PDA

View Full Version : Win ME chạy chậm sau 1 thời gian???

dang van duong
11-08-2002, 13:39
mình không hiểu tại sao máy tính của mình cài chương trình Windows me một thời gian sau la máy chạy chậm phải cài lại máy mới chạy nhanh trở lại.Bạn nào biết vì sao xin mách hộ mình với nhé.

heoconnho
22-07-2003, 21:47
bạn có vào net không ? nói thế ai mà biết trời
nếu vào net máy chậm lại thì do nhiều thứ như : virus dính vào làm máy load chậm và khi khởi động cũng như chạy 1 cái gì đó thì máy load chậm
Cài lại máy mới thì nhanh <------cái này đương nhiên rồi bạn ạ

ngoccong2001
24-07-2003, 14:45
có thể bạn cài Win ME thì bên trong đó có bộ Retorn nằm ở ổ đĩa C: Bạn phải xóa nó đi, cái này là phần dự phòng khi máy bạn bị lỗi hay có vấn đề về khởi động thì nó load ra nên chậm lắm. Tốt nhất máy của bạn ổn định thì bạn xóa nó đi. Nó không thể xóa trong Win vì một vài thứ được dùng trong đó khi bạn khởi động. Tốt nhất là bạn xóa nó bằng cách boot từ CD-Rom. Rồi bạn vào system Pro chỉnh lại dung lượng Restorn của nó.
CHúc bạn thành công.
(còn có nhiều trường hợp khác, nhưng bạn coi trường hợp trên có khả quan không rồi post lên)
Thân

ngoccong2001
24-07-2003, 14:51
có thể bạn cài Win ME thì bên trong đó có bộ Retorn nằm ở ổ đĩa C: Bạn phải xóa nó đi, cái này là phần dự phòng khi máy bạn bị lỗi hay có vấn đề về khởi động thì nó load ra nên chậm lắm. Tốt nhất máy của bạn ổn định thì bạn xóa nó đi. Nó không thể xóa trong Win vì một vài thứ được dùng trong đó khi bạn khởi động. Tốt nhất là bạn xóa nó bằng cách boot từ CD-Rom. Rồi bạn vào system Pro chỉnh lại dung lượng Restorn của nó.
CHúc bạn thành công.
(còn có nhiều trường hợp khác, nhưng bạn coi trường hợp trên có khả quan không rồi post lên)
Thân

cyber5000
25-07-2003, 21:50
Win nào cũng chạy chậm sau 1 thời gian dài sử dụng (do người dùng không biết cách duy tu bão dưỡng). Tất nhiên là có nhiều lý do rùi và tui xin thêm góp thêm 1 lý do là không dọn rác trong registry. Vì registry là nơi lưu trữ các thông số quan trong của tất cả các chương trình, nó mà lắm rác thì máy sẽ mệt hơn thui !
Bạn có thể sử dụng RegCleaner để dọn nó
Chúc bạn thành công !!!

lonestar
26-07-2003, 07:32
cài nhiều phần mềm nên chạy chậm là đúng rùi, nên nâng cấp Ram đi