PDA

View Full Version : Lỗi không hiểu

digitalct
22-03-2005, 17:22
Tôi và các bạn có 1 cấu hình máy giống tất cả chúng tôi đều làm photoshop
CPU- 2.8
Main intel 865
card đồ họa FX 5500
DDR 256X2
HDD 160GB
Khi tôi mở tất cả các ứng dụng khác thì không sao, nhưng xài photoshop khoảng 10 đến 15 phút thì máy bị đứng không làm tiếp được nữa, trong khi đó vẫn mở ứng dụng khác thì vẫn được, Bạn tôi cũng có máy cấu hình giống vậy và cũng bị trường hợp giống như tôi.
Mong các bạn có kinh nghiệm cho mình lời khuyên.

namquan
22-03-2005, 18:58
Nếu các ứng dụng khác đều mở được, duy có PS là không được, bạn cần nghĩ đến cái bản PS mà bạn và bạn của bạn đang dùng có thể bị lỗi chăng ? Cấu hình máy bạn là mạnh, dư sức chạy đồ họa 2D. Còn nếu lỗi RAM hoặc card đồ họa thì sao chỉ lỗi riêng trong PS thôi ? Bạn thử tìm bản PS khác cài lại và chạy thử, hy vọng sẽ khắc phục được sự cố.

digitalct
26-03-2005, 21:48
Cảm ơn bạn,để mình thử xem sao.

meteor_rain21
27-03-2005, 12:44
nếu bạn xài bản photoshop cs thì nên kiếm bản mới đi bạn vì bản cũ bị lỗi ,

digitalct
27-03-2005, 20:28
Mình xài bản CS,Hôm qua về là mình cài lại liền song vẫn bị lỗi như cũ thật là thua luôn kho6ng biết phải làm sao nữa.

Tran Kieu Anh
28-03-2005, 17:26
Cái bản cũ nó ăn vào Win registry rồi, tốt nhất bạn nên cài lại Win (upgrade) rồi cài lại bản mới thử xem sao.

namquan
28-03-2005, 20:09
Bạn cũng chưa nói là bạn xài hệ điều hành nào. Nếu là Win XP thì phần lỗi thuộc về Photoshop CS nhiều hơn. Chưa cần phải cài lại Win vội, bạn chỉ cần restore hệ thống lại thời điểm trước khi cài Photoshop cũng được. Sau đó, bạn thử tìm một bản PS 7.0.1 cài vào thử xem. Nếu hệ thống chạy tốt thì là PS CS bị lỗi, còn nếu PS 7 vẫn chạy không ổn sau 10, 15 phút thì chịu khó cài lại Windows. Nên nhớ Win 2000 Pro cũng có khi không chạy tốt với PS CS, mà vô tình bạn lại rơi vào trường hợp đó. Tuy không thể giải thích bằng lý luận, nhưng trong thực tế tôi đã chứng kiến vài trường hợp như vậy, mong các cao thủ chỉ giáo thêm.

hot_hn
29-03-2005, 16:32
May cua ban mua lau chua? Khi may bi do ban do thu xem Quat Chip co chay khong? neu quat khong chay thi ban hay thay 1 cai quat moi the la xong. con quan van chay binh thuong thi xem lai Photoshop CS. Version nay loi nhieu lam. chuc ban may man.

dinhbaochau
29-03-2005, 16:38
Vấn đề mấu chốt ở đây là cái Vga, không phải là Vga mới là không có lổi đâu, bác thử thay bằng cái Vga khác và "chạy" thử xem, nếu bị lổi thì cài HĐH còn nếu không vấn đề gì thì ...thay "Vê ga"

Thử xem đi bác nhé

digitalct
07-04-2005, 21:06
Xin cảm ơn các bạn mình xài XP sp1, mình đã cài PS 7.0.1 cũng vẫn bị lỗi như cũ. khi cài mình đã gỡ bằng regedit trong hệ thống đã sạch rối mới cài, mình không có đủ thiết bị để thay thế kiểm tra xem có lỗi phần cứng không chỉ cài tới cài lui sof thôi chắc phải mua máy khác quá các bạn ơi.