PDA

View Full Version : Đối thoại với Admin

vikhoa
30-03-2005, 17:05
Các bạn có thể góp ý trực tiếp tại đây, mỗi ý kiến đóng góp sẽ được vikhoa trả lời trong vòng 24-72h, nếu vikhoa không có điều kiện online thì sẽ nhờ 1 SuperMod trả lời giùm.

Lưu ý:
- Những góp ý không được trùng lặp, phải rõ ràng và có mục đích tốt.

- vikhoa sẽ không trả lời những bài viết không có dấu tiếng Việt (trừ trường hợp bất đắc dĩ và bạn phải có lời giải thích tại sao không gõ tiếng Việt).

- vikhoa cũng sẽ không trả lời những bài viết góp ý về các Mods, trừ khi bạn đã góp ý trực tiếp với Mods đó nhưng vẫn không giải quyết được vấn đề.

- Những ai spam (post bài không đúng chỗ, không đúng chủ đề hoặc chỉ có vài dòng không có nội dung xác định) sẽ bị cảnh cáo, nếu vi phạm lần 2 sẽ bị banned nick vĩnh viễn.

DONNA_DONNA
30-03-2005, 19:31
He, để em mở hàng Topic này vậy. lol

Nếu DDTH có dự định mới trong tương lai thì sẽ có 2 khả năng sau :

I. Công khai thông báo kế hoạch lên diễn đàn cho các Member " mổ xẻ " . Cái này thì lại có những vấn đề sau:

1. Nó chỉ thực hiện được nếu như đây là một diễn đàn lý tưởng :nơi các thành viên trong ban điều hành đoàn kết, tin tưởng, tôn trọng lẫn nhau và các member cũng vậy.

2. Một ví dụ gần đây nhất đó là khi anh ViKhoa tuyển cộng tác viên cho một tờ báo điện tử, trong đó có nhắc đến vấn đề "nhuận bút", một vấn đề khá tế nhị, nhưng một khi đã công khai như thế thì cái khoản "tối thiểu" phải được nêu ra để đảm bảo diễn đàn là cho members, do membes và vì members .

He he, 2 vấn đề này thì chắc là khó mà thực hiện được rồi.lol

II.Cứ lẳng lặng mà làm, chả phải thông báo chi tiết làm gì, cứ cho nó thành sản phẩm đi đã

1.Có vấn đề gì "trọng đại" thì chỉ cần các thành viên then chốt bàn bạc và lên kế hoạch là đủ, sau đó thì cứ "âm thầm" mà làm. Không nên post công khai để mà chuốc lấy "thảm họa" - không khác gì vạch áo cho người xem lưng cả.

2. Một khi đã thực hiện được ý tưởng của mình rồi thì khi đấy tự khắc các member sẽ góp ý, mà góp ý rất tích cực là khác. Mọi bài viết nhằm mục đích "tiêu diệt" DDTH thì mình phải DEL nó ngay từ trong trứng nước.

III. Kết luận

1.Tôi cũng chỉ tìm hiểu về DDTH trong khoảng nửa năm gần đây và thấy rằng vơi mục I , DDTH chắc chắn sẽ thành công nếu như là DDTH cách đây 2 năm.

2.Còn với mục II, để thành công được với DDTH hiện tại thì nên lưu ý những vấn đề sau :

a. Tuyển MOD thì cũng phải lưu ý lứa tuổi, người ta không thể chấp nhận 1 MOD chưa tốt nghiệp phổ thông mà lại "dạy đời" một member đã có con nhỏ :)
mà nếu có lỡ tuyển thì cũng nên nhắc nhở MOD đấy ăn nói "giữ ý" một chút
:angel_not

b. Thực ra tôi thấy người VN ta có một tính cách giống như trong truyện kiếm hiệp vậy lol . Đôi khi, chỉ cần đọc được một bài viết hay ,thấy 1 người nào đấy đồng cảm với mình hoặc là bắt gặp được một hành động khiến người ta "cảm kích" thì họ sẵn sàng làm một việc gì đấy để "đáp trả" cử trỉ đấy mà không cần một sự trả ơn nào cả. Tính cách này được gọi là "Nghĩa Khí" lol .Vì vậy cứ an tâm lẳng lặng mà xây dựng, âm thầm mà thực hiện.

c. Đó là về Admin, để thực sự đi xa được hơn nữa, bất kỳ một diễn đàn nào cũng cần một Admin : giản dị, chân thành, tiếp thu ý kiến của mọi người - biết được nên theo cái nào và không theo cái nào - cái này là do tính cách và kinh nghiệm từng trải của mỗi người mà có được, không ai giống ai, biết cách "dàn xếp" nội bộ của mình - nhất là những ban điều hành mà có đủ mọi lứa tuổi, đẳng cấp lol - cái này thì thực sự khó khăn. Và quan trọng nhất theo tôi vẫn là Nghĩa Khí

Xin chúc cho DDTH thực sự lớn mạnh và trở thành một nơi không thể thiếu được cho mọi người
:)

kienmanowar
31-03-2005, 18:19
Anh Khoa cho em hỏi bao giờ tờ báo điện tử của TienPhong đi vào hoạt động ? Có phải có trục trặc gì không hả anh ?

By ktvnguyenchien:
Đây là chỗ góp ý, không phải chỗ để liên lạc với Admin

dinhbaochau
01-04-2005, 15:56
http://ddth.com/search.htm?do=getnew

Bác Khoa oi! Coi lại cái link tìm kiếm trên Menu Bài Mới sao không chạy được vậy. Bác kiểm tra lại xem nhé!

vibi
02-04-2005, 00:13
a. Tuyển MOD thì cũng phải lưu ý lứa tuổi, người ta không thể chấp nhận 1 MOD chưa tốt nghiệp phổ thông mà lại "dạy đời" một member đã có con nhỏ :)
mà nếu có lỡ tuyển thì cũng nên nhắc nhở MOD đấy ăn nói "giữ ý" một chút
:angel_not

:)

Tui thấy lứa tuổi đâu có quan trong đâu. tui già đầu mà vẫn phải bái mấy thằng em làm sư phụ mỗi khi máy bị trục trặc mà. Tụi nó học mới lớp 8, lớp 10 mà dám đem cái HS cpu ra mài mài dũa dũa để làm cái gì đó mà máy nó từ 1.8Ghz -> 2,4Ghz, luôn, nói về công nghệ mới cpu amd hay intel, còn mã số mới của intel nữa,... từa lưa luôn , tui nó nói chuyện nghe cứ chóng cả mặt .
Nhỏ tuổi thôi chứ chúng nó đâu có nhỏ.

CIH
02-04-2005, 22:17
Cho tớ hỏi là hôm rồi có đổi password, nhưng sau đó login thì báo sai. mà cái email thì chẳng nhận được thông báo gì hết cả vậy.
làm ơn set lại cho tớ với nào.
nick nè: newCIH
cảm ơn trước nhá.

vnjporg
03-04-2005, 13:42
Xin góp ý về cách làm việc của Vikhoa như sau(thực ra tôi không biết nên gọi là góp ý hay là "khiếu nại " với ông chủ diễn đàn nữa) như sau:

Tôi có hỏi về sponsor và được vikhoa trả lời như (http://ddth.com/showthread.htm?t=62135) . Sau đó tôi có gửi mail cho vikhoa và đến bây giờ bặt vô âm tín!

Tại sao những vấn đề như thế này không trả lời trực tiếp trên diễn đàn mà lại kêu người ta gửi mail rồi để chờ dài cả cổ không có hồi âm. Tôi nhớ là tôi viết mail hơi ngắn và dùng free e_mail . Phải chăng vì lý do này mà vikhoa nghĩ rằng tôi không đủ khả năng hay không đủ tư cách để làm sponsor ?

Bây giờ người ta vẫn thường phê phán về cách làm việc quan liêu, hách dịch, .... ở Việt Nam. Phải chăng trong cách cư xử lần này vikhoa (với tư cách đại diện cho ddth) đã phần nào nhiễm phải bệnh này rồi ??

Đề nghị vikhoa xem xét lại cách làm việc này.

Chào thân ái.

Hans Voralberg
03-04-2005, 17:29
Vikhoa có ít cũng phải 4 cái email, chắc gửi trúng cái lão ko check rồi. Hộp mail nào thế.

vnjporg
04-04-2005, 14:23
Gửi vào contact@vikhoa.com như vikhoa đã nói.
Thôi mọi chuyện không có gì cả vikhoa trả lời xíu và nói rõ điều kiện để làm sponsor đi .

TôiyêuVN
06-04-2005, 18:01
Chào bác Admin Vikhoa (hoặc ai có thẩm quyền cũng được),

Cho em hỏi là tại sao trong mấy bài viết của em hôm nay nó bị cắt cụt hết cả đuôi (signature) thế hả các bác. Cái này có phải do forum bị lỗi không, hay do em sơ ý nên các bác giận mà chém mất đuôi của em?

Mong nhận được câu trả lời của các bác. Em cảm ơn.

Ơ tự nhiên sao post ở đây thì nó lại tòi ra nhỉ. Sao lạ thế! :whistling :emlaugh: :embarrass

Ghost1982
06-04-2005, 18:02
Ko phải đâu bạn ạ
Trong mỗi Trang thì dù bạn post bao nhiêu bài nhưng chữ ký của bạn chỉ được hiện ra 1 lần thôi. Đó là mặc định của 4rum rồi ko phải lỗi gì cả.

Tôi nghĩ cũng ko có gì hết :)

TôiyêuVN
06-04-2005, 18:06
Ko phải đâu bạn ạ
Trong mỗi Trang thì dù bạn post bao nhiêu bài nhưng chữ ký của bạn chỉ được hiện ra 1 lần thôi. Đó là mặc định của 4rum rồi ko phải lỗi gì cả.

Tôi nghĩ cũng ko có gì hết :)

A cảm ơn bác Ghost đã giải thích. Mà sao em không thấy bác í kiến í cò gì về cái ý tưởng của em nhỉ? Nó đây này :http://hongxin.freeownhost.com :evil:

Anyoneofyou
06-04-2005, 18:08
Mấy bữa nay tui zo diễn đàn toàn bị lỗi ko hà, ko biết là do máy hay la do web nữa.Nếu là do web thì tui xin báo để bác Khoa sữa chữa.Lỗi 403bidden thì phải.

vikhoa
07-04-2005, 14:06
Anh Khoa cho em hỏi bao giờ tờ báo điện tử của TienPhong đi vào hoạt động ? Có phải có trục trặc gì không hả anh ?

Trang ICT4VN hiện đang có đôi chút trục trặc về nhân lực, ban biên tập hiện giờ quá mỏng nên chưa dám đưa ra công khai, hiện vẫn đang thử nghiệm bên trong.

http://ddth.com/search.htm?do=getnew

Bác Khoa oi! Coi lại cái link tìm kiếm trên Menu Bài Mới sao không chạy được vậy. Bác kiểm tra lại xem nhé!

Mấy bữa nay tui zo diễn đàn toàn bị lỗi ko hà, ko biết là do máy hay la do web nữa.Nếu là do web thì tui xin báo để bác Khoa sữa chữa.Lỗi 403bidden thì phải.

Mấy ngày nay DDTH.com bị DDoS liên tục bằng nhiều phương thức khác nhau nên có những lúc phải disable 1 số chức năng trên DDTH đi ví dụ như "Tìm kiếm", "RSS" v.v... Tuy nhiên DDTH vẫn để lại những chức năng tối thiểu để hoạt động. Mong các bạn thông cảm.

To vnjporg: vikhoa đã trả lời bạn qua email và cũng nói rõ lý do rồi.

ThichNuDiuHien
08-04-2005, 12:12
Mong Vi Khoa và các bạn xem bài này:
http://www.ddth.com/showthread.htm?p=396640#post396640

Ghost1982
08-04-2005, 14:36
Mong Vi Khoa và các bạn xem bài này:
http://www.ddth.com/showthread.htm?p=396640#post396640

Tôi chán mấy vụ cãi lộn kiểu đó lắm bác ạ và chắc bác cũng thấy tôi dư thời gian thiệt nhưng chẳng bao giờ tham gia hết. Ko hiểu ddth mở x-cafe ra làm gì nữa .................

freewarez
08-04-2005, 15:07
đề nghị bác vikhoa thay skin mới cho diễn đàn, skin này có vẻ hơi nhạt và xấu đó, cho thêm phần "đến từ" (location) trong profile của thành viên cho nó sinh động...

THE LAST LEAF
08-04-2005, 15:33
Cộng thêm là hình như bác đã tắt chức năng đổi lại avatar của thành viên thì phải, tôi ko sao thay được .

Ghost1982
08-04-2005, 15:36
Đọc lại dùm đi
Vì server bị DOS nên tạm thời tắt một số chức năng ko cần thiết
Tui cũng ko thể sửa chữ ký được nè

nguoimoi
08-04-2005, 15:38
Read me, please !
http://ddth.com/showthread.htm?t=62827

Hans Voralberg
08-04-2005, 19:14
đề nghị bác vikhoa thay skin mới cho diễn đàn, skin này có vẻ hơi nhạt và xấu đó, cho thêm phần "đến từ" (location) trong profile của thành viên cho nó sinh động...

Lượn đi cho nước nó trong, chả làm gì ra hồn suốt ngày ý kiến ý cò.

PS: mấy SM thấy ko hay thì del giùm, bực thằng cha này quá ko nói ko được.

vnjporg
08-04-2005, 20:55
To vnjporg: vikhoa đã trả lời bạn qua email và cũng nói rõ lý do rồi.

Vikhoa xem lại hộ đi nhé vnjporg gửi mail hỏi bạn về vụ paypal nhưng chưa thấy trả lời. Vụ thư bị cho vào thùng rác thì đã hiểu rồi .

Làm ơn cọi lại hộp thư 1 lần nữa hộ nhé.

Cảm ơn nhiều

DONNA_DONNA
21-04-2005, 16:57
Hôm nay em dùng Opera phiên bản mới nhất 8.0, truy cập vào diễn đàn, khi đăng nhập thì gặp thông báo lỗi tại trang : http://www.ddth.com/login.htm

You are trying to use a node of the CoDeeN CDN Network. Your IP address is not recognized as a valid PlanetLab address, so your access to CoDeeN does not include all HTTP types.

Và không đăng nhập được vào, đành sủ dụng IE.
Modem của quán này là PLANET.

Bass
22-04-2005, 05:40
Sao vào diễn đàn bằng internet exloper thì lại báo lỗi thế
nhưng dùng firefox thì ngon lành

freewarez
22-04-2005, 08:24
quá nhiều bài rác , và sai vị trí, mods đâu mất tăm hơi, trả thấy can thiệp gì cả...
có lẽ bác vikhoa phải tuyển mods lại từ đầu thôi, nên có biện pháp chống bài rác, như hạn chế 30giây mới đc gửi 1 bài, siết chặt hơn việc đăng ký.

Cần phải xóa các thành viên ảo đi, có nick nhưng k0 vào diễn đàn, phải có đến 15.000 đến 20.000 thành viên là ảo ấy chứ (bài viết =0)....

all_to_pc
22-04-2005, 10:21
có thể không ai nói diễn đàn tin học là dở nhưng có một số người nói DDTH cao xa quá mới làm quen với máy tính khó tiếp cận được nhất là trong chủ đề phần mềm của DDTH

đôi lúc mình cũng thấy mệt mỏi khi ngồi khỏang 3 giở trong DDTH

emdotlam
22-04-2005, 10:32
Bây giờ mọi thứ đang lộn tùng phèo. Các bác đừng làm nó loạn lên nữa. Chắc chắn là Ban Điều Hành biết và đang cố gắng. Tui cũng thấy chán khi vào đọc những ý kiến ý cò rồi. Cứ làm phát thịt chó tập 2 lại vui

@ All2PC : không ai bắt cậu ngồi 3,4 tiếng cả. Muốn ăn phải lăn vô bếp chứ. Không biết thì hỏi. Có sao đâu ?

nguyenduylong
27-04-2005, 10:22
admin cho hỏi hình như không đổi avatar được à? tui muốn dùng avatar rồi nhưng không được, đề nghị xem lại gìum với, cám ơn rất nhiều :D

enduser
14-05-2005, 04:26
hình như tui đã làm lỗi gì đó nên không được quyền post new thread, nếu có làm mích lòng ai về chuyện gì thì cứ nói cho tui biết đi để tui cố gắng phấn đấu làm 1 thành viên tiên tiến please please please hehe...:D

enduser
15-05-2005, 02:52
Sao dạo này post bài không được nữa.

Toàn nhận được thông báo sau

Forbidden
You don't have permission to access /newthread.htm on this server.

--------------------------------------------------------------------------------

Apache Server at www.ddth.com Port 80

Edit post cũng nhận được thông báo tương tự
nhưng có 1 số người vẫn post được thread mới
hay là cấm không cho những người ở hải ngoại post thread mới vì sợ những "vấn đề nhạy cảm" :D , mà chỉ cho những người trong VN thôi.

vậy you đang ở đâu vậy

mtt333
15-05-2005, 08:43
nhưng có 1 số người vẫn post được thread mới
hay là cấm không cho những người ở hải ngoại post thread mới vì sợ những "vấn đề nhạy cảm" :D , mà chỉ cho những người trong VN thôi.

vậy you đang ở đâu vậy

I đang ở Việt Nam. Cũng có thể cấm người đang ở Hà Nội chăng????

Ghost1982
15-05-2005, 08:50
Lại cấm sạch rồi :(
Chiều tối hôm qua thử thì thấy được, đã làm 1 phát trong chat chit nhưng bị xóa rồi
Đến sáng nay thì lại tèo
Cứ search rồi lôi thread cũ lên update vậy :)

enduser
15-05-2005, 12:55
I đang ở Việt Nam. Cũng có thể cấm người đang ở Hà Nội chăng????
vậy chưa hẳn là cấm những IP ở hải ngoại vì you đang ở VN
hay là cấm những người hay bàn những "vấn đề nhạy cảm" :D

alann
15-05-2005, 14:28
chán nhỉ, không biết rồi mai này cái diễn đàn này sẽ có vua chúa quan liêu. Ai muốn gởi gì tới Admin phải nhỏ nhẹ 1 tí kẻo bài vở đi lên cung trăng hết ... Tôi thấy bên Trai Tim Việt Nam Online (ttvnol.com) admin xử sự rất Professional, lịch sự .. tôi thấy cần phải học hỏi nhiều đấy !

laptrinhhethong
15-05-2005, 14:52
Dùng chức năng cứu password cũng chẳng được nữa :( ! Diễn đàn dạo này Admin nói là trả lời mà cả tuần rồi có thấy trả lời cho thành viên đâu :( *_*

giangyeutinh
15-05-2005, 14:57
hmm, em edit chữ kí cũng không được sad

L.T.H
15-05-2005, 15:11
sao mình muốn đăng kí một cái nick mới nhưng không thấy signup đâu hết à...

Nicholaspopup
16-05-2005, 16:49
1/Post new thread ko được
2/Không edit được
3/Không tìm lại pass được
4/...

gaixixon
16-05-2005, 17:29
sang bên potay.com mà post bài đi. Trang đó nhanh lắm. :D

vuongcautroi
31-05-2005, 13:33
Anh khoa ơi.!
Em muốn nhờ anh một chút được không a? Anh có tái liệu nào hướng dẫn việc sử dụng
My SQL trên server không ạ. Mình phải thiết lập và làm những gì trên server để mình có thể sử dụng đựơc MySQL hả anh ?Mong anh chi bảo giùm em..cảm ơn anh rất nhiều.