PDA

View Full Version : List file and folder

hiepsi@
30-03-2005, 10:31
Ai co phan mem list file and folder hoac co cach nao in tao bo cau truc file and folder trong may tinh lam on chi giup

qktoan
30-03-2005, 11:06
cái đó mình đó biết vài cái nhưng mà quên tên nó roài, vì để làm việc này thì mình dùng cái có sẵn của Windows là vào Command Prompt / di chuyển đến thư mục cần lấy list , đánh lệnh Dir >>list.txt khi đó nó sẽ có một file tên là list.txt trong thư mục mà bạn vừa dùng lệnh để in cây thư mục đó ..còn nhiều cách lắm, nếu bạn dùng Total Commander nó cũng có khả năng dir nguyên danh sách thư mục ra cho bạn luôn.

phphthu
30-03-2005, 11:58
Ai co phan mem list file and folder hoac co cach nao in tao bo cau truc file and folder trong may tinh lam on chi giup
dir /s /b C:\ >list.txt
tree /f C:\ >list.txt

hiepsi@
30-03-2005, 14:30
cám ơn nhiều..................

skynet
31-03-2005, 01:37
tốt hơn là bạn có thề làm như sau đề có 1 lệnh in folder trong context menu
vào registry >> vào hkroot > Folder>shell : tạo 1 key mới là List > nhấn vào List : tạo 1 key mới là command. nhấn vào command. qua bên kia vào default values gõ giá trị sau : Command.com /c tree /A /F > d:\list.txt %1 . Sau này muốn in folder nào chỉ cần chuột fai >list . sẽ có 1 file list.txt trong ồ d của bạn

freewarez
31-03-2005, 17:28
cần gì phải dài dòng thế, các cậu có thể dùng Total Commander 6.51(-www.ghisler.com ( đã có link trong box Giới thiệu phần mềm) , chọn folder cần in, chọn file >> Print ... thế là được.

Hoặc dùng Print Folders tại -www.stratopoint.com

hiepsi@
31-03-2005, 19:26
Thank you các bác em sẽ thử tất cả các cách