PDA

View Full Version : Help me tu duoi wma->Dia CD

strong_cuong
03-04-2005, 12:04
Co bac nao biet chuong trinh nao de ghi or chuyen file co duoi la .wma sang dia CD khong? Hay giup Em voi cam on cac bac nhieu .

nice_neptune
03-04-2005, 12:21
hì hì co' đây, dùng nero hoặc những soft nào có thể tạo cd nhe'. Nero không hỗ trợ định dạng wma để ghi ra cd ( trừ phi bạn ghi dạng data) cho nên bạn phải chuyển về định dạng MP3 hoặc định dạng nào mà nero cho phép đó. Việc chuyển đổi qua mp3 thì cực kỳ đơn giản, bạn play file wma bằng window media player 9 hoặc 10, đang play file đó thì vào file/save as, sau đó lưu file theo công thức sau : tenfile.mp3, thế là bạn đã chuyển đổi wma sang mp3 rồi đó, bi giờ thì ghi ra cd nhe'. Tuy nhiên file wma âm thanh cực dở, chỉ nghe trên máy tính hoặc những hệ thống loa co' công xuất cực nhỏ thôi, còn bạn mà nghe trên một dàn cd xịn thì người ta tưởng cai' dàn cd đó có vấn đề

net_never_die
03-04-2005, 16:58
hì hì co' đây, dùng nero hoặc những soft nào có thể tạo cd nhe'. Nero không hỗ trợ định dạng wma để ghi ra cd ( trừ phi bạn ghi dạng data) cho nên bạn phải chuyển về định dạng MP3 hoặc định dạng nào mà nero cho phép đó. Việc chuyển đổi qua mp3 thì cực kỳ đơn giản, bạn play file wma bằng window media player 9 hoặc 10, đang play file đó thì vào file/save as, sau đó lưu file theo công thức sau : tenfile.mp3, thế là bạn đã chuyển đổi wma sang mp3 rồi đó, bi giờ thì ghi ra cd nhe'. Tuy nhiên file wma âm thanh cực dở, chỉ nghe trên máy tính hoặc những hệ thống loa co' công xuất cực nhỏ thôi, còn bạn mà nghe trên một dàn cd xịn thì người ta tưởng cai' dàn cd đó có vấn đề

nice_neptune có nhầm ko vậy!? Nero mà ko hỗ trợ *wma hả!! bạn xem lại giùm cái đi .. tui download các bài hát trên net toàn đuôi *wma rùi tui burn trục tiếp vào CD bằng Nero dạng Make Audio CD đó, tui add toàn các file *wma ko hà ... mà vẫn ra đĩa Audio CD bình thường, chất lượng lại cực tốt nữa ... còn nữa, các file *wma nghe cực hay, cũng chỉ thua *mp3 một ít thui ... tui play các file *wma bằng Windows Media Player 10, loa Creative 5.1 (113 USD) và card sound Creative 5.1 nghe tuyệt đỉnh.. seo bạn lại khẳng định *wma dở nhỉ?!

lkt1827
28-04-2005, 03:56
wma mà dở hơn mp3? dở là tại vì nó nén bitrate nhỏ. thông thường mp3=128k ~ wma=64k thôi => wma file size nhỏ hơn mp3 nhiều. Nếu muốn chất lượng cao thì khi nén wma cho nó 128k là khi convert lại nó hay tuyệt vời,.