PDA

View Full Version : hoc Toefl o Sai gon ...

hvk
18-04-2005, 14:37
Minh dang hoc chuong trinh General English o AV Hoi Viet My ...Nhung minh nghe noi (!)hoc Toefl thi nen hoc tai VATC thi tot hon...Minh co nen chuyen truong hoc ko ?Cac ban co the chi minh trung tam Av hoc Toefl tot ko ?(minh can bang Toefl >600 trong 2,5 nam toi ...nhung trinh do con qua yeu (lop 5 Av HOI VIET MY)).

thailehuy
18-04-2005, 14:57
Mình đã bỏ 3 năm ra học TOEFL, thi thì được 610. Mình nghĩ học nhóm nhỏ thì tốt hơn là đến trung tâm học, vì sẽ khó luyện nghe nói và viết.
Còn ở đâu tốt hơn thì chịu, chưa từng thủ 2 trung tâm đó :) Mình học tại gia với mấy anh chị mình, có cô dạy tốt lắm, mà rẻ nữa, 1 tháng có 200k thôi :)

thymai
21-04-2005, 15:39
Mai đang tính thi TOEFL nên hôm nọ ra tiệm sách mua sách TOEFL về để tự học. Nhưnh Mai thấy có nhiều sách luyện thi TOEFL quá (Arco, Cliffs, Barron, Longman, ...), ko biết nên mua cuốn nào. Ngoài ra, khi Mai hỏi mua cuốn Cliffs thì ở tiệm sách, người ta lại không có đĩa hoặc băng cassette cho phần Listening. Các bạn cho ý kiến giúp: trong các cuốn đó, cuốn nào hay, và mua ở tiệm sách nào tại TPHCM thì có đĩa gốc, băng gốc của cuốn đó?

thailehuy
21-04-2005, 16:13
TOEFL thì bộ Baron hơi cũ, nhưng chỉ có bộ đó là có băng gốc (hay ít nhất mình cũng chỉ tìm thấy vậy)
Bạn có thể mua CD về luyện, chất lượng cũng tốt như băng, mà dễ tìm hơn nhiều, hầu như hiệu CD nào cũng có :)

Theo mình thì 2 bộ Cliffs và Longman là khá nhất (hồi mình học thôi) Bây giờ thì không biết thế nào

hoang_khuong
25-04-2005, 15:22
Bạn có thể mua cuốn Toefl này để về tham khảo nè
http://www.baocongantphcm.com.vn và gõ vào từ khóa "Toefl" để kiếm ra