PDA

View Full Version : Cơ hội việc làm cho người có bằng CCNA,CCNP?

SLNAFAN
15-04-2005, 17:40
Có ai biết hiện nay cơ hội việc làm và lương bổng cho những người có bằng CCNA,CCNP như thế nào không?
Hiện tại mình sắp tốt nghiệp 1 khoá học CCNA tại Hanoi CTT nhưng khong biết sau khi thi lấy được bằng thì có thể tìm được một việc tốt hay không? Hay là mình phải học lên CCNP thì mới dễ tìm được một việc tốt với lương bổng khá!

macu
19-04-2005, 16:45
Tuỳ vào khả năng của bạn, nếu bạn chỉ biết những gì CCNA dạy, thì e hơi khó hoặc kiếm được những chỗ làm việc ko hay lắm. Bạn học Hanoi CTT chắc đang ở HN, nếu vào SG sẽ có nhiều cơ hội cho những người năng động hơn. Trừ khi bạn thích chui vào nhà nước.

The_mask
19-04-2005, 16:58
Theo mình, SLNAFAN cứ thử đi làm xem công việc thế nào, nếu cảm thấy CCNA chưa đủ cho công việc của bạn thì học tiếp. Việc bạn muốn học lên các chứng chỉ cao hơn sẽ phụ thuộc vào công việc của bạn. Nếu 1 công ty chuyên về Networking thì bạn nên học tiếp CCNP, còn nếu muốn làm Admin thì học MCSA, MCSE lúc đó quyết định cũng chưa muộn. Vừa học vừa làm tuy hơi vất 1 chút nhưng mình nghĩ sẽ hiệu quả hơn.
Tuy nhiên là nếu bạn muốn thành công trong công việc và kiếm được kha khá thì nhất định là phải học thêm rồi....

Chúc thành công!!!

code
23-04-2005, 14:16
Nếu bạn ko phải là sinh viên đại học nghành CNTT or BCVT thì bạn không nên học lên CCNP làm gì ,tốn tiền và tốn thời gian lắm .CCNA,CCNP chỉ là chứng chỉ thôi chứ ko phải là bằng cấp ,mà chứng chỉ thì chỉ là 1 lợi thế để xin việc thôi ,các công ty lớn bây giờ (FPT,VDC...)khi tuyển dụng đều đòi hỏi = đại học + cisco ,thiếu 1 trong hai thì Fail ngay .

liverpoolfc
24-04-2005, 16:23
Theo quan điểm của mình thì CCNA không thì hơi khó vì CCNA bây giờ quá nhiều rồi nhưng nếu bạn có CCNP thì cơ hội việc làm của bạn vẫn còn rất cao chu dù bạn không có bằng đại học.