PDA

View Full Version : Hỏi đáp về pdf, font chữ và các phần mềm gõ công thức toán

RafaeL19
10-06-2011, 03:09
Mình còn gà về máy tính lắm, mong các bác chỉ giáo, chẳng là mình có thu thập đc 1 số đề thi nhưng toàn là pdf giờ muốn chỉnh sửa để ghép lại, soạn thành 1 đề thi mà mình ko biết dùng phần mềm nào hiệu quả, acrobat thì quá nặng mà tìm @rắc cũng khó, các phần mềm khác thì mình dùng thử mày mò mãi mà ko làm được như ý muốn. Bác nào biết phần mềm nào chỉnh sửa pdf tốt nhỏ gọn, dễ sử dụng, có thể cắt ghép được như tùy chỉnh word, lại gõ được công thức toán học thì tốt quá.

Tiện thể cho mình hỏi thêm có phải giờ hiện tại mọi người thường dùng 3 phần mềm mathtype, equation editor và latex ( cái này đòi hỏi trình độ cao và mình chỉ mới nghe 1 vài người nói qua )để gõ công thức toán học phải ko ạ? Mong các bác cho link để download tiện thể có share để dùng miễn phí thì hay quá.

1 số phần mềm đổi đuôi từ pdf sang word toàn hiển thị sai lỗi font mình ko rõ phải giải quyết ntn mong các bác chỉ giúp, làm sao để nhận dạng font trong file pdf và các khắc phục lỗi hiển thị font. Mình vẫn chỉ dùng office 2003 nên mình ko rõ là word 2007 và 2010 có thể mở trực tiếp và chỉnh sửa các file pdf đc ko? nếu được thì cho mình xin link để download và key cài đặt thì càng tốt và mình chỉ mới bắt đầu tìm hiểu nên mong các bác hướng dẫn chi tiết qua yahoo Leekuyngpyoung_jan_19

Xin chân thành cảm ơn các bác đọc bài và chỉ giáo ;)

tam_giang
10-06-2011, 09:46
>> 1 số phần mềm đổi đuôi từ pdf sang word toàn hiển thị sai lỗi font mình ko rõ phải giải quyết ntn
Cái này tôi hay gọi đùa là "té thùng đinh" đành chịu thôi hiện chưa có cách chữa, đãng phải tụ sửa những lỗi này.

>> word 2007 và 2010 có thể mở trực tiếp và chỉnh sửa các file pdf đc ko
Không.