PDA

View Full Version : Ý tưởng về phần mềm tự động gửi bài trong diễn đàn VBB(VBB Poster)

freewarez
27-03-2005, 12:42
Ý tưởng của mình về phần mềm này là: Đây sẽ là phần mềm mô phỏng các động tác của con người: ra lệnh mở IE, gõ vào tên diễn đàn (VD: www.ddth.com) , sau đó tự động đăng nhập vào diễn đàn theo username và password bạn đã chỉ định, sau đó bạn sẽ chỉ định cho nó vào 1 box nào đó, click nút NEW THREAD và tự động copy nội dung các file bạn đã chỉ định cho nó rồi paste vào cửa sổ soạn thảo của diễn đàn và tự động click nút SUBMIT NEW THREAD để gửi bài.

Nếu có phần mềm này thì việc bạn gửi bài sẽ nhanh hơn, bạn có thể xếp nhiều file để có thể gửi nhiều bài cùng 1 lúc vào diễn đàn (như kiểu các JOBS của FlashGET đó). Trong diễn đàn www.reaonline.net cũng đã có người lập trình phần mềm IBF poster để gửi bài trong diễn đàn IPB rồi đó.

jiSh@n
27-03-2005, 16:35
Thực ra cái này cũng ko có khó, chủ yếu là cần nắm vững phương thức GET/POST của HTTP là được. Ngoài ra còn phải biết rõ về các file php của vBB nữa.

freewarez
10-04-2005, 08:54
Thực ra cái này cũng ko có khó, chủ yếu là cần nắm vững phương thức GET/POST của HTTP là được. Ngoài ra còn phải biết rõ về các file php của vBB nữa.

nếu bác JS viết được chương trình này thì hay quá, nếu đc thì share cho mọi người nhá...........

netexp79
11-04-2005, 10:24
Hi,

Bạn có thể dùng một chương trình soạn thảo macro để viết tuy nhiên viết bằng marco thi có nhiều vấn đề hơn.
Một cách khác là bạn có thể dùng .NET để viết, nếu dùng .NET bạn tham khảo các function Sendkey, SendKeyWait...các function liên quan đến process.. Viết bằng .NET dể control hơn và nó có thể chạy trên bất kỳ máy nào, macro thì không hoàn toàn.

P/S nếu bạn viết chương trình để post bài thì tôi nghĩ đây là một idea không hay lắm :D

netexp79

Cận
14-04-2005, 21:46

cái này có vẻ ko khả thi vì đâu phải GET/POST là được, nếu được chẳng hóa ra vbb flood được àh ? nó phải check session chứ.

jiSh@n
15-04-2005, 01:59
Nếu dùng TWebBrowser thì seo nhỉ? Yêu cầu người dùng login vào vBB bằng TWebBrowser để có cookie, sau đó thì cứ dùng TWebBrowser để gửi HTTP GET/POST.

Cận
15-04-2005, 19:06
Nếu dùng TWebBrowser thì seo nhỉ? Yêu cầu người dùng login vào vBB bằng TWebBrowser để có cookie, sau đó thì cứ dùng TWebBrowser để gửi HTTP GET/POST.

nói như bạn thế thì mấy cái forum vbb bị flood topics sạch rồi

ý tưởng hook keyevent nghe ra có vẻ được, nhưng còn có nhiều vấn đề lắm: vị trí nút new thread, rồii vị trí các textbox,....

mathswt
16-04-2005, 01:37

ý tưởng hook keyevent nghe ra có vẻ được, nhưng còn có nhiều vấn đề lắm: vị trí nút new thread, rồii vị trí các textbox,....
ý của bác jiSh@n là muốn dùng đối tượng TWebBrowser để tạo 1 form gởi bài "an toàn" cho diễn đàn (check session, cookies) --> không gây được flood.
-------------------
Các bạn xem thử cách này được k0 nhé:
* Viết 1 app cho phép nhập bài vào 1 topic nào đó --> nhấn send --> chương trình kiểm tra số ký tự tối thiểu của bài viết --> kiểm tra thời gian post giữa 2 bài.--> quyết định cho phép gởi lên diễn đàn hay k0

jiSh@n
17-04-2005, 03:19

Flood hay ko là chuyện của vBB. Còn ở đây tôi nói là dùng TWebBrowser thì có thể ra lệnh cho login, post bài... thông qua HTTP mà ko cần sự can thiệp của user, cũng chẳng cần hook keyevent hay xác định vị trí của nút bấm.

Allbegins
17-04-2005, 11:13
Ý kiến hay đó. Vậy thì xin góp 1 ý tưởng tổng quát.

Thiết kế 1 Soft sao cho các Member chỉ cần nhập 1 số thông tin sau đây là có thể gửi nội dung:
- Domain diễn đàn
- User
- Pass
=> nó sẽ tự động Connect vào các Forum có liên kết.

Tiếp theo User chọn Forum (Dữ liệu Về Forum sẽ được load hoặc Cache trên máy Local)

Tiếp theo User sẽ soạn thảo. Về mặt này, SOftware làm tốt và ít bị lỗi hôn WebBrowser.

Sau đó send.

SOftware này có thể sử dụng những chuẩn chung để các có thể chạy được trên nhiều Forum khác nhau. Vì thế công nghệ chủ lực sẽ là: XML.

Các bạn thấy thế nào?

Cận
18-04-2005, 19:13
Flood hay ko là chuyện của vBB. Còn ở đây tôi nói là dùng TWebBrowser thì có thể ra lệnh cho login, post bài... thông qua HTTP mà ko cần sự can thiệp của user, cũng chẳng cần hook keyevent hay xác định vị trí của nút bấm.

Xin lỗi thật tình tôi không hiểu dùng TWebBrowser làm sao ? Xin cảm ơn

Tiếp theo User chọn Forum (Dữ liệu Về Forum sẽ được load hoặc Cache trên máy Local)

Cái này có vẻ hơn khó, nếu forum ko hỗ trợ RSS thì sao ? chẳng lẽ phải viết regex ? :blink:

jiSh@n
18-04-2005, 20:37
Có thể điều khiển TWebBrowser theo ý muốn (tự động fill form, submit, thay đổi HTML source, menu, scrollbar...) chứ ko chỉ là cho hiển thị trang web.

hoangchau
23-04-2005, 20:17
Chỉ cần Admin của DDTH bỏ chút thời gian viết 1 cái API (webservice) sau đó ai cũng có thể viết một Desktop APP để nhận/post bài một cách dễ dàng

freewarez
26-04-2005, 15:42
nếu các bác hiện thực hóa đc ý tưởng này thì thật tuyệt vời...

vneconmember
01-12-2008, 00:02
Có software nào để Flood vbb như tụi trung quốc hay làm không nhỉ?

dinhanhency
01-12-2008, 00:19
Cái này hình như bọn nước ngoài viết rồi, tự đăng ký tự spam bài luôn.
Cái này có lẽ nên dùng AutoIT là hợp lý.

tran_khanh
17-12-2008, 00:02
Cái này tui đã làm rồi, lý thuyết là nếu human làm được thì tui cũng code được. Tuy nhiên, cách tui làm thì chỉ specific đến một website, nghĩa là cũng với code đó, nếu dùng cho website khác thì không được.

Giờ muộn rồi, để hôm nào rảnh post cách làm của tui vậy. (Anh em nào quan tâm thì PM tui nói rõ hơn. Thanks)

randomize
02-01-2009, 20:35
cùng 1 forum thì khá đơn giản , mình lập trình giả các thao tác như sau:
1. ấn chuột vào ô username, gõ username
2. tương tự với pâssssword........
...........
tóm lại các nút đứng im thì mình làm đơn giản thôi

tatthanh
02-01-2009, 21:57
tớ cũng dùng AutoIt cho những việc tương tự, bạn thử xem

Champion
02-03-2009, 20:56
1 code leech bài vbb còn đây là soft leech bài cho vbb , phpbb ,IPB , rất tiếc là chưa có discuz và mybb ^^ nhưng nó chỉ hạn chế leech bài từ 2 trang khủng của nước ngoài là
Quote:
http://www.*****-bb.org (http://www.*****-bb.org/)
http://www.****bb.org (http://www.****bb.org/) [site này là site *** nên đừng có leech ^^]
Tuy có 2 site nhưng leech film & music , game cũng đủ full data ^^
Hướng dẫn chút
Giao diện chương trình như thế này
Trong tab Login
- Leech : Chọn site leech ,phía dưới là login vào site leech , tất nhiên là các pác phải đăng kí site leech rồi mới login đc ^^ ,ấn creat new acc ở phía dưới đó
- Forum brand : chọn dạng 4rum các bác leech về
- Login url : Địa chỉ login 4rum leech về , ex : http://yoururl.com/forum/login.php
- New theard url : Địa chỉ của bài viết mới tại mục cần leech về , ex : các pác lấy music về 4rum mình thì vào box nhạc của các bác rồi ấn new theard là ra link ^^
- Login : Acc sử dụng để leech ở 4rum mình
Xong mục login ,sang mục Options
Available Sections : chọn mục leech
Main Config : bác nào cho sau bao nhiêu time mới post bài thì điền time vào pause ( theo giây )

Bên cạnh bác nào thích dùng tag hide thì tích vào , hok thích dùng tag size cũng tích vào
Cuối cùng Start , ngồi chờ nó post bài ,khoảng 5-10s/bài tùy theo độ ỏn định của mạng
Quote:
http://www.ziddu.com/download/3525270/autopost.zip.html

tesulakata
15-10-2010, 16:56
Thôi. mấy bác chỉ chém gió thôi
Flood Post
cái ý tưởng điên cuồng này thì cứ ý tưởng thôi

Chẳng thằng học trò, sinh viên nào của Việt Nam dám nghĩ và dám làm cái này cả

Thằng nào cũng ngại núi e sông đò ngang đò chiều thôi

Tốt nhất là ngồi nhà mà chơi game
:)) để thằng doanh nghiệp thuê thằng hacker nó làm hộ.
anh em học lập trình hay gì gì đó thì cũng chỉ là lý thuyết xuông cho 5 năm đại học mà thôi.
Chém

vzic
15-10-2010, 19:07
Vấn đề là bản đăng ký của các forum đa dạng, không giống nhau có những ô nhập chắc chắn bạn không qua được. Ví dụ nó hỏi 1 + 1 để xác nhận thì may ra bạn có thể tính toán ra. Nhưng khi nó hỏi. Forum này do ai sáng lập thì đúng là bó tay còn gì :D
Nếu như bạn xây dựng được 1 hệ thống tài khoản, đăng ký thủ công thì có thể oke. Mà Post vào đúng box cũng là 1 vấn đề nữa. Tóm lại cái này không nên. :D

noactive
15-10-2010, 21:56
10 phút để code cái này, chẳng có gì khó