PDA

View Full Version : [Q] convert graphic

cadiec
20-11-2002, 15:00
1 buc anh 1 nguoi neu muon convert tay hoac chan thanh button thi phai cat anh ra a..ai giup voi ...........cam on nhieu

9Star
20-11-2002, 16:18
hihi muốn giúp làm sao đây, hay gửi hình cho tui vậy hihì

Kar
21-11-2002, 12:26
Cắt cái tay thì dễ mà, bạn có thể dùng bất cứ phần mềm biên soạn ảnh nào cũng được, ngay cả PaintBrush cũng làm được điều đó. Vd như mình dùng PS để cắt nó ra và save nó thành một bức ảnh riêng. Sau đó đem qua Flash và convert thành button, đơn giản nhưng đang giỡn vậy đó.

blackface
21-11-2002, 15:56
má ơi, làm như ông thì có mà chết.

làm như vầy nè.
Dùng flash vẽ lại tay, chân sau đó dùng phần vẽ đó làm button. Muốn không hiện ra thì khi fill nó nhớ chỉnh lại fần color cho nó alpha=0%

Kar
23-11-2002, 08:33
Làm như ông thì cũng rứa, cũng có hơn được bước nào đâu mà lại còn phải vẽ lại cái tay nữa. Cách của tui dùng công cụ lasso của PS vừa nhanh vừa tiện, lại có thể có cái file tay riêng, dễ dàng cho việc impost vào flash hơn.

blackface
23-11-2002, 09:38
U à, u quên mất một chuyện là khi import vào flash, cái tay của u là 1 hình chữ nhật chứ không phải là cái tay nhiều đường cong nữa. Có phải không. Nhỡ tui muốn làm button thêm ở cái ngực (phụ nữ) thì bị chồng lên nhau ở một số điểm nào đó.

Kar
23-11-2002, 12:59
Mình có thể để cái tay đó ở một Layer khác thì nó sẽ không che đi cái background ở dưới. Chủ yếu mình làm cái button chứ có phải làm một cái tay nhiều đường cong đâu mà phải chú ý chuyện đó.