PDA

View Full Version : Các cao thủ giúp em cái này vơi

red_devils
28-03-2005, 01:06
mình bị 1 vấn đề với cái 4r VBB 3.0.3 của mình các bạn ai biết xin chỉ giáo dùm cái
đó là bộ đếm người đọc topic trong 4r của mình không họat đông . tức là cứ topic nào lập ra thì cho dù có rất nhiều người đọc đi chăng nữa thì số người đọc topic đó vẫn chỉ là số 1 . còn nếu có thêm 1 reply thì nó sẽ công thêm 1 lần đọc . nhìn rất buồn cười và khó chịu vì có nhưng topic có 100 reply ( rất nhiều người đọc ) vậy mà nó thông báo là có 101 lần đọc (topic + thêm 100 reply) . mình hỏi nhiều người thì được trả lời là lỗi khi hark mod top 5 . nhưng mình đưa về Skin mặc định ( Skin không hark top 5 ) mà vẫn bị như vậy. xin các cao thủ chữa hộ mình con bệnh này dùm nhé .
xin cảm ơn nhiều và hậu tạ

conanld
30-03-2005, 21:47
Mình cũng bị thế này. Nguyên nhân của mình là do việc backup và restore csdl của 4r (backup & restore bằng cách copy cả thư mục csdl). Còn của bạn thì mình đoán cũng là do việc insert dữ liệu mới vào các bảng của database bị gì đó thôi. Nhưng cách chữa bệnh thì mình ...chịu . Ai đó giúp giùm cái nhỉ

red_devils
31-03-2005, 03:13
thế mới lạ mà . web mình cũng chỉ họat động được hơn 1 tháng thôi . backup và restore CSDL 1 lần lúc chuyển qua host mới . mà trước lúc đó đã bị vấn đề này rồi :( . còn do hark mod quyền user thì mình chằng động gì đến nó cả . và quyền Admin cũng chẳng nhìn thấy gì huống chi members . lkn ko tin qua thử www.tuoitreonline.cz ngó qua .nhìn tức mắt ghê . có những bài hát dùng angrefire host 1 BG BW mems vào nghe hết cả BW mà chỉ có 1 người đọc híc
P/s Ai biết cái này chỉ dùm cái coi . đãi uống bia không say không về nìa