PDA

View Full Version : Máy treo kì cục???

KinAn
14-04-2005, 21:40
Máy của tui cứ chạy cứ chơi game (trò game gì cũng thế như Hero III hay Empire ..)được khoảng 2 tiếng là treo cứng màn hình còn nguyên vẹn hình ảnh nhưng chuột ,bàn phím im re.Đã thay RAM ,HDD.Khởi động lại moi thứ lại bình thường
Cấu hình nói chung là thừa để chơi mấy cái game thời xa lắc Pen4 1.8 chipset 845 Ram 256 VGA 64M.Còn cái vụ virus thì không hợp lí lắm vì chả nhé nó chờ em chơi game mới hoạt động sao

huynhphuong77
15-04-2005, 00:32
Bạn phải nói rõ máy của bạn cấu hình như thế nào người ta mới giúp bạn được chứ!
Máy bị treo như vậy có nhiều vấn đề xẩy ra lắm.
1.CPU?
2.RAM?
3.Graphic?
4.HDD?
5.Main board?
Scan coi máy của bạn có bị spyware hay virus gi không?

anh_dang_co_don
15-04-2005, 08:15
test lại xem máy bạn có bị lỗi gì kô.

squallodine
15-04-2005, 19:57
Có thể là do máy nóng quá chăng ? Thử kiểm tra lại nhiệt độ các linh kiện trong thùng máy xem sao.

black_nguyen
16-04-2005, 07:04
Mình cũng có cái này muốn hỏi..: máy nhà mình C2.0, RAM 256 MB ,Main Bios Star ,cứ mỗi lần dùng Clone CD để copy cd thì lại restar máy lại , cho hỏi là vì sao vậy anh em..??

KinAn
16-04-2005, 09:38
Mình cũng có cái này muốn hỏi..: máy nhà mình C2.0, RAM 256 MB ,Main Bios Star ,cứ mỗi lần dùng Clone CD để copy cd thì lại restar máy lại , cho hỏi là vì sao vậy anh em..??

Chỉ có Clone CD là làm khởi động lại thôi ?Nếu thế thì nhiều khả năng là nó xung đột với các chương trình khác.Thử cài chương trình khác có chức năng tương tự xem như Alcolho hay Virtual Drive chả hạn

black_nguyen
16-04-2005, 14:11
hình như Nero cũng bị nữa bạn ạ...nhưng chỉ thỉnh thoảng thôi^^

vnnclub
16-04-2005, 14:56
Bạn chơi game với thời gian đó mới bị treo nếu làm việc bình thường với thời gian đó thì có bị treo không?

KinAn
16-04-2005, 16:15
Bạn chơi game với thời gian đó mới bị treo nếu làm việc bình thường với thời gian đó thì có bị treo không?

Làm việc thì vô tư bao lâu cũng được nhất là đọc truyện thì đọc đến sáng cũng chả sao .thế thì tui mới nói là khó hiểu

black_nguyen: thử xóa hết mấy chương trình ấy rồi cài lại xem,Mà nếu bác nhàn thì xóa luôn Win đi cài lại cho đở mất công nghĩ ngợi.Cài cái thằng Alcol mà lam đĩa ảo.Tui thấy nó là số 1 đó

cao boi
16-04-2005, 22:48
cái card màn hính ah =>cái phần tàn nhiệt nó có quạt or không ->thữ cách này ,bạn tháo thùng máy ra (tháo ốc thui ) rồi chơi game tới chừng nó đứng thì bạn thử sờ tay vào cái tản nhiệt của card màn hình (nhớ là cách điện bản thân đó ) rồi coi nó nóng dữ không ,nếu sờ vào mà quá nóng thì nguyên do là chính nó ,kiếm cái quạt để tàn nhiệt cho cài card VGA là vừa (không biết cách này sao nhưng 70% là do thằng đó (tàn nhiệt của VGA không tốt )

KinAn
16-04-2005, 23:17
cái card màn hính ah =>cái phần tàn nhiệt nó có quạt or không ->thữ cách này ,bạn tháo thùng máy ra (tháo ốc thui ) rồi chơi game tới chừng nó đứng thì bạn thử sờ tay vào cái tản nhiệt của card màn hình (nhớ là cách điện bản thân đó ) rồi coi nó nóng dữ không ,nếu sờ vào mà quá nóng thì nguyên do là chính nó ,kiếm cái quạt để tàn nhiệt cho cài card VGA là vừa (không biết cách này sao nhưng 70% là do thằng đó (tàn nhiệt của VGA không tốt )

Cái game Empire từ thời xa xưa em chơi trên cái máy ghẻ pen2 VGA hổng cần tản nhiệt chi ráo còn không sao.Nhưng dù sao cũng cảm ơn ý kiến của các bác em sẽ tổng vệ sinh cái máy tính của mình xem sao.Thank all

hungthuoc
19-04-2005, 10:33
Quạt chíp đó ;thay mới vô là hêt thôi