PDA

View Full Version : Bà con góp ý giùm cái layout quá girly này!

bighero
21-04-2005, 21:54
Lâu lắm gùi mới vô ddth.com lại! lúc trước chỉ submit bên zidean thui. Vì đúng "chuyên ngành" hơn :D . Bà con góp ý giùm nhe. Cái này làm theo phong cách rất rất là girly hehe (cái sến nhất tui từng làm haha) :embarrass

http://www.nkvn.com/data/photo/n2/thumb/layout1_girly_842.jpg (http://www.nkvn.com/data/photo/n2/layout1_girly_842.jpg)

firestorm
21-04-2005, 22:03
mấy cái chữ xéo xéo làm gì thế, còn lại nhìn hay lắm

bighero
21-04-2005, 22:06
hehe, mí chữ xéo là bản quyền của em :shifty: . Quên gỡ ra. Với lại nhìn cũng hơi bị ... chuyên nghiệp hehe nên để luôn!

GetXnow
22-04-2005, 10:27
chuyên nghiệp hay ko thì ko.. rõ
nhưng nên bỏ mí cái đó đi bạn
bố cục được.. cũng chẳng có sến gì đâu, màu nhẹ nhàng
nhưng mà thiệt tình là nên bỏ mí chữ xéo

@nhtuan
22-04-2005, 10:42
Hình ảnh thì mới làm watermark giữ bản quyền bác ạ, còn layout web thì chưa thấy ai giữ bản quyền kiểu này, nó mà muốn thì chỉ cần nhìn rồi làm lại là y chang.

Màu nhẹ nhàng và có bố cục tốt nhưng hình như ít màu quá hơi bị buồn, thêm màu vàng nhạt nữa thì nhìn mới đa dạng và vui hơn.

yeucaidep
25-04-2005, 11:04
Thay may cai hinh deu` tu` temp nuoc ngoai` ma` ... nhung noi chung la bo cuc dep .

bighero
28-04-2005, 11:15
cái này ko lấy từ temp nước ngoài đâu. Mấy cái hình của banner mình đều lấy từ đĩa cd romantic! làm theo ngẫu hứng ko tham khảo temp nào hết!

darkcrytal
01-05-2005, 20:12
Mình thấy layout của bạn cũng không đến nỗi sến ( như bạn nghĩ) và phương thức bạn làm khá chuyên nghiệp:
Thứ nhất: Bạn tạo ra watermark để giữ tác phẩm của mình.
Thư hai: Bạn chọn xanh màu rất hiện đại ( 1 trong 4 màu hiện đại hiện nay: Dark Red, Dark Blue, Orange, Light Green-cụ thể là logo của WINDOWS XP)
THứ ba: layout bạn chia theo kiểu giả Frame, phối với màu vàng xám nhẹ--> tạo ra khung cảnh đầm ấm thân thiện.
Kết luận: Tác phẩm của bạn rất đẹp (tuy có mấy chổ chưa chuẩn).
Nếu bạn đam mê thiết kế layout có thể liên lạc với mình để làm cộng tác cho Ken Studio.
phuongnga@tanhuong.com

yeucaidep
02-05-2005, 22:00
Haha chet cuoi hoa ra minh nham viec ban dung hinh` trong temp nuoc ngoai` la vi` cai hinh` coc' cafe co cai' thia` cua ban. minh da tung dung` trong mot layout lam truoc day roi` ---> thay quen nen buot mieng . ;) Bo cuc duoc lam .