PDA

View Full Version : cho hỏi về việc nối các thiết bị chơi nhạc vào máy

GetXnow
21-04-2005, 12:10
tui thấy trên trống điện tử của tui có 1 cổng midi out.. nhưng tui ko có cáp vì đầu nối của nó hơi lạ, vậy tui có thể kiếm cáp này ở đâu, và nếu có rồi tui phải nối nó vào cổng nào của computer.
còn 1 vấn đề là, tui thử nối vào máy bằng cổng out của cái trống (ko phải cổng midi) dùng jack 2 chấu, nối 2 dây lại thành 1 rồi cắm vào cổng IN của sound card :D có điều âm thanh ra loa máy vẫn tốt, nhưng thử dùng để record thì sound lại ko tốt, vấn đề của nó là gì ???

à, sẵn tiện nếu tui muốn làm như 1 studio để record.. có nghĩa là phải nối các nhạc cụ vào mixer.. vậy tui phải nối cái mixer vào máy như thế nào

thanks

tun178
23-04-2005, 01:40
Quan trọng là thiết bị của bạn phải có hỗ trợ giao tiếp với máytính. Bàn mixer chuyên nghiệp mới có thể có hỗ trợ đó.Bạn thử đến vũ trưỡng xem DJ người ta làm như thế nào thì biết. Đơn giản lắm, nhưng phải có đồ chuyên dụng.

ohyesssvn
23-04-2005, 02:02
Cổng Midi out từ trống của bạn nối vào cổng midi trên máy tính, cổng midi trên máy tính thường có trên các soundcard rời, những cổng này thường hay dùng để cắm game pad, những mainboard mới bây giờ thường là sound onboard nên không có cổng midi này

nguyencaotai
23-04-2005, 12:50
Có rất nhiều Sound card có thể nối với thiết bị bên ngoài như Mixer.. máy tính của bạn cần có Card sound rời thì khi Record âm thanh mới đạt tiêu chuẩn, Bạn nên chọn Card Creative 5.1 .v.v. mong bạn thành công!