PDA

View Full Version : thú vị không khi mà......

supham
15-04-2005, 09:07
chào các bạn!chào tấc cả cong dân IT,những người có đầu óc thiệt là to.có một chuyệnvừa xảy ra hôm qua và người bị chính là tôi nè!một thắc mắt vô cùng kinh ngạc đó.câu chuyện xảy ra khi tớ vừa di nhậu với đám bạn về nha.khi đã ngũ thiệt say thì tự nhiên mình di ra di vô,giật cửa và làm nhiều hành dộng khác nữa.sáng hôm sau thì lũ bạn nói thì mình mới biết.như vậy là mình bị gì nhỉ? hay là mộng du????????mà kì lắm,nhậu bia Sài Gòn mới bị như vậy,còn các loại khác thì khong.ai co cách gì hoá giaỉi được thì xin cảm ơn nhiều.các công dan IT hay giup mình nha

ThichNuDiuHien
15-04-2005, 09:35
chào các bạn!chào tấc cả cong dân IT,những người có đầu óc thiệt là to.có một chuyệnvừa xảy ra hôm qua và người bị chính là tôi nè!một thắc mắt vô cùng kinh ngạc đó.câu chuyện xảy ra khi tớ vừa di nhậu với đám bạn về nha.khi đã ngũ thiệt say thì tự nhiên mình di ra di vô,giật cửa và làm nhiều hành dộng khác nữa.sáng hôm sau thì lũ bạn nói thì mình mới biết.như vậy là mình bị gì nhỉ? hay là mộng du????????mà kì lắm,nhậu bia Sài Gòn mới bị như vậy,còn các loại khác thì khong.ai co cách gì hoá giaỉi được thì xin cảm ơn nhiều.các công dan IT hay giup mình nha

@ Sư Phạm = Ông bạn hãy đợi lúc tỉnh hẳn rượu đi rùi hãy post bài. Sư Phạm gì mà viết sai chính tả toè loe toét loét thế.

@ Sụp Hầm = Ông mới bị hiện tượng này lần đầu ? Hãy tiếp thêm vài lần nữa xem có như vậy ?

supham
15-04-2005, 10:03
cám ơn bạn.mình lần trước cũng bị 1 lần rồi.nếu thử nhiều lần chắc mình tiêu luôn quá.nhậu nhiều có mà chết sớm.ai chỉ mình cáchkhắc phục đi.xin cám ơn và lấy thân mình để đền đáp.

ThichNuDiuHien
15-04-2005, 10:55
cám ơn bạn.mình lần trước cũng bị 1 lần rồi.nếu thử nhiều lần chắc mình tiêu luôn quá.nhậu nhiều có mà chết sớm.ai chỉ mình cáchkhắc phục đi.xin cám ơn và lấy thân mình để đền đáp.

Tỉnh rùi ha :lick: . Sau đây là cách khắc phục:
1/ Giảm nhậu lại, ít nhất là 50% (trước 4 người 1 lít nay ...2 thui ) ;)
2/ Chuyển sang bia khác, nếu vẫn "trung thành" với bia SG đề nghị chỉ uống SG đỏ hoặc lon. Tuyệt đối tránh uống kiểu "xăng pha nhớt" bia + rượu. :crying:
3/ Đã uống thì uống cho...đã, nửa chừng xuân dễ bị quậy cọ như trên. ;)
4/ Tập thói quen chỉ nói chuyện "tiếu lâm" khi nhậu, tạo không khí vui vẻ tránh stress (dễ sinh ra bực bội > bức bối > be bét > bê bối...) :bawling:
5/ Rà soát trên thân thể (mình) có vết sẹo nào do sụp hầm để lại không. Trước khi vào bàn nhậu cố nhớ đến nó để biết cách ...né (khi bạn bè ép) :evil:
6/ Còn nữa...nhưng thui thử áp dụng 5 chiêu trên xem răng mần răng cái đã.
P/s: Nếu hiệu quả chỉ cần thank tớ 1 tiếng là đủ - cái thân của bạn xin tặng...Đại học Y.
:lick:

Ghost1982
15-04-2005, 10:58
Cao thủ cao thủ
Đúng là chuyên gia trong nghành ăn nhậu
Chắc em còn theo bác học dài dài
Em làm tí bia còn được chứ chơi nước gạo thì chắc nôn thốc nôn tháo ngay
Bác có bí quyết uống ko say thì chỉ em nhé
Thank bác trước !

minhducdous
15-04-2005, 11:09
rượu, bia, thuốc lá, đồ uống có gas. ít nhất 2 trong 4 thứ này nếu được sài cùng nhau thì "ngấm" ngay. Thế nên các bác mà còn yêu dd, yêu đời, yêu người yêu thì chỉ sài duy nhất 1 thứ trong 4 cái đó thôi. Sài ít thôi.
Ngày tối đa 1 cốc rượu nhỏ.
Hoặc là 1 ly bia (uống vừa bia thôi, uống nhiều thì chỉ thấy béo bụng - lại thừa mỡ thành ra yếu... thêm).
Không thuốc lá.
Bí quyết đó. Lấy đâu ra say mà say :D

ThichNuDiuHien
15-04-2005, 12:15
1/ Chắc em còn theo bác học dài dài
2/ Bác có bí quyết uống ko say thì chỉ em nhé
Thank bác trước !

1/ Cái nì hổng học trực tuyến được. Khi nào chú có dịp vào Nam tớ "hầu" cho :w00t:
2/ Uống rượu mà hổng say nào hay !!! Phí !!! :angry:
:rolleyes:
Ủa Ông Sư...đâu rùi cà :confused:

LDP
15-04-2005, 12:58
Bác có bí quyết uống ko say thì chỉ em nhé
Mi tưởng là Thánh chắc, ngay cả Trư Bát Giới trên thiên đình còn xỉn (định giở trò xấu nửa chứ) huống chi ngươi hay người khác lol

Ghost1982
15-04-2005, 13:04
Thế mờ có tên Đoàn Dự mồm thì uống còn tay thì thải nên vẫn ko say đó thôi
Đó cũng là một bí quyết đáng học hỏi đấy chớ, có cao thủ nào biết hông vậy ?

LDP
15-04-2005, 13:08
:D Thế thì mi đi tìm tên Đoàn Dự muh hỏi đi chứ. Bí kiếp ai lại để lộ lung tung thế :D

supham
16-04-2005, 19:24
tôi lại xuất hiện nè!cám ơn thich nữ nhiều nha! quả thật là khâm phuc bạn này thiệt đó.nếu 1 mai mà co dịp gặp thì xin thỉnh giáo dài dài luôn.Ah!tôi dã thử lại rồi,không hề bị lại,hình như là lâu lâu mới bị đó.sẵn hôm nay mình nói thiệc nha:"NAM VÔ TỬU NHƯ KÌ VÔ PHONG": mà LÍ BẠCH bên Trung Quốcda94 từng nói là :"Tửu phá THÀNH SẦU": VÌ VẬY MỖI CUỘC NHẬU LÀ MỘT CUOC65 VUI MÀ. CÓ AI CÙNG QUAN ĐIỂM VỚI TÔI KHÔNG DZAY?????

lebinh
16-04-2005, 21:46
Tôi đồng quan điểm với supham đến 99%, chỉ khác có 1% thôi . Quan điểm của tôi là: "NAM DZÔ TỬU NHƯ KỲ VÔ PHONG"