PDA

View Full Version : gặp rắc rối với card màn hình rời

luongcongtoai
03-06-2011, 10:42
cụ thể là mình cài win cho thằng bạn xong rồi chạy được một thời gian giờ nó đem 1 cái card man hình mới mua lại của ai (ko có driver) đã test là không hư hại gì
nhưng khi cắm vào trong main thì không lên được màn hình cả 2 onboard và rời dạy là bị gì

M.O.T
03-06-2011, 10:52
Mổi card màn hình đều cần driver cho nó.
Máy còn cài cái driver củ, tự nhiên gắn cái mới vào. HDH tưởng vẩn còn card hình củ nên load cái driver củ. đương nhiện là màn hình không chạy.
Màn hình không chạy thì lấy gì mà sửa chửa.

Mở máy và hít F8 key vào safe mode.

Baoan_online
03-06-2011, 11:27
không lên được màn hình cả 2 onboard và rời dạy là bị gì

Cụ thể là bạn định làm gì?
Bạn cắm vào không lên hình hay là muốn lên hình cả 2 cái vậy ?

luongcongtoai
03-06-2011, 14:55
Cụ thể là bạn định làm gì?
Bạn cắm vào không lên hình hay là muốn lên hình cả 2 cái vậy ?
chỉ để sử dụng card thôi
mình cắm vào nó không lên màn hình thì lam sao ma cài driver hay safe mode ji được.

cuong_k5b
04-06-2011, 15:37
Bạn cắm card rời vào dù chưa có driver thì nó vẫn vào được bình thường.Chỉ có điều nó bị giật giật thui.Bạn phải xem lại bạn đã cắm chặt chân chưa.mà chú ý là khi đã cắm card màn hình thì cái cáp màu xanh nối màn hình với máy tính thì bạn phải cắm vào card rời.Nếu vẫn không thấy hiện tượng gì nữa thì bạn xem lại card rời của bạn còn sống không

luongcongtoai
04-06-2011, 21:25
Bạn cắm card rời vào dù chưa có driver thì nó vẫn vào được bình thường.Chỉ có điều nó bị giật giật thui.Bạn phải xem lại bạn đã cắm chặt chân chưa.mà chú ý là khi đã cắm card màn hình thì cái cáp màu xanh nối màn hình với máy tính thì bạn phải cắm vào card rời.Nếu vẫn không thấy hiện tượng gì nữa thì bạn xem lại card rời của bạn còn sống không

cụ thể là trước khi cài win cho nó thì card vẫn ok mà bạn, còn về cắm chặc thì mình cắm rất ok rồi vặn cả ốc vít nữa nhưng vẫn không lên, sợ đụng độ card onboard mình cũng đã uninstall, nhưng kết quả chả được gì

dyland
05-06-2011, 13:13
bạn vệ sinh lại card màn hình và khe cắm trước rồi hãy gắn vào khe ! ( dùng cục gôm và bàn chải í ).Sau khi lên màn hình thì download driver của nó và setup cho nó là được thôi.

ton.
08-06-2011, 01:24
Bạn làm theo cách của mình thử đc ko nha:
- Gỡ card rời ra
- Gắn dây màn hình vào card onboard, mở máy xem có khởi động vào Windows được ko?
- Nếu được thì bạn Uninstall cái driver cũ, với cái driver của card onboard luôn.
- Rồi sau đó gắn dây màn hình vào card rời và khởi động lại nhé.

quangdu_tran
08-06-2011, 23:21
bạn cần nhận định điều này khi cắm card vào thì máy chạy kô lên man hình ma bạn nhấn phím numlock con chớp đèn không,,nếu kô lên đèn thì máy ko chạy rùi bạn ạ.vậy sao lên hình được,
còn trường hợp lên phím numlock mà cả 2 card rời và onboard dều kô lên thì hơi hiếm,,thường là do lỗi card thôi,,,card củ thì thường kén main,,hay main kén card thôi,,...bạn cần xem lại card...,,,,.

tiger84
08-06-2011, 23:27
Tháo ra vệ sinh lại tiện tháo pin cmos để một lúc. Găm lại thử coi