PDA

View Full Version : Mình muon chep toan bo cau truc cung nhu du lieu cua SQL ???

MakeLove
19-11-2002, 08:35
Mình muon chep toan bo cau truc cung nhu du lieu cua SQL Server tu may nay sang may khac thi lam the nao? Ban nao biet chi dum, thanh that cam on.

CrazyKing
19-11-2002, 20:25
Sao ông này hỏi nhiều quá vậy ??? ở bên box C ổng cũng hỏi mí câu trời ơi không hèn !!!!
Tui trả lời ông nè :
Nếu bạn cần chép luôn cả cấu trúc, dữ liệu, các stored procedure, diagram... thì bạn có thể dùng nhiều cách. Dùng DTS hoặc dùng chức năng backup/restore. Nếu 2 máy của bạn dùng cùng một phiên bản SQL và bạn có quyền trên cả 2 máy thì có thể đơn giản là chép 2 tập tin ứng với DB của bạn. Trước khi chép nhớ shutdown SQL Server ở máy nguồn. Ở máy đích, chọn chức năng tạo Database mới nhưng là tạo mới từ tập tin có sẵn. Theo tôi biết một số bạn tận dụng ưu điểm là OLE DB Connection đến SQL Server có thể kết nối thẳng đến tập tin DB. Cách này phù hợp với việc nộp bài hoặc lập trình trên nhiều máy (ở trường và ở nhà/các bạn làm chung nhóm) nhất là khi đem bài đi nộp cho giáo viên. Nghe giống như Access quá các bạn nhỉ.

9Star
20-11-2002, 11:06
Bạn vào nơi cài MSSQL chọn thư mục DATA rồi chép 2 file tênCSDL.MDB và file tênCSLD.LOG rồi sang bên kia chep vào thư mục DATA lại rồi dùng lệnh sp_attach để tạo CSDL lại... lâu rồi không dùng không nhớ lệnh như thế nào nữa, bạn coi trong phần help đó chỉ cần đổi tên trong ví dụ thành tên CSDL của bạn là được rồi...

danceswithwolves
21-11-2002, 09:12
trước khi chép theo cách của 9star@ phải detach database. Chuyển database -> XML format cũng là một cách nữa.

CrazyKing
22-11-2002, 11:09
Cách của 9star thì cũng đúng , nhưng lỡ mình không có quyền trên Database đó thì sao ??? Không có quyền chép 02 file đó !!!???

9Star
23-11-2002, 08:48
hehehe đã không có quyền trên Database đó thỉ chẳng có cách nào mà chép được nguyên cái database đi đâu hết á...

vietlap
12-01-2003, 10:38
nếu bạn muốn copy y chang toàn bộ các CSDL từ máy này sang máy khác thì copy luôn thư mục DATA từ máy nguồn rồi ghi đè lên máy đích. (Nhớ stop các service trên cả 2 máy nhé) Sau khi ghi đè thì 2 máy giống nhau y đúc.