PDA

View Full Version : Khóa đĩa CD

atula 3000
25-03-2005, 09:17
Bạn nào có chương trình khóa đĩa CD để không cho người khác chép ko zdậy ? Có thì cho mình xinh nha, mình đang cần gấp lắm đó hoặc cho mình link cũng được thanks

quang_thacgian
26-03-2005, 22:46
Bạn thử chương trình nầy xem: unCDcopy(1,822,996 bytes).
Đây là chương trình chống sao chép CD một cách bất hợp pháp. Những CD được ghi bằng chương trình này chỉ có thể đọc chứ không thể sao chép. Nếu ai đó cố gắng sao chép sẽ báo lỗi hay “rớt đĩa”.

http://www.echip.com.vn/echiproot/Softwares/2004/unCDcopy.exe

black_nguyen
27-03-2005, 12:25
Đây là chương trình chống sao chép CD một cách bất hợp pháp. Những CD được ghi bằng chương trình này chỉ có thể đọc chứ không thể sao chép. Nếu ai đó cố gắng sao chép sẽ báo lỗi hay “rớt đĩa”.

Mình muốn burn 1 CD music nhưng không muốn cho người khác copy lại mình có thể dùng softs này được không??? cái này dung được tất cho data, múic ,video , mp3 luôn hả..vậy khi burn thì mình phải dùng soft này chỉnh làm sao để họ kô copy được??? còn nếu dùng clone CD thì có copy được không???

quang_thacgian
27-03-2005, 18:40
Chào bạn black_nguyen. Mình chỉ thử chơi cho biết, chưa có kinh nghiệm mấy, xin nhờ bạn nào có nhiều kinh nghiệm giải thích dùm. Thanks

atula 3000
28-03-2005, 09:23
thanks các bạn nhiều lắm but ct nay cung ko khóa được cd data. bạn còn chương trình nào khac ko zdậy :)

Ghost1982
28-03-2005, 09:42
Những tay buôn bán CD như bọn tôi mà nhìn thấy câu hỏi này là buồn lắm đấy lol lol
Nói chung là chẳng có cách nào 100% cả bởi vì có khóa tốt thì cũng sẽ có chìa xịn
Đơn giản ngay như đại gia M$ cũng có chống được việc ăn cắp bản quyền đâu, các bro thì nghĩ làm gì cho tốn noron thần kinh hehehehe

atula 3000
29-03-2005, 11:45
bạn ghost1982 nói cũng đúng đó but người ta yêu cầu mình phải khóa đĩa thì mình phải làm sao đây có ai giúp mình ko zdậy

VSiAQ
31-03-2005, 08:47

unCDcopy description

TECHIE GERMAN JOURNOS at Heise and at famous German journal c't teamed up a software house to produce a tool that allows users to make copies of copy-protected audio CDs.
The team said it was prompted to action by complaints from CD purchasers that "unCDs", like those by Celine Dion or crooner Robbie Williams, failed to play in CD drives typically found in PCs and Macintoshes.

The tool, unCDcopy, allows these customers to make copies of their purchased CDs, says Heise. It says it converts the data using some kind of analogue conversion and that a separate tool exists with which to cut the parcel the recording up into separate tracks.

Không phải là chống copy đĩa!!!

dinhbaochau
31-03-2005, 09:21
Có một cách chống đó là ..................không cho ......mượn đĩa.

Còn khó hơn ....lên trời.

haule_nth
31-03-2005, 12:49
Pác có thể xài cách ghi đĩa mù, theo em cách này cũng không ok lắm.........................................