PDA

View Full Version : [Q] Tớ ko thể post bài trong Forum IB của tớ mặc dù ...

Zenki-X
21-11-2002, 23:34
[Q] Tớ ko thể post bài trong Forum IB của tớ mặc dù tớ đã chmod tất cà các thư mục cả mẹ lẫn con , và chmod tất cả các file thành 666 trong những thư mục đó !
Xin các bạn giúp giùm ! Sau đây là những chi tiết về forum
Forum IB v1.1 beta 2
Host tại iwebland
dia chỉ : http://zenki.iwebland.com/forum/index.php
Mong nhận được hồi âm sớm !

Về Đâu
22-11-2002, 00:02
mình không nhớ rõ nhưng mà chmod 666 tất cả các file là sai với hướng dẫn cài đặt ib rồi . xem lại permission xem .mình vưa chui vô forum của bạn trả lời bài đó thấy rất ok mà .

Zenki-X
22-11-2002, 09:57
uhuhuhuu! tớ đã vào rồi nhưng vẫn ko post bài được ah ! tớ là admin mà còn ko post được! huhuhuh
Àh bạn có thể chỉ cho mình bài hướng dẫn cài IB nằm ở đâu đi !

Về Đâu
22-11-2002, 11:21
admin không post được dzi sao tui vào làm guest cũng post được vậy bài hướng dẫn có trong file bạn ddownload về đó = tiếng anh .

Zenki-X
23-11-2002, 09:39
đúng là thành viên ko thể post bài ! ko tin àh ! bạn sử dụng account này nhé ! user và pss : test ! sẳn tiện cho mình hỏi luôn trongkhi thêm vào vietuni ko biết đẽ đụng phải phần nào mà phần my assitant bị hư ! bbạn click vào nó sẽ ra một cái khng tối thui xấu hoắc ! xin chỉ mình cách khắc phục nhé !
Mình vẫn đang ráng đọc phần hướng dẫn bằng tiến anh đây ngán wa'

Về Đâu
23-11-2002, 10:10
bạn đã xem lại permission như mình trả lời ở bài trước chưa vậy ?

lonestar
23-11-2002, 12:55
tui đăng nhập với tư cách là admin thì post xong không thấy bài tui vừa post đâu cả
còn tui tạo 1 tài khoản mới thì lại post được bình thường
tại sao vậy
và tui phải làm gì bây giờ

Về Đâu
23-11-2002, 13:48
xem lại permission đi bạn set không cho admin post bài rồi đó .

lonestar
23-11-2002, 18:02
permission ở trong mục nào vậy ?
tui tìm mãi mà không thấy
mà tìm được rồi thì chỉnh như thế nào để admin post bài lên được
( admin chỉ post đựơc bài trả lời lên, còn post chủ đề mới thì không được )

lonestar
23-11-2002, 18:05
có phải permission hiện ra khi mình tạo forum hay edit lại forum không
tui đánh dấu ở chỗ admin chọn hết tất cả rồi mà vẫn không được
các lựa chọn gồm có Read Reply Start Upload

RuiLeonhart
23-11-2002, 18:31
Đây nè:

lonestar
23-11-2002, 18:43
thế phải đánh dấu vào những mục nào để admin có thể post bài mới lên được
tui chọn cả rồi mà admin chỉ post được bài trả lời, còn bài mới thì nhấn vào gửi bài mới lên thì chẳng thấy bài tui vừa mới tạo đâu cả

general2000vn
01-12-2002, 09:04
Một dzấn đề nữa là sao tui đăng kí , thì nó báo lỗi gì ở phần mail(),
Nên không gửi mail cho new member được , rốt cuộc member đó phải nằm trong diện chờ được "hợp thức hoá" . Nói chung là mọi thao tác trên forum đều bị lỗi phần Mail() gì đó , chẳng hạn lúc post bài mới , post xong , là nó báo lỗi đó , mặc dù psot vẫn được .
Có khi nào phải khai báo cái mail server cho cái forum đó không ? Nếu đúng thì phải làm sao? Mong các bạn chỉ giùm.

lonestar
01-12-2002, 09:34
sao tui đăng kí member vẫn bình thường mà
chẳng có lỗi gì cả

general2000vn
02-12-2002, 10:57
Bài viết được gửi bởi Về Đâu
bạn đã xem lại permission như mình trả lời ở bài trước chưa vậy ?

Tui cũng bị trường hợp như thế , tui là admin mà post không được , còn mấy tên member thường thì được ... là sao , đã xem lại permission rồi , vẫn không được .
Còn một vấn đề nữa là không thể mail được , bất kể mail gì , kể cả mail registration , nếu enable chức năng này , thì lúc đăng kí xong , nó đứng lại , mặc dù acc vẫn được đăng kí ( chỉ được mức awaiting for registered )
Mong các bạn chĩ giúp .
trang của mình là general.iwebland.com/ibf-forum/index.php
Cám ơn nhiều ....

lonestar
02-12-2002, 18:52
tui cũng không sử dụng mail được, còn admin vẫn post bình thường.
mà bạn dùng ibf version mấy vậy ?

general2000vn
03-12-2002, 17:14
Cũng không biết là version mấy , nhưng mà tui install lại thì đươc rồi , chắc tại file ... Config_globe.php khong duoc CHMOD thanh 777 , vi lúc tui sữa thị không tài nào CHMOD được , sau đó đành upload lại , install lại , thì post được , nhưng mà mail vẫn chưa được , với lại avatar thì kh6ong dùng được .... bạn dùng được thì chỉ giùm

general2000vn
03-12-2002, 17:20
Mà mới phát hiện một lỗi nghiêm trọng , co vài người vô forum của tui thì bị treo máy , phải restart lại , có ai biết bị gì thì giúp tui với .

ddm01
18-12-2002, 07:36
mình cũng bị lỗi như vậy. Là admin thi không thể post new topic nhưng ma reply topic thì được. Còn những member thì lại tạo new topic được. Ai biết tại sao không ? Giúp mình với.

RuiLeonhart
31-12-2002, 14:32
Có lẽ các bác nên update lên ibf beta 4

AkaiRyu
02-01-2003, 09:02
- Khi cài forum chỉ cần CHMOD file conf_global.php thành 666 ( nếu không cài được thì CHMOD thành 777) và thư mục uploads thành 777 ( cái này thì không cần thiết ).
- Bị lỗi mail vì server của bạn không hỗ trợ hàm mail của php .
- Admin không post bài được thì thử vô , ACP ---> Users & Groups ---> Manage User Group , rùi edit là permision cho admin group ( Setting + forum permision )