PDA

View Full Version : hoi cach update bios

kimcong
14-04-2005, 21:24
cac bac huong dan em cach update bios voi. Chi tiet chut nha. Em khong phai la dan IT nen cai vu nay run lam, ko can than la ngom con ram bios lien ah. Giup em voi cac bac oi

Hans Voralberg
15-04-2005, 00:29
Down WinFlash về, xong open cái file BIOS .bin ra, chọn update. Xong. Gigabyte với MSI ko sure là có xài được cái này ko.

thangpres
15-04-2005, 15:57
nếu bạn dùng main của Gigabyte thì trên đĩa setup của main đã có sẵn công cụ để up date bios rồi hình như là Q Flash bios thì phải bạn chỉ cần cài nó ra rồi connect đến home page của Gigabyte là nó tự động update

kimcong
15-04-2005, 19:23
cam on cac bac nha
nhung cac bac co the chi tiet hon dc ko
cu the nhu khi update thi phai tat nhung ung dung nao cua windows chang han, hay phai update tu msdos. Cach backup bios cu nhu the nao.......
Em dang dung con main giga 60XET

thangpres
16-04-2005, 00:17
rất đơn giản bác chỉ cần cài phần mềm Bios flash về rồi lên website down bios version mới nhất về là xong,có thể update từ MS DOS hoặc windows đều được vì chương trình update chạy như 1 chương trình bình thường nên không cần đóng ứng dụng gì của windows cả.Nếu bạn có kết nối ADSL thì chỉ 2 phút update từ website là xong.Chú ý sau khi update xong khi restart lại máy bạn phải vào bios và thiết lập lại tất cả ở trạng thái defaul (đọc help thấy nói thế cũng k hiểu vì sao ) sau đó khởi động lại và chạy bình thường

lehoangnam
16-04-2005, 04:27
cac bac huong dan em cach update bios voi. Chi tiet chut nha. Em khong phai la dan IT nen cai vu nay run lam, ko can than la ngom con ram bios lien ah. Giup em voi cac bac oi

Bạn xem main của bạn là main gì thì vào website của hãng đó để tìm BIOS update cho main của bạn. Download cái file đó về rồi chạy thôi, sau đó restart lại vào CMOS sẽ thấy BIOS đã được update có ghi ngày tháng kèm theo.

Nói chung là trừ khi main của bạn quá cũ thì mới nên update BIOS mà thôi, còn không thì cũng không cần thiết trừ trường hợp đặc biệt như nhận được thông báo từ hãng.

Thân,

black_nguyen
16-04-2005, 07:14
Down WinFlash về, xong open cái file BIOS .bin ra, chọn update. Xong. Gigabyte với MSI ko sure là có xài được cái này ko.
Chào anh Hans...lol cái file BIOS.bin là file đã được update rồi hay mở nó ra rồi connect với homepage của main rồi update...??? và cái file đó nằm đâu vậy anh??

Hans Voralberg
16-04-2005, 14:19
File .bin là file BIOS để đem đi update. Down từ web của nhà sx. Tùy hãng nó có dùng file bin hay ko, có thì phứơc, ko thì làm như manual chỉ :|

DanhDue
20-02-2009, 16:19
co ca ca nao biet down file bios p5lmx help me
em ga lam co anh nao nhet tinh giup em nha