PDA

View Full Version : Có ai biết ebook về C++ ko

nistelky10
31-03-2005, 22:33
Có ai biết ebook nào trên mạng mà có sample exercise về C++ thì chỉ cho mình với, nội dung về vòng lặp, OpenGL & GLUT, array, Disk I/O. Bạn nào có thì gửi cho mình với được ko? Sách tiếng Việt thì càng tốt. Mình sắp thi HK rùi. Hic hic. Cám ơn mọi người nhiều. hdoan244@yahoo.com

Kijuto Riddle
01-04-2005, 19:26
làm gì có chuyện thi học kỳ lại vừa thi C++ language lại vừa thi OpenGL & GLUT. Mà bạn học ở đâu mà phải thi OpenGL vậy?
Sách E-book tiếng việt thì chắc không có, OpenGL và GLUT tiếng Việt thì càng không có. Chắc bạn phải kiếm phương pháp khác để ôn thi học kỳ rồi.

trinhsutruongthi
06-04-2005, 12:56
ebook c++ thi tui co nhung chi la bai co ban thoi can ko??
mail :trinhsutruongthi@gmail.com

neu gui mail cho tui tui se gui lai cho

nistelky10
08-04-2005, 18:51
làm gì có chuyện thi học kỳ lại vừa thi C++ language lại vừa thi OpenGL & GLUT. Mà bạn học ở đâu mà phải thi OpenGL vậy?

Tại sao lại ko có "chuyện thi học kỳ lại vừa thi C++ language lại vừa thi OpenGL & GLUT" vậy bạn? Mình ko học ở VN. Trường dạy cái gì thì học và thi cái đó chứ mình có nói sai đâu :-/.
Btw, bạn nào có sách thì giúp mình với:)

Kijuto Riddle
08-04-2005, 19:04
Tại mình thấy hơi lạ, tưởng bạn nói nhầm chứ không có ý nói bạn sai gì đâu. Sách C++ và OpenGL mình có rất nhiều, có điều chỉ có sách tiếng Anh thôi. Như mình đã nói, mấy sách đó kiếm tiếng Việt khó lắm, đặc biệt là ebook.

nistelky10
08-04-2005, 23:25
Mình muốn sách tiếng Việt là do muốn dễ đọc hơn 1 chút, chứ thật ra tài liệu C++ mình dùng ở đây đều bằng tiếng Anh hết. Nếu bạn nào có ebook về C++ thì cứ gửi cho mình:). Cám ơn các bạn nhìu nhìu:D hdoan244@gmail.com

whitepenguin
09-04-2005, 12:16
Làm giè có mà gửi ,OPENGL chì có nước ngoài thui ,ở việt nam mà có thằng viết tao chết liền

Kijuto Riddle
09-04-2005, 23:04
Thật ra là có đây wp ạ. Kijuto có 1 quyển (mỏng dính) của bác nào rỗi rãi viết vài trang hướng dẫn bậy bạ cách biên dịch một vd nhỏ sử dụng OpenGL. Không hiểu vì lý do gì mà mình vẫn chưa delete nó :)

Pham Anh Tung
12-04-2005, 16:32
Toi Hy Vong Trang WeB Nay cang Tro Nen Tro nen Bo Ich Hon Cho Moi Nguoi Viet Nam Yeu Tin Hoc

nguoitamky
13-04-2005, 17:54
Tại sao lại ko có "chuyện thi học kỳ lại vừa thi C++ language lại vừa thi OpenGL & GLUT" vậy bạn? Mình ko học ở VN. Trường dạy cái gì thì học và thi cái đó chứ mình có nói sai đâu :-/.
Btw, bạn nào có sách thì giúp mình với

Bạn nè , bạn học ở nước ngoài thật sao ? vậy sao ko tìm tài liệu tiếng nước ngoài mà đọc ? mình thấy bạn thật khó hiểu .

viruslovenolove
29-05-2005, 10:40
Việc chúng ta ngại đọc sách bằng tiếng Anh là rất nhiều. Điều đó cũng dễ hiểu. Nhưng nếu muốn nâng cao nột công thì chỉ có thể xem sách tiếng Anh thôi.Vì các sách tiếng Việt hay rất ít. Ông thầy tôi nói rằng nếu không đọc sách tiếng Anh thì sẽ không bao giờ giỏi nổi. Vì vậy các bạn chưa quen nên cố gắng đọc đi, sẽ quen dần thôi.