on hoac de thi cua nhung nam truoc co the cho em muon dc ko . em cam on nhieu. neu co thi gui qua dia chi : nguyenchiha_ys@yahoo.com

Xin hỏi khí không phải?Sao lại có trường HVQS ở đây,thật sự là chưa nghe tới bao giờ.Nếu học thì đào tạo chuyên về lĩnh vực gì?Có phải phục vụ cho quân đội k?Mong được trả lời lắm thay.

coolface
26-04-2005, 16:38
Xin tra loi ban HVKTQS la 1 trong 5 truong dai hoc duoc truc tiep dao tao cao hoc CNTT.

ndmanh
28-04-2005, 15:53
tìm trường nào vào học mà không phải thi như các trường đại học ở nước ngoài ýh các cậu àh. chứ đi thi mấy cái môn mà học ko có vô như: Toán rời rạc, cao cấp, lập trình nâng cao, ... thì ngán lắm. tiếc là chưa biết thông tin về các trường đào tạo cao học như vậy. ở hà nội ko biết có chưa. sài gòn có rồi nhưng vô trong đó thì xa lắm.
số điện thoại khoa công nghệ thông tin đại học quốc gia là: 04.7680810.

tinhyeu2
28-04-2005, 15:58
Bạn dến viện quản trị doanh nghiệp CBAM , có kết hợp đào tạo với Pháp về Master thương mại đện tử đó , do Pháp cấp bằng uy tín lắm , đừng vào mấy cái BK , chỉ có danh chứ không có thực

ndmanh
28-04-2005, 16:01
số điện thoại trường đại học bách khoa là: 04.8.694242.

còn thông tin về các trường khác thì tui không có biết.

ndmanh
29-04-2005, 09:28
Cảm ơn cậu nhé. Nhưng tớ chưa biết Viện quản trị doanh nghiệp CBAM ở đâu ?

dieuthu
29-04-2005, 10:01
co phai ndmanh o Ha Noi ko vay?
hoc o NIIT hoa sen ha?

ndmanh
29-04-2005, 10:22
uh. o ha noi thi dung. nhung hoc o NIIT hoa sen thi ko phai.

tinhyeu2
29-04-2005, 10:23
Cảm ơn cậu nhé. Nhưng tớ chưa biết Viện quản trị doanh nghiệp CBAM ở đâu ?

Bạn vào đây để xem chi tiết

http://www.cbam.edu.vn/m/index.php?option=com_content&task=category&sectionid=3&id=70&Itemid=46

ndmanh
29-04-2005, 15:15
uh. mình đọc rồi. kiểu này phải xa hà nội 1 năm để vào tp.hcm học vậy.

DTMocChan
30-04-2005, 07:58
Bạn dến viện quản trị doanh nghiệp CBAM , có kết hợp đào tạo với Pháp về Master thương mại đện tử đó , do Pháp cấp bằng uy tín lắm , đừng vào mấy cái BK , chỉ có danh chứ không có thực

Ừu ,Bk toàn tạo ra "du côn" thôi.Chẳng hạn tớ đây này,cứ muốn vả cho cậu vỡ mặt ra.

daem0n
30-04-2005, 09:55
Ừu ,Bk toàn tạo ra "du côn" thôi.Chẳng hạn tớ đây này,cứ muốn vả cho cậu vỡ mặt ra.

Đúng là dân BK thiệt rùi, hehehe. Ê, tao cũng là BK nè mày, nhưng không có quá lỗ mãng như mày đâu.

DTMocChan
30-04-2005, 12:59
Đúng là dân BK thiệt rùi, hehehe. Ê, tao cũng là BK nè mày, nhưng không có quá lỗ mãng như mày đâu.

Vậy hả?Cái mặt này chưa thấy ở trường bao giờ.Cái mặt này chỉ giỏi hù con nít chứ chẳng hù được anh đâu.BK là cái đinh gỉ gì mà cứ đi đâu cũng khoe khoang hoài.

ActiveX_IE
30-04-2005, 23:00
BK không là cái gì cả đúng rồi , họ chỉ có thể kiếm nhiều tiền với kiến thức họ thu đựoc tại BK hahaha

daem0n
03-05-2005, 08:58
Vậy hả?Cái mặt này chưa thấy ở trường bao giờ.Cái mặt này chỉ giỏi hù con nít chứ chẳng hù được anh đâu.BK là cái đinh gỉ gì mà cứ đi đâu cũng khoe khoang hoài.

Không biết thằng du côn nào khoe khoang trước nữa :)

Truth
06-05-2005, 17:28
Hoc them cai bang Aptech hay NIIT di.The la on!
Vi theo minh nghi o dai hoc chi day co ban thoi

Aptech hay NIIT-> vut!!!

ndmanh
06-05-2005, 18:11
tốn tiền hết thôi.

daem0n
06-05-2005, 22:36
Aptech hay NIIT-> vut!!!

Chắc bạn giỏi lắm ha? Bạn học ở đâu vậy? Bách Khoa hả? Hay Tự Nhiên? Dzụt luôn, hehehe :D

ndmanh
10-05-2005, 09:28
Nói tóm lại nên đi làm và sớm muộn có ý tưởng mở công ty thì tốt hơn. Trước tiên mở trung tâm nho nhỏ để có kinh nghiệm hãng và cũng vì vốn liếng chưa được nhiều. Học đến thế là đủ rồi. 1/3 cuộc đời đi học rồi , mệt mỏi lắm.

djihad
01-08-2005, 17:01
Thi IFI di ba.n. Có điều học IFI hơi vất vả đó.

CTStudent
14-08-2005, 17:58
Thi IFI di ba.n. Có điều học IFI hơi vất vả đó.
Bạn có phải đang học ở IFI không, mình đang định thi vào IFI đây, bạn có thể cho mình một ít kinh nghiệm thi không?

nvta2
15-08-2005, 00:41
Cho dù bạn học cao học.... thì những thứ bạn học được vẫn đi sau các nước đến 10 năm. Theo tôi, nếu bạn muốn học về mạng, bạn nên học các chương trình của CISCO. Chẳng hạn như sau: CCNP + CCSP có kiến thức rất vững và không thua gì, thậm chí còn vững hơn cả thạc sĩ nhưng thời gian học lại ngắn hơn.
Và nếu như bạn muốn theo chuyên ngành lập trình, xin lỗi, "pó tay". Nhưng theo cá nhân tôi nghĩ, bạn nên học những kiến thức nào mà thấy ứng dụng nhanh và dễ nhất, chứ học cao quá và mọi người không biết dùng những thứ đó để làm gì thì cũng khó lắm. Mà... bằng cấp Việt Nam chán lắm vì chương trình đào đạo không hay. Mình nghĩ bạn nên tham khảo chương trình học của các trường nước ngoài.
Thân

djihad
18-08-2005, 09:40
Bạn có phải đang học ở IFI không, mình đang định thi vào IFI đây, bạn có thể cho mình một ít kinh nghiệm thi không?

Hi,

Mình không có học cao học, có điều hồi trước có mấy đứa bạn mình thi, đại loại là thi 3 môn: tin học tổng hợp, tiếng pháp, toán rời rạc. Môn Tiếng pháp không thi ngay cũng được, vì bạn có 1 năm để học. Môn tin học thì mình thấy họ hỏi rất rộng, từ chương trình dịch cho đến networking, nhưng chỉ là kiến thức cơ bản thôi, không yêu cầu sâu. Toán rời rạc thì mình không rõ lắm, chắc không nằm ngoài quấn Toán Rời Rạc Ứng Dụng Cho Tin Học.
Nếu bạn chưa vào Website của IFI thì vào thử xem. http://www.ifi.edu.vn/vn/formation.html

Regards,

LAM

shuto_uke
22-07-2006, 23:15
Các bác có ai có thông tin "định tính" về IFI xin cho tui biết nhá. Xin cảm ơn.

zero2one
24-07-2006, 00:05
Các bác có ai có thông tin "định tính" về IFI xin cho tui biết nhá. Xin cảm ơn.
Chả hiểu thông tin "định tính" của bạn là gì, nhưng cũng xin đóng góp vài điều.
Thứ nhất, thông tin về thi và hồ sơ có thể xem trên web IFI, có bác nào đã post rồi đó, tôi post lại nè www.ifi.auf.org
Thứ hai, IFI đào tạo Ths CNTT bằng tiếng Pháp tuốt, giáo viên của IFI là vài thầy VN (thầy Thủy, cô Hoàng Lan,..) và các Gs mời từ nước ngoài(Bỉ, Pháp,...)
Thứ ba, môi trường IFI rất tốt, mỗi khóa có một lớp, mỗi lớp ngoài phòng học trang bị đầy đủ thiết bị nghe nhìn và cả điều hòa nữa, còn được trang bị một phòng lab (phòng VT nối Internet).
Thứ tư, không khí rất gần gũi, mỗi khóa 1 lớp khoảng 25 người, nên trong này mọi người biết nhau hết, như gia đình vậy.
Thứ năm, mỗi tội trong này học vất lắm, không có chuyện thích thì đén mà ko thì thôi đâu, vớ vẩn là bị out lền đó.

Nếu có học bổng du học luôn thì thật tốt, còn nếu học cao học ở VN thì mình thấy IFI là một lựa chọn tuyệt vời.

Chúc mọi người vui.

shuto_uke
25-07-2006, 15:57
Thanks bác zero2one
Có ai biết điểm chuẩn của IFI mấy năm vừa rồi kô
Mỗi đợt thi quãng bi nhiêu người dự thi nhở ?

zero2one
02-08-2006, 23:45
IFI không bao giờ thông báo điểm chuẩn, chỉ có danh sách những thí sinh trúng tuyển thôi. Tại sao thì mình bó tay :D

Mỗi năm, IFI lấy một khóa - khoảng 25-27 người, thi tuyển cả bắc và nam.

Năm vừa rồi, IFI lấy 26 người trên tổng số khoảng 120 người dự thi cả bắc và nam.