PDA

View Full Version : trả lời dùm mình với

huysua
21-11-2002, 09:44
máy nhà mình đang sử dụng win98se,vì thanh Ram có 32 ah.nhưng gần đây khi mình format lại để cài lại win,trong phần scand disk nó báo là ổ cứng bị lỗi.lúc cài được lúc kô.thi test máy lên lúc báo là Ram có 16 thui ah,khi đó thì lại vào win được,lúc mà test máy lên báo Ram 32 thì lại kô vào môi trường win được.bạn nào biết trả lời giúp mình với.

Yakuza
21-11-2002, 12:44
Qua nhieu benh nen kho biet chinh xac, thu thay thanh ram khac xem sao, hdd bao loi 0 cai duoc win co the do bi bad o phan bootsector

huysua
21-11-2002, 19:44
co cach nao de chua loi o bootsector ko ha ban?cam on ban nhieu nha.mong nhan duoc thu tra loi cua ban.

LAM TAN VINH
22-11-2002, 16:27
Bạn thử Fdisk của DOS xem. Vì lệnh này có khả năng check mấy bad sector. Hay bạn sử dụng một số phần mềm có chức năng tương tợ như : Disk manager chẳng hạn. Theo tôi bạn nên dùng DOS thì tốt hơn vì có sẵn khỏi phải tìm kiếm cho mất công.

Thân ái

phuongnam2003
23-11-2002, 16:09
mình mới vào trang diễn dàn tin học nen mình chưa hiểu rõ về diễn đan tin học mong cac bạn biết chi rùm mình va mách mình với
nha các bạn minh sẽ hiểu thêm nhiều nha !

kevindinh
25-11-2002, 09:37
FDisk lại xem sao dùng Partionmagic for Dos mà làm cái này có giao diện thân thiện hơn cái ông Dos kia,nếu bạn không biết FDisk thì vào diễn đan:
www.vtv4online.net/forum
Tui có load lên ở đó cái vụ FDisk này bạn thử vào đó xem nhé.Ở mục "Hệ điều hành"
Chúc bạn vui

melody
26-11-2002, 10:40
Có lẽ HDisk cua bạn muốn về hưu rồi thay ổ mới đi thoi..hay Format lai nhieu lan xem...may toi lúc trước cũng giống bạn nhưng tôi format lai nhieu lan nên bây giờ thì ok ./...