PDA

View Full Version : Xin hỏi: làm sao copy đĩa có bản quyền?

thichmammam
18-04-2005, 18:39
Hồi trước mình mượn được 1 đĩa phần mềm từ điển có bản quyền. Mình chỉ có thể clone CD đó thành image vào ổ cứng chứ không thể chép ra đĩa trắng được (chép trực tiếp từ CD ra CD hay từ image đã clone ra CD đều không được). Tất nhiên để chạy file image mình dùng Deamon-Tool vẫn vô tư, nhưng muốn chép ra CD để gửi cho đứa bạn thì không được. Vậy có phần mềm nào có thể giải quyết được vấn đề này không mấy bồ. Mong được giúp đỡ. Thanks nhiều.

anhminhk42
18-04-2005, 18:47
Ban dung` blindwrite di, dam bao OK

thichmammam
18-04-2005, 22:48
Tuyệt vời, mình đã chép được file image ra đĩa rồi, đĩa mới chạy ok. Cảm ơn bạn anhminhk42 đã giới thiệu cho mình. Cảm ơn ghost luôn vì mình mới chép cái blindwrite từ link của bồ, keke.

longnguyen
03-05-2005, 04:10
Chào,

Mình cũng gặp trường hợp tương tự thichmammam, nhưng khác một chút là có thể tạo image, rồi burn image đó ra CD khác. Nhưng cả file image và CD được burn kia đều không thể nào install vào PC được (mình dùng Nero để tạo image). Đó là Macmillan Dictionary CD.

Mình có gởi email qua nhà cung cấp hỏi, họ trả lời là chỉ có original CD mới có thể install được thôi, các trường hợp clone đều kô được.

Không rõ nguyên nhân của trường hợp này là thế nào, mà cũng công nhận cách bảo mật này hay thiệt?

Mong được giúp đỡ.
Cảm ơn rất nhiều.

Bass
03-05-2005, 06:11
Tui dùng Game Copy X nó copy đươchết ah

longnguyen
03-05-2005, 18:26
Copy thì mình cũng copy được nhưng vấn đề là không có cài được. :(