PDA

View Full Version : Outlook Express thật không đơn giản

hot_hn
30-03-2005, 09:30
Có ai biết lỗi này là gì không?
"the connection to the server has failed. Account: 'YahooPOPs', Server: '127.0.0.1', Protocol: SMTP, Port: 25, Secure(SSL): No, Socket Error: 10061, Error Number: 0x800CCC0E"
Tôi không thể nào dùng được Outlook Express 6.0 khi gửi thư đi thì nó lại báo lỗi này. mặc dù tôi đã cài đặt theo hướng dẫn của http://www.ttvn.com.vn/vi-VN/tintuc/cntt/2004/10/150.ttvn - 62k
ai đã sử dụng Outlook Express xin hướng dẫn tôi cách cài với. cảm ơn nhiều

dinhbaochau
30-03-2005, 11:00
Có ai biết lỗi này là gì không?
"the connection to the server has failed. Account: 'YahooPOPs', Server: '127.0.0.1', Protocol: SMTP, Port: 25, Secure(SSL): No, Socket Error: 10061, Error Number: 0x800CCC0E"
Tôi không thể nào dùng được Outlook Express 6.0 khi gửi thư đi thì nó lại báo lỗi này. mặc dù tôi đã cài đặt theo hướng dẫn của http://www.ttvn.com.vn/vi-VN/tintuc/cntt/2004/10/150.ttvn - 62k
ai đã sử dụng Outlook Express xin hướng dẫn tôi cách cài với. cảm ơn nhiều

Thế này nhé bác.!

Trong outlook chọn Tool/Account -> Chọn Tab mail -> Chọn Propeties -> chọn Tab Advances .
Chọn -> Outgoing mail(SMTP) = 465
Check vào : This server reguires.....(SSL)

Nhìn xuống phía dưới : chọn tiếp: Incoming mail (POP3) =995
Check tiếp vào: This server .....(SSL)

Sau đó ..... nhấn một phát OK là được.

Nhưng chú ý nhé: Bác đang xài Pop của yahoo nên Bác phải lên Web Mail của Yahoo setting lại cái Account của bác là xài Pop nhé. " Muốn xài thì phải xin chứ..."
Chúc bác thành công

namquan
30-03-2005, 15:52
Thế này nhé bác.!

Trong outlook chọn Tool/Account -> Chọn Tab mail -> Chọn Propeties -> chọn Tab Advances .
Chọn -> Outgoing mail(SMTP) = 465
Check vào : This server reguires.....(SSL)

Nhìn xuống phía dưới : chọn tiếp: Incoming mail (POP3) =995
Check tiếp vào: This server .....(SSL)
OE báo lỗi khi check YahooPOPs mà sao bác lại chỉ người ta config POP3 của...Gmail?!! Làm thế thì không cách gì sửa lỗi đó được đâu. Mặt khác nếu Yahoo của hot_hn là @yahoo.com thì cũng không thể xin xỏ gì được hết, vì Yahoo Mail không hỗ trợ POP3 miễn phí nữa, không thể setting cái POP and forwarding được.
Bác hot_hn xem lại hướng dẫn trong bài viết và kiểm tra thật kỹ xem mình có thực hiện đúng các bước hướng dẫn không, có chỗ nào sai không. Rất tiếc tôi không dùng YahooPOPS nên không thể góp ý tỉ mỉ cho bác được, nhưng những gì tôi biết là YahooPOPs cũng khó dùng và trục trặc, chứ không đơn giản đâu. Hack được Yahoo Mail không phải là chuyện dễ làm. Muốn khỏe, anh em có thể vô mail.yahoo.com.sg (Yahoo Singapore) đăng ký hộp thư và check bằng POP3 miễn phí, khỏi phải dùng phần mềm trung gian gì cả.

Cuong_DC9
31-03-2005, 02:00
Với yahoo.co.uk (mail) miễn phí, dùng OE chỉ nhận được email thôi chứ không gửi được đâu, còn với yahoo.com thì nhận cũng không dùng.

dinhbaochau
31-03-2005, 09:38
OE báo lỗi khi check YahooPOPs mà sao bác lại chỉ người ta config POP3 của...Gmail?!! Làm thế thì không cách gì sửa lỗi đó được đâu. Mặt khác nếu Yahoo của hot_hn là @yahoo.com thì cũng không thể xin xỏ gì được hết, vì Yahoo Mail không hỗ trợ POP3 miễn phí nữa, không thể setting cái POP and forwarding được.
Bác hot_hn xem lại hướng dẫn trong bài viết và kiểm tra thật kỹ xem mình có thực hiện đúng các bước hướng dẫn không, có chỗ nào sai không. Rất tiếc tôi không dùng YahooPOPS nên không thể góp ý tỉ mỉ cho bác được, nhưng những gì tôi biết là YahooPOPs cũng khó dùng và trục trặc, chứ không đơn giản đâu. Hack được Yahoo Mail không phải là chuyện dễ làm. Muốn khỏe, anh em có thể vô mail.yahoo.com.sg (Yahoo Singapore) đăng ký hộp thư và check bằng POP3 miễn phí, khỏi phải dùng phần mềm trung gian gì cả.

Bác nói thế chí phải.
Nhưng cái bác trên hỏi mình là Pop yahoo.com mình quên mất là cái thằng này không hổ trợ Pop miễn phí, chỉ có cái thằng yahoo.com.au mới cho POP miễn phí.

hot_hn
01-04-2005, 17:36
Bác nào đã từng sử dụng Outlook Express 6 rồi có thể hướng dẫn em cách thiết lập OE6 để em có thể nhận và gửi Mail. Em đã làm theo cách của các bác hướng dẫn nhưng không được. vậy bác nào biết xin hãy hướng dẫn chi tiết cho em được không. OE kém quá không biết thiết lập như thế nào. Em cảm ơn các bác nhiều nhiều.........