PDA

View Full Version : HELP-Sự cố không biết nguyên nhân

luongcongtoai
30-05-2011, 16:52
mình cài lại win xp3 cho thằng bạn (dual-core E6500 - RAM 2G)thì lúc vào win lần đầu tiên thì không thành vấn đề nhưng khi restart máy lại thì vào trong win được luôn (qua đoạn WELCOM)nhưng máy bị treo!!! mình đã tháo ra ráp lại nhưng vẫn gặp hiện tượng như dạy
cứ nghĩ là đĩa win bị hư - nhưng khi mình cài cho 1 thằng bạn khác ở cạnh phòng trọ cấu hình thấp hơn (celeron - RAM 512)thì chạy rất bình thương!!!
ai từng gặp qua vấn đề này chưa chỉ giáo giúp

tam_giang
30-05-2011, 17:00
Hình như đã hỏi ở đây rồi:

http://www.ddth.com/showthread.php?t=621297

luongcongtoai
31-05-2011, 11:34
tại không thấy có người trả lởi cứ tưởng sai nội dung nên qua đây hỏi lại

Baoan_online
01-06-2011, 14:18
Bạn cài xong win lần đầu rồi restart lại luôn hay có cài thêm cái gì không rồi mới reastart :D

luongcongtoai
01-06-2011, 18:20
không bạn ah, chỉ cài lần đầu rồi restart lại thôi

mjst4k3
02-06-2011, 10:02
Nguyên nhân là cài chưa đủ driver hoặc đã đủ nhưng ko đúng driver(tuy vẫn nhận nhưng hoạt động không tốt-->nên thường treo máy).

Baoan_online
02-06-2011, 17:23
Nếu cài win xong mà bạn cài driver rồi mới khởi động lại thì có thể là do cài sai driver nên mới bị vậy.
Nếu bạn chỉ cài xong win rồi khởi động lại luôn mà bị thì có thể là lỗi HDD. Bạn có thể dùng phần mềm MHDD trong đĩa Hirent boot để kiểm tra lại ổ cứng nhé :D

vanvu92
02-06-2011, 17:29
Có ai giúp mình với !!!!!
Trong thiết kế web từ form--->drop-down box
Trong drop-down box làm sao để mình chạy số một cách tự động mà ko cần phải add từng số, rất mất thời gian
Mọi người giúp mình với , thank

luongcongtoai
02-06-2011, 22:24
Nguyên nhân là cài chưa đủ driver hoặc đã đủ nhưng ko đúng driver(tuy vẫn nhận nhưng hoạt động không tốt-->nên thường treo máy).
bạn đọc kĩ lỗi của mình đi mình chưa cài driver mà !!1 vào được cả bên trong chỉ chạy được 1 2s là treo

Nếu cài win xong mà bạn cài driver rồi mới khởi động lại thì có thể là do cài sai driver nên mới bị vậy.
Nếu bạn chỉ cài xong win rồi khởi động lại luôn mà bị thì có thể là lỗi HDD. Bạn có thể dùng phần mềm MHDD trong đĩa Hirent boot để kiểm tra lại ổ cứng nhé :D
mình vào safe mode và safe mode network vẫn bình thường !^^ chả biết lỗi gì nữa chán thật

Trong drop-down box làm sao để mình chạy số một cách tự động mà ko cần phải add từng số, rất mất thời gian
xin lỗi hình như bạn nhầm chủ đề thì phải

user_84_gialam
02-06-2011, 22:34

Lộn box rồi bro ! wa box lập trình hỏi nhé.

mjst4k3
03-06-2011, 07:53
[QUOTE=luongcongtoai;2823207]bạn đọc kĩ lỗi của mình đi mình chưa cài driver mà !!1 vào được cả bên trong chỉ chạy được 1 2s là treo

Nói còn thiếu,xin bổ sung.Chưa cài hoặc đã cài nhưng chưa đủ hoặc cài ko đúng driver.Vậy đã được chưa?

luongcongtoai
03-06-2011, 09:50
Nói còn thiếu,xin bổ sung.Chưa cài hoặc đã cài nhưng chưa đủ hoặc cài ko đúng driver.Vậy đã được chưa?
mình chưa cài driver gì hết, không cài bất cứ cái gì hết thì lấy gì mà đủ với đúng, bình thường máy thiếu hay ko có driver vẫn vào được mà chỉ có cài nhầm nó mới treo!!!
mày mò cả máy ngày mới biết thật ra là ổ cứng thằng này bị BAD bỏ 1 ngày ra chạy BAD công với sock điện nên em dem cái main ra tiệm cho nó đo lại rồi ở nhà chạy HDDboot rồi ghost lại giờ ok rồi
thanks máy pác nhiệt tình comment

c4uno1
03-06-2011, 12:53

Cái này là tui chưa thấy bjo à nha. Ko đúng ko bjo chạy đc. Mà thiếu Driver máy vẫn chạy chẳng bjo treo trừ khi hoạt động quá công suât