PDA

View Full Version : XIN HÃY TƯ VẤN VỀ LÀM KỸ SẢO FIML, ẢNH !

dark
23-03-2005, 14:05
Tôi đang có kế hoạch mở một cửa hàng chuyên về làm kỹ sảo phim ảnh, biên tập video... Nhưng hiện nay còn khá lơ mơ về lĩnh vực này. Có bạn nào biết có thể tư vấn cho tôi về thị trường và khả năng phát triển của thị trường này trong tương lai được không ?
Rất mong sự tư vấn của mọi người !

Co Loa
23-03-2005, 14:14
Bạn không có chuyên môn về lĩnh vực này thì làm sao có thể tư vấn hay giúp đỡ khách hàng được, quả là ý tưởng táo bạo.
Nếu bạn có tài về quản lý tất nhiên có thể làm Manager và thuê kỹ thuật viên làm việc cho mình thì không hiểu biết cũng chẳng sao vì tụi nó "cày cho mình".
Ở VN tôi không rõ lắm còn ở châu âu các Sếp khá vững về chuyên môn.

dark
23-03-2005, 14:28
Cảm ơn bác đã trả lời.

Về kỹ thuật hay chuyên môn thì em có thể học hỏi nhanh, hoặc vừa làm vừa học, tất nhiên mới đầu thì mình phải làm tất rồi, đi từ thấp đến cao.... Bác biết ở Châu âu lĩnh vực này như thế nào cho em biết rõ hơn được không. Một lần nữa xin cảm ơn bác.
--------------
e mail : sangnv@swissinfo.org

digitalct
26-03-2005, 21:40
Nghề biên tập video đòi hỏi chuyên môn cao: phải biết cơ bản về hình ảnh, biết quay phim, sử dụng thành thạo các trình biên tập, cấu trúc flie...v.v.v Đó là những thứ phải biết trước khi muốn mở Studio.

QuocPham
28-03-2005, 07:49
Kiếp sau không làm nghề video nữa. Mà nếu có làm thì làm chủ như bạn dark vậy :D

tuyphong
21-10-2005, 00:46
Dũng cảm là đức tính tốt nhưng Xin đừng mạo hiểm. Có thể bạn là người có đầu óc kinh doanh, nhưng kĩ thuật là vấn đề khác. Hãy bỏ đồng tiền vào cái bạn nắm rõ hơn là cái bạn lơ mơ. Chúc thành công