PDA

View Full Version : Hỏi về card Sound SIS 7012!!!

w_clock
17-03-2005, 15:34
Tôi được cho 1 con notebook Hyundai, Ce1.7GHz, Ram 128MB, 20GB HDD... cái đó kô quan trọng lắm.
Hiện giờ tôi đang bị một lỗi mà kô sao có thể giải đáp được mong mọi người giải thích hộ nhé.
Lúc đầu tiên tôi cài Windows XP SP2, chạy ngon lành, dùng driver của chnhs hãng nó nhận VGA là SIS 315, Sound card là Sis 7012 Audio... Sau một thời gian tôi kô thích, muốn tìm hiểu nên cài windows2000 Pro, oki kô có vấn đề gì cả ( vẫn nhận như trên).
Mấy hôm trước tôi cài lại Windows XP SP2 nhưng kô thể nào nhận được card sound, còn các thứ khác vẫn ngon lành. Tôi đã tìm và download driver mới nhất cảu SIS về rôi, đâu hình như là 12/2004 thì phải nhưng vẫn chịu à. Tôi đã cài đầy đủ cả driver chipset... nói chung là đầy đủ cả, nhưng còn cái card sound thì chịu chết.

Mong rằng có ai biết thì chỉ cho tôi với nhé, đừng ai khuyên tôi cài lại win2000 rồi update lên nhé kô được đâu, đã thử rồi, cũng đã tìm kiếm trên mạng nhiều nhưng kô thấy. Đã cài bằng tay rồi cũng kô được.
Hiện giò nó vẫn nhận là card sound nhưng có 1 cái vẫn chấm cảm màu vàng đẹp lắm các bác à.

Mong những ai hiểu về phần cứng chỉ giáo cho tôi nhé. Cám ơn.
w_clock@yaoo.com