PDA

View Full Version : Hỏi: tìm hình minh họa cấu hình, thiết lập wireless trong LAN và WAN.

Real Madrid
23-03-2005, 12:58
Hiện mình đang làm đề tài về lĩnh vực này, nhưng lại không tìm đâu ra hình minh họa trong việc cấu hình wireless cho LAN và WAN trong môi trường Windows 2000. Bạn nào đã làm đề tài này hay đã có làm việc trong lĩnh vực cấu hình mạng này thì có thể share cho mình các hình ảnh cấu hình được không? Hiện mình đang rất rất cần để hoàn tất chương trình của mình.
Chỉ cần các bạn chụp lại các hình ảnh trong khi cấu hình wireless cho máy tính là được, chỉ cần cấu hình cho các máy tính có thể truyuền liệu cho nhau là đủ, không cần phải thiết lập tường lữa hay bảo mật gì cả.
Chỉ cần sau khi cấu hình, mạng có thể hoạt động như một mạng LAN, WAN là được, vậy là xong.
Xin cám ơn các bạn rất nhiều!

tengtengvn
25-03-2005, 08:20
Có cần phải cấu hình gì đâu, connect AP vào là nó tự động config thôi. Hầu hết hiện giờ có DHCP buildin rồi.

angel_hell81
26-03-2005, 21:07
Không đơn giản như vậy đâu bạn à, tùy loại Modem thôi. Bạn thử dùng bằng Modem Zyxel của FPT cho khi đăng ký xài ADSL và cắm nó và AP vào Hub xem. Nếu ko set DHCP và DNS do Modem cấp thì nếu máy cắm dây sẽ vào được, và máy dùng Wireless sẽ được AP tự động cấp DHCP và sẽ ko vào được.

Buccaneer
13-04-2005, 17:57
Bạn vào quantrimang.com có bài theo ý bạn đó

tungjin
17-04-2005, 11:59
ban co ebook nao hay ve thiet ke WLAN va cac san pham ve Wifi khong upload cho toi voi ,toi can lam nhanh len nhe toi xin chan thanh cam on

dienbaquan
22-04-2005, 22:49
Không đơn giản như vậy đâu bạn à, tùy loại Modem thôi. Bạn thử dùng bằng Modem Zyxel của FPT cho khi đăng ký xài ADSL và cắm nó và AP vào Hub xem. Nếu ko set DHCP và DNS do Modem cấp thì nếu máy cắm dây sẽ vào được, và máy dùng Wireless sẽ được AP tự động cấp DHCP và sẽ ko vào được.

Vẫn vào được. Router ADSL xài ip tĩnh có khai báo DNS, AP Router xài ip tĩnh và cấp IP động cho Wireless với gateway là IP của ADSL, DNS của ADSL luôn.