PDA

View Full Version : Hỏi bác Ghost 1 tí về lỗi của Ghost 8.0

Tran Kieu Anh
23-03-2005, 16:30
Máy tôi chạy 2 HDD Raid 0 (Seagate SATA 120GB), phân làm 4 vùng (C,D,E,F), cài 1 OS Win XP trên C:. Tôi dùng Ghost 8.0 ghost ổ C lại thành file luuc.gho trên ổ D. Hôm nay ổ C cài lung tung nhiều quá nên mất ổn định, lại dùng Ghost 8.0 (trong Dos) đổ file luuc.gho vào ổ C nhưng bị báo: "luuc.gho is not a Symatic Ghost file. Or is not the correct span segment. Task can not be completed". Vậy bác Ghost cho tôi hỏi có phải Ghost ko hỗ trợ cho hệ thống ổ cứng Raid 0 hay máy tôi bị lỗi gì vậy. Khắc phục làm sao?

Tran Kieu Anh
25-03-2005, 10:50
Bác Ghost đâu rồi sao lên mà toàn trả lời spam không hà, có bài chuyên môn chính dành cho pác lại quăng cục lơ hả.

Ghost1982
25-03-2005, 10:54
Hic hic theo như Ghost đã thông báo thì đó là do file Ghost có vấn đề hoặc có lẽ là khi nén và bung nén Ghost bạn đã không dùng cùng 1 version nên chương trình không nhận ra.
Ghost vẫn hỗ trợ Raid và SATA!

Tran Kieu Anh
25-03-2005, 12:53
Bác đọc chả kỹ gì cả, tui có nói là toàn dùng Ghost 8.0 chạy trên dos, còn file ghost.exe thì chả có vấn đề gì hết vì tui đã sử dụng 1 đống đĩa source rồi, cái nào cũng vậy. Thậm chí tui cài lại win, lại ghost tiếp, đến khi bung ra lại vẫn y sì cái báo lỗi đáng ghét.

kenjin
25-03-2005, 14:31
Bạn nên tìm cái đĩa hiren's mà boot ghost

Ghost1982
26-03-2005, 09:16
Tôi trả lời dựa theo thông báo lỗi của chương trình chứ không phải là không đọc kỹ bài của bạn :)
Theo thông báo lỗi thì file gho có vấn đề
Nếu như bạn nói tức là đã cài lại Win và Ghost mà vẫn bị vậy thì ==> phần cứng của bạn có một món gì đó không tương thích với Norton Ghost. Điều này thì tôi hoàn toàn bó tay.
Đã lên Symantec nhưng chẳng thấy cái thông tin nào nói việc Ghost hỗ trợ HDD RAID ra sao cả :(

Tran Kieu Anh
28-03-2005, 18:25
Theo bác, khi ghost có nên nén high compress ko, hay tại khi nén tôi để chế độ này nên nó bị lỗi nhỉ. Theo bác khi ghost nên để chế độ nào?

black_nguyen
28-03-2005, 21:43
chào bạn..nên chọn high đi!!

babylearnit
28-03-2005, 22:06
chọn High rồi lại giống pác Tran Kieu Anh nữa cho xem, bao nhiêu MB lắm mà tiếc!
Ông nội Tran Kieu Anh chạy tới 2 cái 120G vậy mà còn lo hết Space, khiếp thật, chắc chứa Film dữ lắm! ^_^

Anh bạn tôi Ghost máy mạng vì ko có ổ CD chép thẳng File Ghost vào máy thì bị lỗi, sau đó gắn ổ CD vào, dùng ghost trong bộ Hiren Boot thì ghost được, SATA chưa xài nhưng lúc trước bạn tôi đã có lần bị như vầy! Thử lại thử Tran Kieu Anh, nếu đúng vậy thì thông báo nhé!

black_nguyen
28-03-2005, 23:18
không phải đâu!! mình chọn high cũng là do ghost1982 truyền lại thôi??

Tran Kieu Anh
29-03-2005, 13:56
Tui đã dùng Hiren Boot rồi mà, ko được, đã nói là dùng các bản rồi mà. Hình như Ghost 8.0 ko hỗ trợ cho Raid 0 thì phải, chỉ ghost, ko bung được.
Máy tui ko chứa phim, chỉ chứa game và soft, với dữ liệu cá nhân thường xuyên sử dụng thôi. Phim và những cái gì ít dùng thì lưu vào DVD sao phải chứa vào HDD (1GB=1$) phí đi, mới lại làm máy chạy chậm nữa. Chắc lại nghĩ tui dùng 240G để chứa phim *** chắc, mấy ông cứ nghĩ xấu cho tui khổ thân.