PDA

View Full Version : Với 200 tr bạn sẽ làm gì ?

vietdragon
07-04-2005, 15:55
Bạn được đầu tư 200 tr , bạn sẽ dùng nó vào việc gì ? nếu là một công việc liên quan đến cntt thì cụ thể nó là gì ?

bỏ chút thời gian bàn luận nhé !

daem0n
07-04-2005, 17:16
Mình sẽ lấy tiền đó đi du học để có cái bằng rồi về đi làm :)

benny
08-04-2005, 12:12
ặc ặc 200 triệu hơn 10000 usd, lam sao đi du học hả bạn?

serenade_vn
08-04-2005, 12:33
hì, làm phòng gameonline đê, 20 máy cấu hình khá khá, mỗi ngày kiếm 1 chai :))

daem0n
08-04-2005, 16:24
ặc ặc 200 triệu hơn 10000 usd, lam sao đi du học hả bạn?

Sao không? Qua đó kiếm thêm việc làm. Ngoài ra đâu phải đi du học Âu Mỹ mới được?

mRrO
08-04-2005, 20:40
Cho tui đi rồi biết tui sẽ làm gì liền :D.

Người mà tự nhiên được ai đó cho không 200 triệu thì chắc chắn là không chớm thì chày, 3 lần 7 21, cũng sạch đít. Năng lực quản lí tài chính của con người có hạn, nó phải tăng lên từ từ, tài chính tăng từ từ thì con người ta mới có đủ khả năng quản lí. Năng lực chỉ có khả năng kiểm soát được 10-20 triệu, ào một cái cho 200 triệu thì vài tháng sau sẽ mất luôn 10-20 triệu ban đầu. Quan sát mấy người nghèo mà trúng vé số độc đắc thì sẽ rõ. Trúng xong 1,2 tháng còn nghèo hơn hồi chưa trúng. Do đó nếu từ trên trời rơi xuống 200 triệu, tui sẽ gửi ngân hàng liền, gửi ngay, gửi gấp rồi sau đó coi như mình chưa có, tiếp tục làm việc, học tập bình thường, để sau này đủ khả năng rồi (tức là tự mình làm ra hơn 200 triệu chẳng hạn), tui sẽ loi số tiền đó ra để mà phát huy thêm, lúc ấy như hổ thêm cánh :D.

Nếu người nào mà đủ khả năng tự làm ra 200 triệu thì người ta khắc biết sẽ làm gì tiếp theo không cần ai chỉ.

--mrro.

PS: nói vụ trúng số và tiền chợt nhớ có một ông công nhân người Đức thì phải, trúng độc đắc một lượng tiền khổng lồ, mà ông này chỉ có một mình, không vợ con, không họ hàng. Ổng lãnh tiền xong bỏ vô ngân hàng 3 tháng để suy nghĩ xem mình nên làm gì với số tiền đó. Cuối cùng ổng quyết định, rất là bất ngờ, cho hết số tiền đó để làm nhân đạo.

athlon26
09-04-2005, 02:54
có số tiền lớn thì phải nghĩ đến đầu tư kinh doanh thôi , nhưng 200 triệu thì chưa đủ , nếu là mình , mình sẽ tặng người thân mỗi người 1 ít , đi chơi 1 chuyến cuối cùng thì tìm mọi cách tiết kiệm , ko có mua sắm điện thoại xe máy phù phiếm gì hết

nói vậy thôi chứ đọc báo thấy đồ máy tính mới ra , lại có sẵn tiền chắc ko nhịn nổi quá

hay bỏ chút ít đi chơi cổ phiếu cho biết nhỉ

220022
09-04-2005, 08:23
có 200tr thì mua 1 mảnh đất ở quê , trồng cây ăn trái , chờ ngày thu quả !

hiepsi@
09-04-2005, 08:36
200 triệu + 1 ý tưởng mới lạ + tài kinh doanh = ?????

planet-save
09-04-2005, 10:00
mRrO nói rất đúnghttp://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons6/41.gif http://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons6/41.gif http://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons6/41.gif , tôi nhớ có đọc một bài viết nói về việc học, những gia đình nghèo thường bắt con cái mình học, học, học,.... thật giỏi rồi sau sẽ ra đi làm......thuê, họ ko dạy cho con cái mình cách quản lý tiền bạc, bài viết có dẫn chứng nhiếu người có công việc ổn định + lương cao nhưng sau vài năm ko có 1 cắc tiết kiệm huống chi tự nhiên có 200tr

Ai cũng bảo có $ thì để đi học nhưng đảm bảo ko có được mấy người làm được :yes: . Nếu bạn có 1 quyết tâm đi du học từ trước và đang tìm kiếm $ rồi tự nhiên trúng số chẳng hạn thì chưa chắc khi đó bạn còn có thể giữ được ý định ban đầu :lick:

Có 200tr thì làm gì ah? lấy vợ! hahhaha chịu đựng hơn 20 năm quá đủ rồi, lấy vợ xong rồi tính tiếp.

nmthuan
09-04-2005, 17:16
Có 200tr...tôi sẽ mở một công ty phần mềm liền...thực hiện các việc mình đang ấp ủ, xây dựng những phần mềm thiết thực mà hiện tại thị trường VN chưa có(cũng có khá nhiều đấy), thực hiện một cách nghiêm túc những dự định và dự án của mình. Tôi đã suy nghĩ rất nhiều về mọi việc, bây giờ thì chỉ thiếu vốn nữa mà thôi.

Có 200tr mà để vào ngân hàng thì cũng hay....nhưng đó là suy nghĩ của tôi lúc trước. Tuổi trẻ thì phải biết mạo hiểm, tại sao cứ khư khư giữ 200tr đó nếu như ta có khả năng làm tốt từ 200tr đó, nếu thất bại thì ta cũng đã có một bài học và một mớ kinh nghiệm quý báu. Không có thứ gì dù thành công hay thất bại mà không có một cái lợi nhỏ trong đó cả. Kiếm ra 200tr đâu khó, 1 2 năm làm việc của dân IT là có thôi, quan trọng là xài ra sao. Giữ trong mình như thế chẳng khác gì ông già :angel_not .

Tôi hiện nay có rất nhiều tham vọng và những tham vọng này tôi thấy hoàn toàn thực tế nếu tôi kiếm được nguồn vốn để mở công ty, một nguồn vốn tương đối mạnh. Có thể có người sẽ cười vào mũi tôi khi nghe các tham vọng đó....nhưng biết đâu tôi sẽ thành công. Còn nếu thất bại thì tôi sẽ trở thành một thằng đi làm công cho người khác, rồi tiếp tục chờ thời để hoàn thành các tham vọng đó.Chẳng việc gì phải hối tiếc cả.

200tr...một số tiền không nhỏ đối với tôi....và thật sự cũng không hẳn là nhiều để mở một công ty. Nhưng có còn hơn không :D

mRrO
09-04-2005, 17:52
Biết mạo hiểm khác xa liều mạng đó bồ. Hehe, không hiểu bồ đi làm chưa hay xin lỗi là đã làm ra đồng tiền nào chưa mà phát biểu xanh rờn làm 200triệu không có khó. SV máy tính tốt nghiệp ra trường, lương khởi điểm khá lắm là 5triệu/tháng, tính thử đi coi mấy năm thì mới để dành được 200triệu. Bồ nói không có hối tiếc cũng phải, tiền từ trên trời rơi xuống mà, hối tiếc gì xấc.

--mrro.

babylearnit
09-04-2005, 18:30
Quote nmthuan: Kiếm ra 200tr đâu khó, 1 2 năm làm việc của dân IT là có thôi
Nghe bác nói em nổi da gà lây!! Đồng tiền mà như tô cháo, có 1 cái, húp 1 cái là hết!!

Nếu người nào mà đủ khả năng tự làm ra 200 triệu thì người ta khắc biết sẽ làm gì tiếp theo không cần ai chỉ.
Chí phải, hay quá mRrO!! Vote cho 5 sao!!

Nếu là dân IT tay ngang, mở 1 tiệm Net hay gameonline thì quá tốt!! Còn Phờ-Rồ như pác nmthuan - mở Cty phần mềm, hixhix, em sợ tham vọng bao nhiêu thất vọng bấy nhiêu! ^_^

bathazar
09-04-2005, 18:47
- Nếu có tiền (khoảng 200tr) thì cũng chưa phải là nhiều. BAT không muốn nói rằng BAT giàu nên mới như vậy. BAT nghĩ. với BAT một SV còn nhiều điều bỡ ngỡ. Cầm trong tay nhiều tiền là không nên. Cho nên BAT sẽ gửi tài khoản. Dùng dần dần cho việc học. Tính ra học phí rồi ăn ở mấy năm cũng đến số đó đấy :D

- Nhưng BAT có 1 quan điểm cá nhân. BAT sẽ giữ số tiền đó cho mình không cho ai biết cả. Khi nào thật sự cần. BAT mới lấy ra mà thôi. :D (Có hà tiện ko nhỉ lol)

- Xin cám ơn bạn creat Thread này... Rất có ích cho những người trẻ như tôi

nmthuan
09-04-2005, 18:54
Thật tình mà nói, nếu nhân viên phần mềm đi làm ở các công ty lớn như PSV,TMA,FPT thì việc kiếm 400, 500 USD đâu khó. Tôi đang có những người bạn làm ở mức lương này, họ đâu phải pro. Nếu làm cỡ 2 năm sẽ kiếm được xấp xỉ 200tr, đi làm thì lương phải tăng chứ không lẽ giảm, mà đã tăng thì đâu chỉ ở mức 500USD mãi.

Mọi người ai cũng ham hố mở phòng net, phòng game online, với con mắt của tôi đó là những thứ vớ vẩn, ngồi lụm bạc cắc mà không đáng với công sức của mình một tẹo nào cả. Và cái thứ đó chỉ là làm ăn chơi thôi, không bền vững được. Ai thích thì cứ việc nmthuan này không ham, suốt ngày cứ ru rú trong nhà để giữ cái phòng net đó, chán chít bà.

Cất ngân hàng, sinh lời cũng chả được bao nhiêu, không đủ sống với cái mức sống hiện tại, tiền xài không đủ cũng lôi tiền tiết kiệm ra xài. Có nhiều người làm ra được 200tr nhưng chưa chắc đã để dành được vì không biết cách xài.

Nếu có hoặc tự làm ra được 200tr thì hãy số tiền này kinh doanh để nó sinh lời, kinh doanh một cách nghiêm túc kìa chứ mở phòng net thì :))

Có nhiều tham vọng là điều tốt...khi đến thời điểm thích để thực hiện các tham vọng đó thì ta tự động điều chỉnh lại các tham vọng đó ở một chừng mực mà ta có thể làm được, chứ không phải có tham vọng là phải thực hiện hết. Nếu có thất bại thì ai chẳng thất vọng, nhưng rồi làm lại tiếp. Ba tôi đã mất hơn 6 năm ròng để công ty hoạt động ổn định, FPT bao nhiêu năm? TMA bao nhiêu năm? Chẳng việc gì phải buồn, buồn thì ra nhậu một xị là xong hết...hêhêhê(xui xẻo là mình không biết nhậu :)))

Nói chung, có tiền đi rồi hẵng tính....nói xa xôi quá....hêhêhê....

serenade_vn
09-04-2005, 19:40
to nmthuan: Mọi người ai cũng ham hố mở phòng net, phòng game online, với con mắt của tôi đó là những thứ vớ vẩn, ngồi lụm bạc cắc mà không đáng với công sức của mình một tẹo nào cả.
Bạn biết gì về công việc đó mà cho là vớ vẩn, hix, buồn thay!
Tôi đang điều hành 1 phòng game như vậy, mỗi tháng thu được gần 20tr sau khi trừ đi mọi chi phí. Tôi đi học cả ngày, thích thì đi chơi, tối về có gần 1tr hix, chẳng lẽ vậy là vớ vẩn?

skynet
09-04-2005, 20:02
hey hey, moi chuyện tưởng tượng ra có 200tr mà cũng cãi nhau. Gặp tui trước tiên tui sẽ nghĩ cách để có 200tr thực đã (không phải là cày cuốc để có 200tr đâu) >> sau đó mới tính tiếp. Bác thuan hay bác serenade đều có cái lý cả. tui thì nghiêng về bác thuan hơn. Mình có biết bao nhiêu chuyện cần làm, cần tiền... còn cả khối đứa tiền thì có mà không biết làm gì !!! Đi mua D500 để vượt lên mọi đẳng cấp >> Mà có vượt lên đâu, chỉ tổ làm cho mấy thằng như mình thèm nhỏ dzai3 thui > :D .

Hey, bác thuan có nhiều tính toán nhỉ, tui cũng đang có một số ít tham vọng đấy, có thể thành dây chuyền sản xuất hẳn hoi. Nếu bác có hứng thú có lẽ mình nên bàn bạc riêng một chút. Biết đâu 20 năm sau có hẳn một tập đoàn do tui với bác làm bảo vệ. Hehe. Nói nghiêm túc đấy. Xung quanh toàn mấy thằng gì đâu, chẳng làm ăn được gì.

vietdragon
09-04-2005, 20:03
Chao ôi , chỉ mấy ngày không online , pà kon bàn luận sôi nổi quá .

Đọc bài của cha nội mRrO tui bực mình quá , chẳng năn nhập vào chủ đề , hắn làm như hắn sõi lắm rồi ấy .Có 200 tr mà đem gởi vô ngân hàng như pa nói thì về quê mà làm ruộng đi , pa suy nghĩ quê mùa và thiếu tự tin vào thời cuộc quá đó .

Hoan hô ý tưởng của nmthuan !

Bat ,lại một người nữa gửi vô ngân hàng , tui hỏi bạn sẽ dùng nó để làm gì chứ ko phải nói bạn sẽ cất nó vào xó tủ hay sẽ dùng nó vào lúc nào đâu mà Bat lại nói vậy nhỉ .

athlon26 , bạn học lớp mấy rồi ? tiền mà bạn có do ông tiên hóa phép cho à ? hay bạn lượm được ? <<< Pogiòdotcom.

Ý tưởng du học với 200 tr coi bộ khó nhỉ !

Tui không nhậu nhẹt , không thuốc là , không cờ bạc ,không cafe cà pháo , ko gái gú ,liệu tôi sẽ mất 200 tr đó vào việc gì ?

Xin thưa 200 tr mà tôi đang hỏi pà kon ko ko phải là 200 tr do trúng số , cũng chẳng phải 200 tr từ thừa kế .. mà 200 tr sẽ ( có thể ) vay từ ngân hàng đấy ạ . Mong mọi người thảo luận thẳng vào vấn đề .

nmthuan
09-04-2005, 20:49
Bạn biết gì về công việc đó mà cho là vớ vẩn, hix, buồn thay!
Tôi đang điều hành 1 phòng game như vậy, mỗi tháng thu được gần 20tr sau khi trừ đi mọi chi phí. Tôi đi học cả ngày, thích thì đi chơi, tối về có gần 1tr hix, chẳng lẽ vậy là vớ vẩn?

hêhê...cũng có thể là tùy người nữa, chứ mấy cái phòng net mà tôi biết thì thiệt sự chán chít bà, nhưng nói chung dưới quan điểm của tôi thì đó thật sự không là một công việc lâu dài, làm dăm ba năm thì được, chứ để nó thật sự nuôi sống mình thì....còn phải coi lại.

/note: bác dragon post bài này ah? Cho tui hỏi là làm cách nào vay được ngân hàng 200tr vậy? Đừng kêu tui đem nhà đi thế chấp nha, ông bà già gọt đầu tui láng o luôn đó.

vietdragon
09-04-2005, 21:19
Một khi có kế hoạch làm ăn cụ thể , chắc chắn trả ngân hàng trong 2 năm thì ngại gì không thế chấp ?Hoặc có thể vận động họ hàng ( nếu có dư dả và sẵn sàng tạo điều kiện cho con cháu :D) mỗi nhà 50 tr .
Hì ! pác nmThuan thấy fiêu quá à ?nếu cò 200 tr và làm công việc vềIT chắc mình ko thể theo ý tưởng của pác được rồi .

vanlang
09-04-2005, 23:15
200Tr nhiều quá ... cho tui 2tr đóng tiền học phí của học kỳ này là tui cám ơn roài ^_^

nmthuan
09-04-2005, 23:21
hêhêhê....chắc không được là một điều chắc chắn...hêhêhê....phần mềm mà tui định làm phải có một team ít nhất 4 người giỏi về .Net và CSDL, làm trong 6 tháng, 6 tháng test phần mềm ở một vài nơi đã được cho phép rồi chỉnh sửa. Nói chung phải mất 1 năm thì sản phẩm này may ra mới có thể bán chính thức. Tôi đã tính toán thì phần mềm này làm hao tốn ít nhất là 200tr, nhưng nếu trúng hợp đồng thì theo tính toán của tôi thì chỉ cần 2 hợp đồng là thu hồi lại vốn liền...hơi mạo hiểm.

Nhưng song song đó thì tôi cũng tiến hành các hoạt động khác về viết soft, viết game, bán hardware và chấp nhận gia công phần mềm cho một đơn vị nào đó. Mong muốn của tôi còn hợp tác với các nhà cung cấp dịch vụ(bí mật). Làm theo cách này thì công ty có thể sống khoẻ chờ ngày phần mềm chủ đạo của công ty ra đời.

Theo như tôi biết thì khi phần mềm này ra đời thì toàn bộ trục xương sống đường bắc nam sẽ sử dụng nó vì sự tiện lợi của nó...nhưng....chờ coi làm có được hay không cái đã....tôi rất tâm huyết với ý tưởng về phần mềm đó...hêhêhê....

Theo tính toán của tui thì công ty cần phải có 500tr thì may ra mới dám build....chắc chơi cổ phần quá....hêhê....

athlon26
11-04-2005, 05:38
bạn vietdragon làm gì mà nặng lời thế , tạo thread , lặn mất mấy hôm rồi quay lại chỉ đọc mấy post trả lời mà bạn có thể đánh giá mọi người này nọ ư ? Bạn nên đặt tựa cái thread này rõ ràng hơn thì tốt hơn đấy cho mấy cậu thích gửi tiết kiệm , lấy vợ hoặc làm mấy việc tầm thương nhỏ bé như mình ko vào thread ^^

Chúc bạn tìm ra hướng đầu tư thích hợp nhé

vietdragon
11-04-2005, 09:36
Sorri nếu quá nhời :)

Ghost1982
11-04-2005, 09:50
Nói nhiều quá :)
Chỉ khi có tiền trong tay mới có thể nói chính xác là mình làm gì được
Tưởng tượng vẫn là tưởng tượng thôi
Cứ cho tôi tiền rồi tôi sẽ nói cho bạn biết tôi sẽ làm gì ;)

emdotlam
11-04-2005, 09:54
200 triệu ư ? Sống xa hoa 1 tháng rồi phé ! Có phải của mình đâu ! :D

Ghost1982
11-04-2005, 09:59
Good job lol
Đúng phong cách emdotlam, nhớ kêu tui theo nhá :)

bathazar
17-04-2005, 06:25
Bat ,lại một người nữa gửi vô ngân hàng , tui hỏi bạn sẽ dùng nó để làm gì chứ ko phải nói bạn sẽ cất nó vào xó tủ hay sẽ dùng nó vào lúc nào đâu mà Bat lại nói vậy nhỉ .
- HÌ, cũng khó nói nhỉ. BAT còn đang học. Và BAT nghĩ nó cần cho việc học. Bạn nên xem kĩ và suy nghĩ một cách rõ ràng trước khi nói. Hãy suy nghĩ lại xem. Nếu tôi dùng nó sẽ ra sao? Việc học tôi sẽ thế nào? Bạn suy đi mà không biết nghĩ lại sao?

- Với 1 cái óc non nớt và mất bình tĩnh như tui thì cứ gửi vào bank rồi bình tĩnh nghĩ lại sau. Nhưng ưu tiên hàng đầu là học tập.

joan
18-04-2005, 09:02
Đầu tư cho việc học là tốt nhất

liti_83
18-04-2005, 09:20
Với một người mù tịt IT như Liti thì chắc ngành học QTKD chắc giúp được nhiều trong việc lựa chọn "mình sẽ đầu tư vào đâu khi có 200tr"...
1. Đầu tư cho việc học!Bạn nói hay lắm, nhưng học đến bao nhiêu là đủ!?200 triệu bạn sẽ học những gì?Để đầu tư được cho tương lai=>vd: du học nước ngoài chẳng hạn(200tr có lẽ là quá ít!)...Bạn học mà ko có kinh nghiệm thực tế là coi như xong....vì Liti thấy như Liti ko có kinh nghiệm không kiếm đâu ra 1 chỗ để làm...
2. Đầu tư vào lĩnh vực chứng khoán,tức cổ phiếu:200tr bạn mua được bao nhiêu cổ phiếu?Theo bạn, thì với thị trường cổ phiếu VN đã được định sẵn mức giá!(nói chung là đã bị thâu tóm), thì bạn lời được bao nhiêu...(trừ phi bạn có tay trong!),có khi lãi còn thua lãi suất ngân hàng!
3. Đầu tư vào IT,tốt thôi,ngành này đang là thời thượng mà!!Nhưng Liti nghĩ thời thượng cũng lên xuống!
Theo Liti,200tr nên kinh doanh lĩnh vực thời trang, đồng bộ...Có care sau khi mua!
Liti

money_comes_back
19-04-2005, 10:58
wow.200 triệu thì đối với vài người là ít và đối với vài người là nhiều. Riêng Money thì đi đầu tư bất động sản là vách nhất.hehe.số tiền 200 triệu đi đầu tư bất động sản có được không? được chứ nhưng với điểu kiện là phải hùng vốn .phải có 1 người bạn chí cốt hoặc 1 người quen hùng vốn thì mới hi vọng được.vì 200 triệu so với bất động sản thì hơi ít.Vậy đầu tư ở đâu? lên vùng cao thì lâu có lời.Ở Tp thì đất đai đắt đỏ -không hợp túi tiền.Thôi đành kiếm mấy khu đô thị mới mà nhảy vào,hoặc mấy khu tái định cư là dễ ăn nhất.

Nhớ không lầm thì vừa rùi tp có khu tái định cư ..gì gì đó hehe.mỗi lô 4-12 bán với giá 40 triệu hehe.ông bạn nhà ta nhảy vô làm 1 lúc 20 chục lô (tất nhiên là phải có người khác đứng tên)và chỉ sau 3 ngày mỗi lô lên giá 150 triệu !!!imao.và chỉ trong 1 tuần đã có trong tay hơn 2 tỉ .hix.kinh doanh đất động sản lời lắm mấy bác ơi.làm cả đời nhà nước cũng không bằng .lolz.

còn không thì cứ lấy số tiền này gởi vô ngân hàng rùi tiền lời dùng làm học bổng cho 1 khóa học của trường nào đó hàng tháng -coi như giúp ích cho đời.

dogki
21-04-2005, 00:51
Nếu 200tr. đó vietdragon có duoc từ vay ngân hàng thì số vốn đó là chỉ là vay ngắn hạn . Có đúng vậy không ? như vậy thì ko thể dùng nó để đầu tư cho các công viec dài hạn duoc (du học,bât động sản, mở công ty phần mềm...) ; tóm lai bạn chỉ có thể lam nhưng công viec có t1nh chất ngắn hạn , và vòng quay vốn nhanh (để thu hồi vốn , có lợ i nhuan va trả lãi NH ) một so viec như vậy nhưng có lẽ không thuoc lĩnh vực IT mà thuộc về thương mại nhiêu hơn (mua bán , trao đổi hàng hóa ) hoặc cho vay thế chấp v.v...

manhtuan007
21-04-2005, 13:05
trời ơi gặp mấy cha nội này ngồi đâm hơi không, công việc còn không có làm nữa ngồi nói chuyện trên trời dưới đất không, thôi đi mấy ông anh, lo kiếm 200 trăm triệu trước đi rồi hãy tính tiếp nha.
Mệt

green_apples002
21-04-2005, 18:53
hình như ý kiến này có đăng trên báo nè: có 200 triệu người ta sẽ dùng đi học thêm nâng cao kiến thức, có kiến thức thì sẽ có tài sản mà:D:D:D:D
Nhưng mà theo tui có 200 triệu, tui sẽ dùng 150 triệu đầu tư vào hệ thống m1y vi tính, mở phòng vi tính, còn 50 triệu gửi ngân hàng lấy lãi:D:D:D:D

dogki
21-04-2005, 23:42
Neu dog tui co 200 tr. (von tu có không phải vay ngân hàng và trả lãi ) thì mở quán nhậu , hehe...tỷ suất nhuận ~ 30% - không có ngành nào lời bằng .

nếu 200tr. đó là tiền đi vay (LS 1%/tháng) thì cũng mở quán nhậu luôn , nhưng tính toán kỹ mọt chút vì phải trả tiền thuê mặt bằng - nhưng cũng ko sợ lỗ .

Đầu tư fòng net nếu ko có khách --> lỗ tài sản CD
Gửi NG hàng 50 tr. --> chẳng đáng là bao (0.7%/tháng ghép lãi 3,6,12 tháng )

long nhan
12-11-2012, 23:06
có số tiền lớn thì phải nghĩ đến đầu tư kinh doanh thôi , nhưng 200 triệu thì chưa đủ , nếu là mình , mình sẽ tặng người thân mỗi người 1 ít , đi chơi 1 chuyến cuối cùng thì tìm mọi cách tiết kiệm , ko có mua sắm điện thoại xe máy phù phiếm gì hết

nói vậy thôi chứ đọc báo thấy đồ máy tính mới ra , lại có sẵn tiền chắc ko nhịn nổi quá

hay bỏ chút ít đi chơi cổ phiếu cho biết nhỉ

VinaDaily.com
12-11-2012, 23:18
Đầu tư cổ phiếu: http://vnexpress.net/gl/kinh-doanh/kinh-nghiem/2012/11/nhung-dai-gia-chay-tui-tren-san-chung-khoan/

pacisoft.com
13-11-2012, 00:44
đi du lịch rồi về tính tiếp, lúc đó sẽ có ý tưởng hay hơn hoặc may mắn có thêm 200 triệu mới...

iopiop890
13-11-2012, 00:46
07-04-2005 pic này từ 2005 đến h rồi toàn chuyên gia đào mỏ. 200 triệu từ hồi 2005 đến giờ là một trời một vực

tuine2334
13-11-2012, 01:00
200 triệu hồi 2005 giờ chất được 2 tỷ.