PDA

View Full Version : mạng megavnn chập chờn

luongduytruong
31-05-2011, 10:23
tình hình là em vừa mới lắp adsl mega vnn (gói easy) được tặng một cái modem 1 cổng,nên xóm em phải dùng swich chia mạng ra,nhưng mạng chập chờn kinh khủng,dis liên tục,giờ em có một cái modem 4 cổng,em muốn thay thế cái modem của vnpt kia bằng caí modem của em nhưng không biết làm thế nào,em thử cắm vào rồi ma không vào được mang,các bác có thể hướng dẫn cụ thể cách thay thế cái modem kia được không ạ!

ngluong099
31-05-2011, 10:58
không được bạn ơi chỉ có thể dùng swich hoặc mua modem có số cổng nhiều của vnpt.
chúc bạn thành công!

tam_giang
31-05-2011, 11:05
>> tình hình là em vừa mới lắp adsl mega vnn (gói easy) được tặng một cái modem 1 cổng,nên xóm em phải dùng swich chia mạng ra,nhưng mạng chập chờn kinh khủng
Một ống dẫn nước cố định mà cả xóm xài thì nhỏ giọt hoặc không có nước đâu có gì lạ. Cứ mỗi nhà cài một gói "easy" chắc hết chập chờn. Bạn có 100 cái switches chia ra 100 xóm càng tệ hơn.

luongcongtoai
31-05-2011, 23:37
chào bạn!!!
mình cũng đang dùng gói easy của vnpt nè nhưng chỉ share ra 3 mấy bằng hub switch mua có 130k thôi mà mạng cũng chập chờn rồi.
Nếu bạn muốn chạy tốt thì yêu cầu đổi lại gói cước basic thử đi ko thì family luôn cho cả xóm dùng mỗi người chừng vài chục chứ nhiu
nếu có ý định đổi modem thì bạn phải lấy moden của vnpt sau đó kêu mấy thằng kĩ thuật tới no cấu hình cho là xong

gon87
31-05-2011, 23:44
Sao em cũng dùng Easy chia ra 4 cổng mà vẫn chạy tốt nhỉ?? Em mà Down MF vẫn Max đường truyền. Thấy nhiều bác kêu ghê quá mà nhà em chả sao. Thử kiểm tra lại bằng cách để 2 nhà dùng thử xem sao bác ???

emperor666
01-06-2011, 11:18
mình mạnh dạn chia 7 phát vẫn bt :D. Còn bạn hiền muốn thay modem thì cắm cái modem mới vào reset rồi gọi điện cho vnpt đọc tên modem bảo nó chỉ cách cấu hình.