PDA

View Full Version : giúp em về file exe

vulongvyvp
14-06-2011, 13:53
em dùng winrar để tạo file exe (SFX)
làm sao để khi tạo ra file exe người khác không thể giải nén được file *.exe mà em tạo = winrar ???
winrar có làm được điều này không ?
hoặc nếu có soft nào làm được như em đặt câu hỏi thì suport em nhé
thans All !!!!

tam_giang
14-06-2011, 18:22
Cài password khi nén là xong. Muốn giải nén cần nó. Winrar làm được.

vulongvyvp
14-06-2011, 20:44
Cài password khi nén là xong. Muốn giải nén cần nó. Winrar làm được.

bác ơi lại hiểu nhầm ý em rồi. em đang làm mấy soft portable dùng ngay.

nhưng khi sử dụng thì ok vì em ko muốn ng ta giải nén của em

lên em muốn "bản quyền" Không cho Sao chép ý mà :D

dinhanhency
14-06-2011, 21:09
File Exe là file có thể thực thi trong môi trường windows được tạo bởi một ngôn ngữ lập trình nào đó. Để tạo file exe như bạn tức là phải đi viết ứng dụng giải quyết bài toán cụ thể của bạn và complite ra file exe.

M.O.T
14-06-2011, 21:52
Chủ thớt muốn nói là file Sefl-Extraction của Winrar tạo ra EXE cho người xử dụng tự bung mà không cần phài cài Winrar.

Trình với chủ thớt. Việc copy protection là một vấn đề nan giải. Hầu như chuyện nảy không bao giờ có một giải pháp khả thi.

Muốn làm chuyện cài đặt thì tự viết chương trình cài đặt và tìm cách bỏ key vào (như các soft khác). Bạn thấy ngay cả nguyên nhóm kỹ sư của Micro-Soft còn chưa tìm được cách chống copy cho dỉa cài Windows. Nếu bạn có cái ý tưởng copy protect software của bạn nên suy nghỉ lại.

Còn nói về cái Sefl Extraction của Winrar thì cá nhân thằng Winrar còn chưa chống được người dùng lậu, thì cái software Sefl Extraction của nó cho mọi người dùng FREE thì làm gì có khả năng như bạn muốn. Nhiều lắm chỉ là cho password vảo file rar đã là "MẬT" rồi.

Nếu bạn là Programmer viết soft sợ người ta copy sản phẩm của mình thì cách bảo vệ soft củq mình là tự viết bài cài (Install) trong đó khi khách mua và cài đặt thì tạm thời cho chạy trong một tuần. Trong khi cài đặt thì soft cài lấy seri-al của HD và mã hóa và tạo ra một key. Khách gởi cho bạn cái key đó bạn tạo cho họ một Activate key dựa theo cái HD seri-al mà activate cài software của bạn. Khi ai đó muốn copy và cài đặt qua máy khác , khác HD thì soft không chạy dù cho có activate key.

vulongvyvp
14-06-2011, 23:24
Chủ thớt muốn nói là file Sefl-Extraction của Winrar tạo ra EXE cho người xử dụng tự bung mà không cần phài cài Winrar.

Trình với chủ thớt. Việc copy protection là một vấn đề nan giải. Hầu như chuyện nảy không bao giờ có một giải pháp khả thi.

Muốn làm chuyện cài đặt thì tự viết chương trình cài đặt và tìm cách bỏ key vào (như các soft khác). Bạn thấy ngay cả nguyên nhóm kỹ sư của Micro-Soft còn chưa tìm được cách chống copy cho dỉa cài Windows. Nếu bạn có cái ý tưởng copy protect software của bạn nên suy nghỉ lại.

Còn nói về cái Sefl Extraction của Winrar thì cá nhân thằng Winrar còn chưa chống được người dùng lậu, thì cái software Sefl Extraction của nó cho mọi người dùng FREE thì làm gì có khả năng như bạn muốn. Nhiều lắm chỉ là cho password vảo file rar đã là "MẬT" rồi.

Nếu bạn là Programmer viết soft sợ người ta copy sản phẩm của mình thì cách bảo vệ soft củq mình là tự viết bài cài (Install) trong đó khi khách mua và cài đặt thì tạm thời cho chạy trong một tuần. Trong khi cài đặt thì soft cài lấy seri-al của HD và mã hóa và tạo ra một key. Khách gởi cho bạn cái key đó bạn tạo cho họ một Activate key dựa theo cái HD seri-al mà activate cài software của bạn. Khi ai đó muốn copy và cài đặt qua máy khác , khác HD thì soft không chạy dù cho có activate key.

anh ơi đơn giản như thế này thôi.
cái này em thấy em download về định bung nén file này ra thì nó ko cho phép : http://www.mediafire.com/?nzxmkwmjyf1
em chỉ cần làm thế này ! và khi click vào là chạy luôn chứ không phải cài đặt em chỉ muốn nghịch thế thôi. chứ đâu có key với chẳng mã gì đâu ?

tam_giang
15-06-2011, 09:05
>> làm sao để khi tạo ra file exe người khác không thể giải nén được file *.exe mà em tạo = winrar ???
Tôi đã trả lời: Dùng Password

>> winrar có làm được điều này không ?
Tôi cũng đã trả lời: Được

Am I missing something ?

vulongvyvp
15-06-2011, 11:53
>> làm sao để khi tạo ra file exe người khác không thể giải nén được file *.exe mà em tạo = winrar ???
Tôi đã trả lời: Dùng Password

>> winrar có làm được điều này không ?
Tôi cũng đã trả lời: Được

Am I missing something ?

anh ơi đơn giản như thế này thôi.
cái này em thấy em download về định bung nén file này ra thì nó ko cho phép : http://www.mediafire.com/?nzxmkwmjyf1
em chỉ cần làm thế này ! và khi click vào là chạy luôn chứ không phải cài đặt em chỉ muốn nghịch thế thôi.

http://www.mediafire.com/?cgbyf3qddbq2ejq ví dụ em tạo ra file này là teamvier portable dùng ngay ko cần cài đặt . nhưng họ xả nén ra vẫn được . điều em muốn là có soft nào làm được vì em thấy có ng làm rồi lên mới hỏi và nói.

tam_giang
15-06-2011, 11:57
Cái đó phải dùng package đóng gói, Winrar không làm được.

vulongvyvp
15-06-2011, 12:47
Cái đó phải dùng package đóng gói, Winrar không làm được.

bác nói cụ thể hơn được không? tên soft là gì ?

tam_giang
15-06-2011, 12:59
Google câu sau đây "software packaging tools"