PDA

View Full Version : PC không nhận đủ bộ nhớ cạc màn hình

DuyHD
09-04-2005, 10:28
Các bác giúp em với, em có một cạc màn hình Nvidia TNT2M64Pro 32Mb, test lúc khởi động là 32Mb nhưng windows chỉ nhận 16Mb. Em cũng đã xài một số drive mới nhất của Nvidia nhưng cũng không được, có một drive (không có chứng nhận của Micrsoft) thì Windows nhận 32Mb nhưng vào game Maxpayne thì chỉ nhận 16Mb.

hungthuoc
19-04-2005, 11:01
mua cai khac la ok < VGA day bi loi roi www.potay.com>

namquan
20-04-2005, 08:48
Bạn thử tìm driver Nvidia detonator 40.03 trên website www.guru3d.com cài thử xem. Cái này tương thích tốt với VGA card của bạn đó, đừng ham cài các driver mới quá, VGA mình đời cũ, phần cứng của nó cũng không hỗ trợ được các tính năng mới đâu. Ngoài ra bạn còn cần lưu ý nâng cấp DirectX lên phiên bản 9.0c hoặc ít ra là 8.1 để hệ điều hành hỗ trợ được các game mới. Chúc thành công.

htam
21-04-2005, 08:49
chac chan driver card man hinh cua ban cai chua dung, ban phai cai dung driver thi windows moi nhan du 32 Mb cua card man hinh, ban co the muon dia driver ma tren ay co ghi chu InnoVision Tornado ma cai.

nguoitotbung
21-04-2005, 09:59
Chi so cai Vga cua ban la hang TQ to hop thoi...Toi tung bi
1 cai roi

isa
21-04-2005, 14:20
Bạn thử tìm driver Nvidia detonator 40.03 trên website www.guru3d.com cài thử xem. Cái này tương thích tốt với VGA card của bạn đó, đừng ham cài các driver mới quá, VGA mình đời cũ, phần cứng của nó cũng không hỗ trợ được các tính năng mới đâu. Ngoài ra bạn còn cần lưu ý nâng cấp DirectX lên phiên bản 9.0c hoặc ít ra là 8.1 để hệ điều hành hỗ trợ được các game mới. Chúc thành công.
Cài directX không phù hợp với hệ điều hành nhiều khi cũng sảy ra hiền tượng này đấy. Không phải thích cài DirectX nào cũng được đâu, nếu vid mà không hỗ trợ directX từ phần cứng thì có cài vào cũng chẳng chơi được cái game gần đây.