PDA

View Full Version : Đề nghị mở một mục cho anh em gửi gắm tâm sự !

So Lo
19-03-2005, 08:31
--------------------------------------------------------------------------------

Trong chúng ta ai ai cũng có những niềm vui nỗi buồn, nhiều lúc có bạn bè tâm sự thì không nói, chứ có khi bạn bè nó bận hết thì biết trút vào đâu? vì vậy đề nghị mở một mục cho anh ( chị) em gửi gắm tâm sự vào đây, để cùng chia sẻ.........

Gửi 01 người ở một phương xa...........

Cũng đã lâu rồi phải không em? gần 03 năm rồi còn gì?
Không biết bây giờ em đã như thế nào nhỉ? ANh mong rằng em vẫn khỏe và hạnh phúc!
Có nhiều cách người ta định nghĩa hạnh phúc,
Người chỉ cần có nhiều tiền là đã cảm thấy hạnh phúc,
Người chỉ ước mong sao có sức khỏe là đã hạnh phúc rồi.
Kẻ lại cho rằng phải có cả tiền, sức khỏe lại phải có cả vợ đẹp con ngoan.....

Còn với anh, hạnh phúc là do mình tự cảm thấy em ạ, Hạnh phúc với anh có khi là tất cả: tiền bạc, địa vị.....Nhưng đôi khi chỉ đơn giản như nụ cười của em...

Có những lúc, người ta nghĩ là mình hạnh phúc, nhưng thật ra đó chỉ là những giả tạo mà thôi để rồi khi nhận ra thì thật là cay đắng. Có những khi, Hạnh phúc thóang qua mà ta cũng không hề hay biết, đến 01 lúc nào đó, ngẫm lại thì có thể đã muộn màng.

Ngày xưa, àh không, nói như vậy thì hơi quá... Ngày trứơc, chúng ta thật vô tư phải không em? Dẫu không hẳn là vậy, nhưng khi ấy , với anh - anh chàng sinh viên xa nhà thì nỗi lo cơm áo gạo tiền so với những nhiệt huyết thanh niên có đáng là bao...Còn em thì khỏi nói, một tiểu thư như em thì còn lo gì nữa.

Em phải đồng ývới anh là em đã thương anh trước đấy nhé! Điền đó cũng đúng thôi mà, hihihi rõ ràng anh là một anh chàng dễ thương lắm tài vặt bậc nhất đội văn nghệ trường còn gì?
Và, anh phải nói với em là, khi ấy em không phải là mẫu người của anh!
Nhưng chẳng biết từ lúc nào anh đã cảm thấy một điều gì đó giữa hai chúng ta......Và rồi anh cũng đủ thông minh để biết rằng mình đã yêu em.....

em biết đó, anh rất giàu tự tin! Và thế là anh cũng tự tin rằng, anh đã có em, điều ấy đối với anh là tất yếu, như trái đất xoay quanh mặt trời, như mưa thì từ trên trời rơi xuống vậy...
Có rất nhiều những chuyện xảy ra trên hành tinh này mà chúng ta không thể nào biết hết được. Có những chuyện dẫu chúng ta có biết nhưng cũng không làm được gì. Với anh và em, thì có quá nhiều chuỵên đã xảy ra.... đến nỗi anh không thể nào kiểm soát được, ban đầu anh cứ nghĩ rồi sẽ ổn cả thôi, sau cơn mưa trời lại sáng, thế nhưng, chưa hết cơn mưa này lại đến cơn mưa khác, rồi lại bão giông, sấm sét.......Thế rồi , em đi, em đi theo con đường của em. Con đường mà em hằng mơ ước. Với em, có lẽ là hạnh phúc.
Có người bảo với anh rằng em hợp với anh vì em có nhiều tham vọng như anh. ANh cũng nghĩ vậy. Nhưng cũng vì điều đó mà đã ra đi.

Anh chới với và lạc lõng. ANh cô đơn. Anh không biết phải làm gì? anh không thể giữ em lại. Bởi , phải nói là anh khônng đủ sức. Anh nghĩ khi ấy chỉ có tình yêu mới đủ sức làm điều ấy, nhưng em có còn yêu anh nữa đâu! em đã chấp
nhận tất cả để được ra đi theo ước mơ của mình cơ mà...

Anh cam chịu, vì con đường của anh còn quá dài, bàn tay anh còn trắng dịu, trái tim anh còn ôm ấp những giấc mơ.......

Em bây giờ đã xa....
Không hẳn là không còn gặp lại......
Nhưng có lẽ, chẳng còn gì để nói....

Phải không em?

So Lo
21-03-2005, 09:09
Chà, sao không có ai tâm sự với Solo hết vậy? buồn ghê.......

Ghost1982
21-03-2005, 09:44
Bro cứ solo 1 mình đi lol lol

THE LAST LEAF
21-03-2005, 10:07
Khờ khờ, tên đã là So lo mà còn máu tâm sự cơ đấy