PDA

View Full Version : cho hỏi về modem adsl?

anhvgt
31-03-2005, 13:36
ai có thể cho mình biết có những loại modem adsl nào, các trang config của modem, user name và pass mặc định?
càng nhìu càng tốt nhé!!!
thanks.

voldemort_vn
31-03-2005, 16:43
tui không biết mình trả lời có đúng như ý của bạn không nhưng theo tui biết thì chỉ có 1 loại Router ADSL (đôi khi gọi là modem ADSL - tui không biết gọi thế nào cho đúng..??!?)!

Chức năng của Router ADSL là chuyển đổi tín hiệu tuần tự sang dạng số và ngựơc lại...
xDSL là công nghệ tận dụng băng thông đường dây điện thoại để truyền dữ liệu và thoại cùng lúc...

1 "Router ADSL" có chức năng như một Bridge hay 1 Router, tùy người dùng cấu hình.

trước đây để cấu hình các router ADSL phải dùng trình HYPER TERMINAL (có sẵn trong windows) nhưng Các loại "Router ADSL" sau này hỗ trợ cấu hình qua dịch vụ http, tức là cấu hình qua web- để người dùng thường có thể dễ dàng xài.

ví dụ:

bạn mua 1 router ADSL về, xong gắn dzô máy tính. xong mở trình duyệt web IE lên -> gõ http://10.0.0.2, enter.
-> ... trang web mà bạn đang thấy được "lấy" ra từ router của bạn, nó cho phép bạn cấu hình router của bạn...

that's all...

Chúc sức khỏe và thành công!

còn password và username sẽ được cung cấp trong tài liệu hướng dẫn sử dụng đi kèm theo (in box) của router...

anhvgt
31-03-2005, 22:28
bạn trả lời sai ý của mình rùi! câu hỏi của mình nghĩa là có bao nhiêu loại modem adsl (nghĩa là có bao nhiêu hãng sản xuất modem)
ví dụ:
Zoom chẳng hạn user là: admin và pass là: zoomadsl
????? -----------------:?????? ----------:?????????
vậy bạn có thể điền vào dấu hỏi cho mình đc không?

nhưng cũng cảm ơn bạn nha!

voldemort_vn
07-04-2005, 10:54
he he...! dzụ này tui bó tay...

raban
08-04-2005, 20:43
ặc , biết pass modem làm gì vậy? Tính chơi người ta hay sao mà đòi biết pass .cái này lên google.com.vn kiếm

ngdkhoa2k
09-04-2005, 09:46
Mấy cái này chỉ là default thôi, chứ người ta sẽ đổi pass hết thì làm sao:
GVC ADSL --------- admin ------------ epirouter