PDA

View Full Version : giai ho ba`i tap

yumi
11-08-2002, 04:00
Ai giải hộ mình bài sau rùi gửi vào hòm thư : lmc91760@yahoo.com
Mình xin cảm ơn và hậu tạ

Bài 1 : Chương trình quản lý danh mục đĩa CD ROM âm nhạc (Thông tin về CD ROM có : Mã tên CD ROM , ngày phát hành , giá , ngày phát hành)CSDL là bảng có tên CD ROM với các trường ở trên .
Chương trình gồm 2 From :
Form 1 : Cập nhật các thông tin : thêm , xoá , sửa (from chính)
Form 2 : Thực hiện tìm kiếm theo các điều kiện , mã tên , ngày phát hành . Và hiện thị kết quả tìm kiếm From đươc gọi từ From 1 .

Bài 2 : Chương trình quản lý danh mục vật tư , thông tn một vật tư gồm có : mã , tên vật tư , giá bán , số lượng hiện có .
Cơ sở dữ liệu là bảng cso tên VATTU với các trường ở trên .
Form 1 : Form chính cập nhật các thông tin : Thêm , xoá , sửa .
Form 2 : Mục tìm kiếm theo các điều kiện : mã ,tên vật tư , giá bán và hiện thị kết quả tìm kiếm form2 được gọi từ form1 .

nomoretears
11-08-2002, 10:16
Tôi nghĩ bạn nên tự làm lấy bài tập của mình, nếu có khó khăn gì thì post lên sẽ có các bạn khác giúp. Chứ kiểu nhờ làm bài tập như vầy thì....

White_Rose
11-08-2002, 12:22
Toàn là những phần cơ bản Add, Update, Delete, Find thôi mà. Bạn dùng DAO hay ADO?

sirhuydq_fotech
11-08-2002, 13:18
Co dau noi ve DAO, ADO trong VS.NET khong, bao toi voi

JackPhan
11-08-2002, 13:26
he he, cái nì thì chẳng ai giúp được đâu, bài cơ bản không à, bạn tự làm thì mới nắm được kiến thức chớ ngồi đợi người ta làm cho sao được. Nếu làm mà bị rắc rối chỗ nào thì mới hỏi chớ, chưa làm đã hỏi thì làm sao làm :D

CrazyBabe
11-08-2002, 14:10
Trời, không giúp người ta thì thôi lại còn ỉ eo lon ton, không có tính xây dựng, thừa thời gian à ?

Teppi
11-08-2002, 17:59
Theo tôi, bạn nên tìm cuốn "Lập trình cơ sở dữ liệu với VB6" để học về cách sử dụng DAO hay ADO trong VB. Tôi đã thử lập trình với DAO để tạo một project quản lý nhà cho thuê. Vì mã nguồn quá dài và project khá phức tạp nên tôi không thể post lên đây được. Hoặc nếu như bạn có bộ đĩa MSDN( Microsoft System Developer Network) thì có thể tham khảo online nhanh hơn. Hãy tự học thì bạn mới có thể nắm được kiến thức và đó mới là của bạn.

Chúc thành công
Teppi !

quaitieutu
12-08-2002, 09:49
Các bạn đó nói đúng đó Yumi à
Tụi mình chỉ có thể "chỉ bạn cách câu cá "chứ không thể "câu cá giúp bạn được".Có gì khó cứ post lên ,anh em sẽ giúp

yumi
12-08-2002, 14:58
Tui đâu cần cái cần này vì Tui đâu có học nó ? Có đứa nhờ hỏi hộ thì giúp thôi ? Ông nào làm được thì giúp cái đê? Gì mà chỉ giáo nhiều vậy ?

JackPhan
13-08-2002, 00:29
thui, cũng được, nếu làm hộ thì tính tìn è, hic mà cái này tính làm sao đây? 8D

yumi
13-08-2002, 08:19
Trả công bằng Account internet nhé ?
Làm hộ đi . Khi nào có bài tập thì hãy Email cho Tui , Tui sẽ trả công bằng account qua Email cho . Account xịn 99% luôn

Còn cái này nữa nè ! Vào đó xem xong giúp được thì cám ơn nhiều : http://www.diendantinhoc.com/showthread.php?s=&postid=3870#post3870

JackPhan
15-08-2002, 01:00
hic lỡ khổ chủ acc nì đòi nợ tui rùi sao :D tại dzì xịn có 99% hay acc nước ngoài hoặc vnn1269 thì cũng như .... có thui (không như không được vì như không là không có gì ~ không có sao dzị thì đâu bị dzì :D)

yumi
16-08-2002, 00:12
Sao chẳng có ai giúp thế nhỉ ? Admin và ông quản trị ROOM này đâu rồi ? Chả nhé cả cái diễn đàn này toàn những ông chọc ngoái thôi sao ?
TO JackPhan : Ông gà quá ! Tốn tiền là phải

vikhoa
16-08-2002, 09:06
Sao lại có cái vụ giải bài tập hộ nhỉ ?

Thử lên www.sourceforge.net hoặc 1 số site cái có sourc VB mà tìm xem.

Ở đây khuyến khích trao đổi học hỏi chứ không khuyến khích "làm bài tập ở trường" giùm đâu.

JackPhan
16-08-2002, 23:33
hiện nay đang làm nè.
"gà" là sao?
????????

yumi
17-08-2002, 08:28
Ý ẹ ! Trao đổi cái giề ! Tui không làm được mới hỏi , có bài đọc rùi mới biết chớ . Giúp cái đê .
Mấy bài TP trong đường dẫn sau tui làm rùi mà không chạyhttp://www.diendantinhoc.com/showth...d=3870#post3870
Ai làm hộ cái nào .
To JackPhan : Lên mạng mà mất tiền NET thì là gà chớ sao . ==> GiCó đi có lại , ai giúp cái đi

anhteo007
13-05-2003, 21:38
Tui cũng muốn có cái Acc đó lắm, nhưng khó tin quá đi thôi !
Có cái gì bảo đảm có Acc thì tui gửi bài giải cho ! OK ! Hehehe !
Admin không phản đối chớ ?

Mà nè JackPhan ơi, tui kết cái câu của đằng ấy quá :
<B>Xin mãi lang thang trên tình trường đầy sóng gió,
Xim mãi tìm một bóng giai n

trungnt88
14-05-2003, 09:55
tự làm đi có mấy cái db và dùng tạm acess cho zễ ! mua wển lập trình db zới vb6 đi