PDA

View Full Version : [Q] tui đã bị lộ pass????xin giúp đỡ!

hichic
20-11-2002, 08:42
khi online tui thường bật yahoo messenger trước rùi mới vào check mail, mỗi lần như vậy nếu có thư mới thì cái YM sẽ báo. Nhưng dạo gần đây( đã mấy lần rùi) tui bật cái YM lên nhưng kô thấy nó báo gì cả!:question: :question: :question: :evil: vậy liệu tui đã bị lộ pass hay đó là do lỗi của YM??? các bác giúp tui với!!!:( :( :( :( :(:(

pacificvo
20-11-2002, 09:23
Bạn có nhấn vào cái nút : Save password in this computer không vậy? Nếu chưa nhấn thì chắc không lộ đâu.

hichic
20-11-2002, 09:30
kô, tui kô dùng cái chức năng đó! zậy thì nó bị làm sao zậy?

aerosmith411vn
20-11-2002, 14:03
Kông seo đâu bác Hichic ạh , chưa chắc là bị lộ password .như thê' này nhá . bác vào Preferences của Y!M áh , nó nằm phía dưới thanh Task Bar áh , sau đó bác chọn phần "Alert and Sound " nằm bên phía tay phải , tiếp theo bác chuyển thanh sáng xuống dòng " I receive a mail message " và bác xem coi đã chọn cái chức năng " Displaying a dialog box " hay chưa , nếu chưa thì chờ gì nữa mà không check box nó . Tồt hơn hết là bác Hichic nên check tất cả những box có trong đó . Như vậy thì khi bác có mail mới thì thằng Y!M sẽ la um sùm cho bác nghe ! sướng nhé !!!!

nguyentam
21-11-2002, 19:16
nếu nghi ngờ thì tốt nhất là đổi quách cái password cũ đi , thế là xong

hichic
21-11-2002, 20:28
tui đổi vài lần rùi vẫn thế!

pacificvo
24-11-2002, 09:17
Chắc bạn chưa lộ password đâu, vì nếu bị lộ thì làm sao bạn đổi password được. Bạn thử check hết mấy cái box trong mục "dialogue box" đi.

z27
25-11-2002, 12:25
Theo tui nghĩ lộ pass hay chưa lộ pass thì nó cũng không làm ảnh hưởng tới chức năng thông báo thư của YM chắc hichic thao tác gì trong YM làm nó không thông báo thư mới mà thôi, hichic coi lại thử xem.

hichic
25-11-2002, 18:15
sao lại kô! bạn nhầm! khi lộ pass nghĩa là da có người vào hòm thư của mình--->đến lúc mình vào thì nó kô báo có thư mới nữa!nhưng tui đã đổi pass lại rùi và thấy nó lại bình thường!

hungnhi
10-02-2005, 21:56
nếu mà lỡ save pass rùi thì sao hả các bác\

New Talent
11-02-2005, 08:41
Nhân tiện cho hỏi Y!M lưu password trong máy ở chỗ nào? Có thể đọc được file đó hay không?

anh_dang_co_don
11-02-2005, 11:02
pass của pác chưa lộ đâu ah`.

Tuoi*Thi*Tham
13-02-2005, 14:59
• Mất pass thì vào Forgot Password khai báo lại thông tin là lấy lại pass trong 1 phút thôi chứ có gì phải đàm phán! Híc... Còn ai khi đăng ký cho thông tin giả thì thôi miễn bàn. 3*T đây chả hiểu sao nhiều người khai thông tin giả làm gì ko biết!

BoyChanDoi78
17-02-2005, 13:18
khi online tui thường bật yahoo messenger trước rùi mới vào check mail, mỗi lần như vậy nếu có thư mới thì cái YM sẽ báo. Nhưng dạo gần đây( đã mấy lần rùi) tui bật cái YM lên nhưng kô thấy nó báo gì cả!:question: :question: :question: :evil: vậy liệu tui đã bị lộ pass hay đó là do lỗi của YM??? các bác giúp tui với!!!:( :( :( :( :(:(
Khả năng là bạn đã bỏ chức năng báo email đến trong mục Preferences của Yahoo Messenger. Bạn vào menu Messenger.Preferences, chọn mục Alert & Sound, trong mục Alert me when, chọn mục I receive email in Yahoo! Mail và check vào tất cả các ô bên dưới.