PDA

View Full Version : Cuộc thi cực hot dành cho giới trẻ -- "Share Your Voizz" , Tại sao không ???

YA2011
09-06-2011, 17:11
“Share Your Voizz” - Cuộc thi mới toanh của Ftalk dành riêng cho các Teen!

http://i239.photobucket.com/albums/ff291/nka114/misc/contentftalk.jpg

Bạn muốn hóa thân thành các nhân vật trong phim, một ngôi sao mà mình thần tượng bằng giọng nói giống hệt họ??? Bạn muốn một lần “thử” thu âm “pose” các “clip vui nhộn” tài năng từ chính giọng nói của mình? Đây chính là sân chơi dành cho bạn!

Để đáp ứng kịp thời cho một cộng đồng Teen đang khí thế hừng hực, ý tưởng tràn trề mà lại thiếu thốn sân chơi, Ftalk phối hợp với Yeah1TV mang đến cho các bạn một cuộc thi Share Your Voizz cực lớn và hấp dẫn để các “Tình yêu” thoải mái thể hiện “tài năng tiềm ẩn” của mình, mang tên: Share Your Voizz- Chia sẻ cảm xúc – Trở thành Idol với Ftalk - Cuộc thi dành cho teen đam mê những âm thanh đời thường và có những tài năng đặc biệt từ chính giọng nói của mình trên toàn quốc.

Các bạn trẻ có thể “thu âm” bất cứ một loại hình nào mà mình yêu thích dưới đây Hát, Beat boxing, Kể chuyện, Giả giọng hài kịch, Tâm sự, Hát giả giọng ca sỹ nổi tiếng, Đọc thơ,Giả âm thanh đồ vật, động vật, Diễn thuyết, Và tất cả những gì có thể làm bằng giọng nói của chính bạn. chỉ cần đăng ký và thu âm để dự thi thôi các bạn nhé!!!!

Cách thi thế nào?

Cuộc thi bao gồm 3 vòng, đơn giản mà không kém phần thử thách đâu nha!

Vòng 1: TỰ TIN KHOE GIỌNG (bắt đầu từ 13/06/2011 đến ngày 13/07/2011): Thí sinh sẽ được thu âm VOIZ CONTENT dự thi của mình qua Tổng đài của Ftalk và được nhận một mã số dự thi Cuộc thi Share Your Voiz. Sau khi có mã số các bạn sẽ được bình bầu và kêu gọi cộng đồng bạn bè của mình vào bầu chọn cho mình qua Tổng đài Ftalk và hệ thống tin nhắn SMS.
30 BÀI DỰ THI NÀO CÓ LƯỢNG BÌNH CHỌN CAO NHẤT + 20 bạn dc BGK chọn => VÀO VÒNG 2: THE AUDITION/PIANO.
GIẢI THƯỞNG sẽ là 1 BUỔI OFF LINE HOÀNH TRÁNG VỚI BTC

http://i239.photobucket.com/albums/ff291/nka114/misc/theloaiftalk.jpg

Vòng 2: THE AUDITION/PIANO :
50 bạn thí sinh ở vòng này sẽ có thể tự do phát huy thế mạnh của mình để có thể thuyết phục ban giám khảo . 10 Thí sinh xuất sắc nhất sẽ dc vào vòng chung kết, biểu diễn cùng những khách mời của chương trình. Vòng 2 sẽ diễn ra trong 3 ngày (16;17;18/07/2011) Các bài dự thi của 10 bạn sẽ dc post và bầu chọn trong đến ngày 29 trước khi bước vào đêm Gala trao giải 30/07/2011 !

GIẢI THƯỞNG :Mỗi bạn sẽ được nhận:
-Huấn luyện để trình diễn trên sân khấu chuyên nghiệp trong đêm Gala Chung Cuộc cùng các khách mời nổi tiếng .
- Một phần quà của nhà tài trợ

Lưu ý một chút nè:

- Để tham gia bạn cần phải đăng ký 1 tài khoản Ftalk và gọi vào tổng đài 9999 để tham gia cuộc thi. Link đăng ký Ftalk: www.ftalk.vn
Mỗi bạn sẽ thu âm qua hệ thống Ftalk, và Các bài dự thi sẽ được Publish trên Website và tổng đài Ftalk. Các bạn sẽ Bình chọn qua hệ thống Ftalk và SMS < SUV_Số báo danh_Lượt bình chọn> gửi đến tổng đài 6555. 1 tin nhắn là 5k các bạn nhé.

Không những vậy các Bài dự thi của các bạn còn được đăng trên Facebook của Ftalk (nên bạn nhớ phải kèm theo thông tin liên lạc: Tên, Email, số điện thoại của mình nữa nhé) Bài dự thi nào được nhiều lượt click bầu chọn nhất trên tổng đài Ftalk và tin nhắn SMS sẽ nhận được những giải thưởng giá trị của BTC và lọt vào đêm GALA chung kết biểu diễn với các khách mời nổi tiếng

Thời gian dự thi:

Từ ngày 13/06/2011 bạn nhé! Nhưng đừng quên là càng thu âm và gửi đi sớm thì cơ hội tránh “đụng độ” với các “cao thủ” để lên Yeah1TV và giật giải càng cao nên đừng lo “lộ hàng” mà “om” đến “deadline” đó nha các tình yêu!

Đêm Chung kết: Đấu trường thực sự!

Thí sinh đạt giải trình diễn Live trên sân khấu ( với âm thanh và ánh sáng chuyên nghiệp) những bài hát, diễn thuyết hay tài năng của mình đã được thu âm ở vòng 2. Các bạn sẽ được giao lưu và trình diễn cùng các khách mời có tên tuổi.
THÍ SINH ĐẠT GIẢI NHẤT SẼ ĐƯỢC XUẤT HIỆN TRÊN KÊNH Yeah1 TV THỂ HIỆN BÀI HÁT, THỂ LOẠI MÀ MÌNH ĐÃ DỰ THI.
Ghi chú: Vòng Offline Vòng Biểu diễn. Dành riêng cho khu vực Thành phố Hồ Chí Minh & các tỉnh lân cận (nếu thí sinh có thể tự di chuyển). Mọi thông tin chi tiết và diễn biến của cuộc thi mời các bạn theo dõi tại website: www.ftalk.vn

Giải thưởng (rất “khủng” nhé!)

1 Giải Nhất: 5.000.000 đồng
+ Tài khoản Ftalk gọi 1.000 phút quốc tế
1 Giải Nhì: 3.000.0000 đồng
1 Giải Ba: 2.000.000 đồng
Giải Khuyến khích: (7 giải) Mỗi giải trị giá 500.000VND
-1 thẻ Yeah1 Passport có 500.000 đồng
-1 tài khoản Webmoney có 500.000 WMV
-Tài khoản Ftalk gọi 1.500 phút quốc tế

GIẢI BÌNH CHỌN: 1 giải/vòng với giá trị 1.000.000 đồng
-1 thẻ Yeah1 Passport có 500.000 đồng
-1 tài khoản Webmoney có 500.000 WMV
-1 tài khoản Ftalk gọi 500 phút quốc tế
-Cùng 40 giải 500p gọi quốc tế dành cho các bạn còn lại trong top 50.
-50 giải 200p gọi quốc tế dành cho các bạn còn lại trong top 100.

Bạn đã sẵn sàng “Share Your Voizz cùng Ftalk” chưa nào!!!

YA2011
22-06-2011, 11:38
1. Đăng ký tài khoàn Ftalk tại: www.ftalk.vn/register 2. Download phần mềm Ftalk 3. Gọi vào đầu số: 9999, Bấm phím 2 để thu âm bài dự thi