PDA

View Full Version : Có ai biết cài Intenet??????

ThiênthầnIT
17-04-2005, 22:37
Mình sử dụng dv ADSL của vnn,cách đây vài ngày cái modem ADSL bi hư mình còn cái modem GVC ADSL E800/RB cài vào máy rồi mà chẳng thể nào truy cập vào cấu hình để thiết lập nó cả,có ai biết hướng dẫn mình từ đầu luôn nhe ..xin cảm ơn trước....xin giúp đỡ.... :( :unsure:

AMDfan
17-04-2005, 22:53
Bạn vào trang www.netsoft.com.vn sẽ hướng dẫn bạn cụ thể hơn , cái GVC này xài IP 10.0.0.2 thôi , bạn gõ IP này vào IE rồi nhập Password và username , tinh chỉnh thêm config trong PPP nữa , nói chung cũng dể thôi . Bạn vào YIM (tonyhuynh3003) đi chat với tôi tôi chỉ thêm cho hay vào trang VNN mà tìm hiểu . Không khó đâu !!
Chúc vui !!!

ThiênthầnIT
17-04-2005, 23:03
Trong trang của vnn không có hướng dẫn cấu hình loại modem này...mình đã nhấn nut reset modem lại rồi nhưng khi vào 10.0.0.2 và nhập user là ; admin thì nó vẫn không chịu...

KojeroQNh
17-04-2005, 23:19
Bạn ping có thấy mod không? Nếu có thì chắc chắn mở được trang web đó và log bằng user: admin, pass: epicrouter và tiếp tục nhập những thông số của vnn vào là ok thôi.

ThiênthầnIT
17-04-2005, 23:34
mình điền xong user va ok thì nó bắt điền lại,2-3 lần thì nó báo lỗi

homepage
18-04-2005, 02:44
Modem đó mới hay cũ vậy ?? nếu cũ chủ trước có pass mới rùi.

ThiênthầnIT
18-04-2005, 11:00
Bạn ping có thấy mod không? Nếu có thì chắc chắn mở được trang web đó và log bằng user: admin, pass: epicrouter và tiếp tục nhập những thông số của vnn vào là ok thôi.

Bạn ơi mình làm theo hướng dẫn của bạn đã vào đươc rồi nhưng vì cấu hình nó không giống modem cũ nên mình không biết điền user và pass internet vào đâu cả...hay...bạn lỡ giúp thì giúp cho trót giùm..chỉ cho mình điền và cần phải thay đổi những thông số ở phần nào mới sử dung ADSL của vnn đươc...xin cảm ơn bạn rất nhiều,.... :noexpress :huh: :) :yes:

namquan
18-04-2005, 18:36
Mình không xài qua cái này nên không biết giao diện của trang cấu hình như thế nào, nhưng khi vào được modem rồi, bạn có thể xem có chỗ nào là basic setup không. NHững thông số cần điền vào trong đó nếu bạn dùng ADSL của VNN :
- Trong phần configure bạn chọn manual (hoặc manually) không chọn auto
- Encapsulation bạn chọn PPPoE - LLC
- VPI : 8 ; VCI : 35
- Trong phần PPP sẽ có ô cho bạn điền username và pass mà VNN đã cho bạn (trong hợp đồng hoặc giấy báo gì đó)
- Nếu bên dưới có chữ Connect thì bạn click vào đó để kết nối, chờ một lát đến khi kết nối được (đèn báo hiệu link hoặc dsl sáng liên tục không nhấp nháy), bạn sẽ thử mở trang web nào đó xem, nếu OK thì save settings để router nhớ những gì bạn đã khai báo, thế là xong phần căn bản, bạn có thể truy cập internet được rồi.
Chúc bạn thành công.

ThiênthầnIT
18-04-2005, 23:00
Chết rồi mấy sư huynh ơi....em lỡ..tay nhấn reset trong lúc modem dang mở làm bây giờ mất hết cấu hình mặc định rồi bây giờ ip chỉ 0.0.000 thôi còn mấy cái kia thì trống trơn không có số gì hết..không vào cấu hình được..có phải modem phải đem quăng rồi không mấy sư huynh....có cách nào phục hồi lại????????????????????????????????????????????? ??????

namquan
19-04-2005, 10:19
Reset thì modem chỉ trở về trạng thái như lúc mới xuất xưởng chớ đâu có hư luôn. Bạn cứ làm lại từ đầu, gõ địa chỉ mặc định của nó vào trình duyệt, làm lại các bước như các huynh đệ đã chỉ dẫn trong thread này là ổn thôi mà, làm gì tới nỗi quăng bỏ.

ThiênthầnIT
19-04-2005, 13:22
Cảm ơn bạn để mình thử xem,có gì bạn cố vấn cho mình nha

ThiênthầnIT
20-04-2005, 22:56
Cảm ơn bạn nhìu nha ,mình đã sửdu5ng được rồi

dienbaquan
22-04-2005, 14:34
Thông thường các router ADSL đều xài DHCP server ở chế độ default. ==> U đặt Local Connection IP được assign = DHCP Server. Nếu Ip cũ không vào được, U chạy command prompt rồi gõ ipconfig /release, sau đó ipconfig /renew để được cấp IP mới, tiếp ipconfig /all để biết IP của Router trong dòng Server IP.
Trong IE gõ http://***.***.*** (server ip) để vào trang config của router ADSL.