PDA

View Full Version : Tìm card Creative SoundBlaster Live! Platinum (4.1) cũ

maitranhai
26-03-2005, 14:46
Các bác có biết chỗ nào bán card Creative SoundBlaster Live! Platinum (4.1) cũ không vậy, chỉ em với. Cám ơn nhiều lắm lắm

alexdelpiero
27-03-2005, 14:46
Mua creative 4.1 làm gì ,chơi luôn con 5.1 đi,âm thanh hay hơn hẳn,nếu dùng 4.1 thì bắt bõ dùng luôn chip tích hợpluoon cho rồi,thế nhé bác!

mathiencusi
27-03-2005, 17:41
Mua creative 4.1 làm gì ,chơi luôn con 5.1 đi,âm thanh hay hơn hẳn,nếu dùng 4.1 thì bắt bõ dùng luôn chip tích hợpluoon cho rồi,thế nhé bác!

4.1 hay 5.1 như nhau thôi ........................

Creative 4.1 live! đá Creative baster 5.1 chêt ngắc ah ...............xài sound card phải coi nó xài chip gì chứ như con Inteo 915 7.1 mà vẫn cùi như thường đó thôi :whistling

Ngoài game ra không có bài hát nào cần tới 4.1 chứ chưa nói tới 5.1 coi DVD may ra

someone1984
27-03-2005, 22:24
Các bác có biết chỗ nào bán card Creative SoundBlaster Live! Platinum (4.1) cũ không vậy, chỉ em với. Cám ơn nhiều lắm lắm

Nếu bạn cần thì mình sẽ gửi mail cho người bạn ở US tháng 5 này sẽ về kiếm cho.Mình sẽ thông báo giá lại cho bạn sau.

nnhu
28-03-2005, 10:34
Nếu nghe nhạc thì theo giới chơi đồ hi-end thì hệ thống 2.1 là hay nhất, mà máy tính chủ yếu là nghe nhạc, bạn có thể nghe nhạc cả ngày, ngày này qua kia chứ làm sao chơi game hay xem phim liên tục được như vậy. Vì vậy chỉ cần sound onboard là được vì mấy main 915 sau này sound rất khá. Sau đó chơi bộ loa thật ngon là được. Như tôi chỉ có cái sound cũ Yamaha 9.5 USD mua lâu rồi nhưng mới đây chơi đại bộ loa Bose Companion 3 260 USD về nghe nhạc hết ý, tại cái gu của tôi chỉ khoái nghe nhạc. Nói thật lắp bộ loa này vào tuy công suất không lớn lắm nhưng vể chất lượng âm thanh không thua mấy dàn máy rời, thậm chí nghe nhạc bằng các phần mềm khác nhau thì cũng hay như nhau, xài windows media hay winamp có hay không có DFX thì cũng như nhau.

maitranhai
29-03-2005, 11:00
Cám ơn các bác nhiều nhe
Nhưng mình xài card Creative 5.1 nghe cũng tạm thôi, còn card Creative platinum 4.1 giá hiện tại đến 99 $ lận, nghe rất hay, nhưng mình không đủ tiền mua nên mới nhờ các bác chỉ chỗ mua đồ cũ.

Bác someone1984 ơi, bác gởi mail cho mình đi (maitranhai@yahoo.com). Nhưng bác hãy nói giá thử xem, vì mình cũng không nhiều tiền lắm, thằng T&H ở Sài Gòn bán con Creative Blaster live Platinum này đến 99 $ lận