PDA

View Full Version : Mua laptop, nhờ xem giúp

it4de
14-04-2005, 21:50
Chào các bạn,
Mình định mua cái máy này, các bạn xem giúp là các thông số kỹ thuật có tốt không. Mình không biết sâu về các chi tiết kỹ thuật này. Nếu mua ở VN thì có rẻ hơn không.
http://shop.mediamarkt.de/webapp/wcs/stores/servlet/ProductDisplay?productId=51104&catalogId=5000&langId=-3&storeId=5000&categoryId=10001

Thanks,

isa
15-04-2005, 12:04
Tiếng Đức thì tui chịu rùi.
Thế này mà cũng trả lời được, bó tay.
@it4de : với cấu hình như vậy thì giá 1277€ thì cũng chẳng rẻ. Nhưng nếu ở việt nam thì nên mua ở đây thì có thể yên tâm hơn về chuyện bảo hành vì mình cũng bị một lần như vậy rồi, ham rẻ nên nhở đứa bạn bên sing mua hộ, đến lúc bảo hành thì cứ phải gửi qua gửi lại, sót ruột lắm.

Benediction
15-04-2005, 16:20
Mua o VN ko re hon dau, tham chi con dat hon. Cau hinh cua may ban cuoc duoc la'm

it4de
15-04-2005, 19:14
Mình cũng không biết tiếng Đức đâu, đặc biệt là tiếng Đức chuyên ngành máy tính như vậy, nhưng mà nhìn dzô thì cũng đoán được. Hiện giờ thì mình ở Đức, nhìn mấy cái thông số thông thường như RAM, đĩa cứng thì thích lắm, nhưng mà còn nhiều thông số khác như card màn hình, rồi nhiều thứ khác, không hiểu gì hết.

homepage
15-04-2005, 20:30
Besonderheiten Wide-Screen-Display
Betriebssystem Microsoft® Windows® XP Home Edition OEM
Prozessortyp Intel® Pentium® M 735
Prozessortechnologie Intel® Centrino™ Mobiltechnologie
Taktfrequenz 1,7 GHz
FrontSideBus 400 MHz
L2 Cache 2048 KB
Arbeitsspeicher 1024 MB
Speicherart PC2700 DDR-SDRAM
Speichererweiterung /-steckplätze max. 1024 MB / 2
Speichertakt 333 MHz
Festplattengröße 80 GB
Displaygröße 15,4'' (39,1 cm)
Auflösung intern 1280 x 800 Pixel (WXGA)
Grafikchip ATI® Mobility™ RADEON™ 9700
Grafikspeicher 128 MB DDR Video-RAM
Laufwerke
- DVD Double Layer +/- R/RW Brenner ja
- Lesegeschwindigkeit CD/DVD 24x CD, 8x DVD
- Schreibgeschwindigkeit CD 24x CD-R, 10x CD-RW
- Schreibgeschwindigkeit DVD 8x DVD+R, 4x DVD+RW
8x DVD-R, 4x DVD-RW
2,4x DVD+R DL (Double Layer)
- Diskettenlaufwerk nein
Soundchip on Board
Lautsprecher integriert 2
Mikrofon integriert ja
Eingang Mikrofon ja
Eingang Audio ja
Ausgang Audio ja
Ausgang VGA ja
Ausgang TV S-Video
Schnittstelle SPDIF Digital-Audio über Ausgang Audio
Schnittstelle USB 3x 2.0
Schnittstelle Firewire ja
Schnittstelle Modem RJ-11 ja
Schnittstelle Netzwerk RJ-45 ja
Schnittstelle parallel nein
Schnittstelle seriell nein
Schnittstelle PS/2 f. Maus/Tastatur nein
Schnittstelle Infrarot nein
Bluetooth nein
Wireless LAN Intel® PRO/Wireless 2200BG, 802.11b/g, bis zu 54 MBit/s, Wi-Fi™
Steckplätze Speicherkarten 4in1, Secure Digital, MultiMediaCard, MemoryStick/PRO
Steckplatz PC Karte 1x Typ I/II
Akkutyp Lithium Ionen (4400 mAh)
Akku Laufzeiten bis zu 3 Std.
Netzteil extern 65 W
Abmessungen 358 x 25,3 / 33,1 x 272 mm (BxHxT)
Gewicht ca. 3 kg
Lieferumfang Dokumentation
- Software MS Works 8.0, Win DVD
Herstellergarantie 24 Monate mit Abholservice
Gewährleistung 24 Monate

Chỗ nào bạn chưa hiểu post lên tui trả lời hết luôn

Đây là card màn hình :Grafikchip ATI® Mobility™ RADEON™ 9700, Pin chạy được 3 giờ ,không có Bluetooth và tia hồng ngoại

lehoangnam
15-04-2005, 21:42
Chào các bạn,
Mình định mua cái máy này, các bạn xem giúp là các thông số kỹ thuật có tốt không. Mình không biết sâu về các chi tiết kỹ thuật này. Nếu mua ở VN thì có rẻ hơn không.
http://shop.mediamarkt.de/webapp/wcs/stores/servlet/ProductDisplay?productId=51104&catalogId=5000&langId=-3&storeId=5000&categoryId=10001

Thanks,

Theo ý của mình thì nếu bạn có thể mua được ở nước ngoài thì nên mua ở nước ngoài. Bạn mua ở VN bạn có thể mua được rẻ hơn một chút nhưng có nhiều rủi ro về bảo hành cũng như linh kiện.

Một lần mình mua máy ở VN, năm 2003 (tại công ty NN), họ có nói là máy 512MB DDR, mình không kiểm tra được vì ở đó họ không cho vào trong Windows để xem(vì họ nói để đúng original). Khi mua về rồi xem thì chỉ có 256MB. Mình hỏi thì họ nói là người đăng muốn đề thế để bán cho dễ. :-(. Bó tay. Từ đó mình không được tin tưởng lắm khi mua máy ở VN.

Hy vọng bây giờ sẽ khác.

isa
16-04-2005, 00:06
.
Một lần mình mua máy ở VN, năm 2003 (tại công ty NN), họ có nói là máy 512MB DDR, mình không kiểm tra được vì ở đó họ không cho vào trong Windows để xem(vì họ nói để đúng original). Khi mua về rồi xem thì chỉ có 256MB. Mình hỏi thì họ nói là người đăng muốn đề thế để bán cho dễ. :-(. Bó tay. Từ đó mình không được tin tưởng lắm khi mua máy ở VN.

Hy vọng bây giờ sẽ khác.
Cha này nói thật hay đùa đấy, làm gì có công ty hay cửa hàng nào dám bán đồ như thế, báo cấu hình máy làm 512Mb ram mà thực sự chỉ có 256Mb ???, nếu thế thật mà bác không đòi lại tiền thì thật là ng., bọn bán hàng lại còn nói là để thế bán cho dễ thì chửi chết cha chúng nó đi, sao không bảo là đăng thành 2Gb RAM đi cho nó chẵn, bó tay

Hans Voralberg
16-04-2005, 00:32
Cái đó lại là mua ngu, chửi cả người mua lẫn cửa hàng mới đúng.

isa
16-04-2005, 01:36
Cái đó lại là mua ngu, chửi cả người mua lẫn cửa hàng mới đúng.
Chí lý, chí lý...........................