PDA

View Full Version : Cổng Hồng ngoại ???

woobinvn03
10-04-2005, 10:28
Em send 1 vài file wa đtdđ bằng IR nhưng nó báo là "File C:\Documents and Settings\user\Desktop\Khongcolanthuhai.mmf was not sent because an error occurred while Wireless Link was sending file data to the other machine.
The date is invalid." em có thử send wa nhiều đt khác nhau nhưng nó vẫn báo như vậy , có ai giúp em ko ?

anh_dang_co_don
10-04-2005, 10:34
có thể cái cổng IR của pác die roài, thử dùng cái khác xem sao hoặc pác mang cái cổng IR của pác sang máy khác thử xem thié nèo.

woobinvn03
10-04-2005, 11:37
ko bít có sửa được ko ha , hình như cái IR của em hết bảo hành rồi !

isa
10-04-2005, 12:47
ko bít có sửa được ko ha , hình như cái IR của em hết bảo hành rồi !
Hỏng đâu mà hỏng, nếu hỏng rồi thì khi cậu gắn cái cổng đó vào máy để gửi file thì không có cái bảng kia xuất hiện đâu. Thứ nhất là nếu gửi một file nào đó qua đtdd thì cái đt đó phải hiểu được cái file đó là gì, thứ hai là không gửi được đồng thời nhiều file cùng một lúc đâu, thứ 3 là muốn gửi file qua đtdd thì phải có một phần mền đồng bộ hóa đt và pc kiểu như của nokia thì có pcsuite, SS thì có Easy GPRS ấy...

nam_ly
11-04-2005, 14:00
( khi gửi file có để dddt sát vào cổng IR ko ?)

LaoTrangtu
11-04-2005, 16:38
Chắc là phải nhận được IrDA của điện thoại thì mới hiện ra chức năng send trên Windows của bạn chứ. Bạn nên thử một vài kiểu như: gửi file dạng khác xem thế nào, gửi từng file một thôi, thử gửi ngược file từ đthoại sang xem sao? Để xem cái IrDA của máy tính của bạn còn hoạt động tốt không.

woobinvn03
13-04-2005, 18:12
cái đt mà em send wa là cái Samsung E800 (đã thử send wa SSE630-N6610 cũng vậy) , IR đã nhận ra đt em rồi nhưng mà khi send file hình ảnh hay ringtone gì cũng ko được , như vậy có cần phần mềm Easy GPRS ko ????!

Hell Fire
15-04-2005, 00:55
Cần. Nokia & SS lun cần fần mềm để send file, tuy nhận được ĐT. Muốn test hư hay ko thì kiếm ĐT của Sony Ericsson (T610), cái này kết nối hồng ngoại là send thẳng được lun. Cổng IR của bạn ko hư đâu.