PDA

View Full Version : Cần xem lại thái độ của admin, mod và member

volcanored98
17-03-2005, 09:04
Đã lâu không quay về DDTH, nếu các bạn xem thời gian mình đăng ký ở DDTH thì có thể nói cũng tương đương với một vài chú mod trong đây, cho dù mình post rất ít bài. Lâu rồi không vào đây 1 phần là tại vì DDTH quá chậm, đôi lúc không kết nối được và còn bị mất tên miền nữa, mà mình lại mau quên chẳng nhớ DDTH còn có tên miền khác là DDTH. Nói dông dài như vậy để các bạn thấy rằng mình là một người bạn cũ đã từ lâu không ghé thăm, chứ không phải một người khách qua đường.
Chính vì là người bạn cũ nên bây giờ vào đây mình cảm thấy DDTH đã có rất nhiều thay đổi, thôi thì cái gì tốt hơn mình không cần đưa ra bàn luận, bởi vì cần gì bàn luận, tranh cãi, góp ý những cái tốt. Mình chỉ nói những cái xấu, những cái cần xem xét lại mà thôi.
- Thứ nhất: Nói về admin chính của diễn đàn này: ViKhoa, so với khoảng 6 tháng trước đây, Vikhoa bây giờ đã khác, những lời nói, cách ăn nói, cách viết của bạn đã thay đổi rất nhiều. Từ một ViKhoa ăn nói từ tốn, nhẹ nhàng, sẵn sàng tiếp thu phê bình, lắng nghe các member, bây giờ mình có cảm giác ViKhoa có giọng điệu y như một ông chủ, đúng là bạn là chủ diễn đàn này, nhưng một mình bạn không thể tạo ra sức sống của DDTH. Bạn nên định hướng các member chứ không phải tạo ra con đường và bắt các member phải chạy theo. Bây giờ những bài viết của bạn nghe như có sự phán xét và hằn học hơn. Còn nữa nhưng mình nghĩ ViKhoa nên tự nhận ra những điều ấy và ViKhoa nên thấy rằng member là gốc rễ của diễn đàn, admin chỉ là người uốn nắn phần ngọn, phần kết tinh của gốc rễ mà thôi.
- Thứ hai: VỀ phần mod, phải nói ngày xưa mình thích nhất là những bài viết của Yuna_admirer, bay giờ nhìn lại giọng điệu của bạn cũng đã khá thay đổi, có vẻ ép đặt và hùng hổ hơn, những bài viết của bạn không còn hay như trước nữa mà thay vào đó là những bài viết có tính răn đe hù doạ và có vẻ như không còn tôn trọng những member khác, dẫu biết rằng bạn lớn tuổi và có học thức cao nhưng vào đây ai cũng bạn bè, cùng chung sức đóng góp cho sự phát triển của DDTH, vì vậy nghe những lời hoạch hoẹ của bạn tạo ra tâm lý không tốt cho các member, mà đây cũng là tình trạng chung của sự thay đổi phong cách của các moderator, các bạn hầu như không còn tôn trọng mọi người nữa, cũng như một bài mình đọc của Swan trong đó có đoạn "vì ngày xưa mình không có quyền close thread chứ không mình đã close từ lâu rồi", có phải câu nói này thể hiện quyền lực của một mod không? dẫu biết bạn phải close những thread không hay, không phù hợp nhưng không phải với cái phong cách ấy.
- Thứ ba: về các member cũ của diễn đàn, ai cũng biết các bạn là những người tâm huyết với diễn đàn, nhưng DDTH không phải là một chổ luôn luôn đúng, không phảinhững hoạt động của chúng ta luôn làm vừa lòng mọi người vì thế chắc chắn là sẽ có những member khác cảm thấy khó chịu, chúng ta phải lắng nghe và giải thích, chứ không phải chửi thẳng vô mặt họ như thế, đây đâu phải là một băng nhóm trên mạng, đây là một diễn đàn dùng để giao lưu và học hỏi, cần một sự công bằng và hoà bình chứ không phải hiếu chiến như thế.
Vẫn còn nhiều điều chưa nói và chưa thể nói, hy vọng DDTH sẽ tốt đẹp hơn và quan trọng là hy vọng chúng ta sẽ không còn thấy dòng chữ "đất của VK" do một thành viên nào đó phát biểu.
Một vài ý kiến đóng góp cho DDTH, có thể là dư thừa, có thể là thiếu thốn, chúc diễn đàn của chúng ta ngày càng phát triển.

fall_in_love
17-03-2005, 09:17
Mình hoàn toàn đồng ý với nhận xét của bạn. Mình cũng là 1 thành viên cũ của DDTH đã lâu không tham gia viết bài vì cũng cùng lý do tương tư, những nhận xét của bạn về VK, Yunna và Swan hoàn toàn chính xác.
Mình cảm thấy bây giờ họ không còn như xưa nữa, cái thủa hàn vi ấy khi còn bên TGA.
Giọng điệu của VK đã khác hẳn rồi, ít chịu lắng nghe, hay hằn học và thích trả đủa.
Yuna thì thôi khỏi phải bàn, vừa xấu người, vừa xấu nết, cậy mình có được cái bằng CCNA lại lên mặt dạy đời, xem thường thành viên, phải xem lại tư cách bạn ấy.
Swan thì tui không biết từ đâu nhảy vào cái diễn đàn này lên làm mod, nói năng trịch thượng, lập phe nhóm miền Bắcxoas bài vô tội vạ. Không xứng đáng làm mod.
Duy chỉ có anh TNDH là còn giữ những nét như xưa

dinhbaochau
17-03-2005, 09:19
Chậc chậc.... cái này hay thật. Chúng ta biết lắng nghe là chúng ta tồn tại, chúng ta biết sửa đổi là chúng ta phát triển, Chúng ta biết từ tốn là chúng ta biết tôn trọng, chúng ta biết "ăn năn" là chúng ta biết huớng tới tương lai và "phát triển" bền vững.
Làm sao chúng ta không có những "hạt sạn" trên một "vùng đất" như thế này. Chúng ta biết tôn trọng những ý kiến như thế này cũng hiếm có member nào có thể phát biểu một cách bình đẳng như thế.
Bác volcanored98 có "cảm giác" và "có vẻ như" đó là ý kiến riêng của bác ấy, điều đó chúng ta phải tôn trong là dĩ nhiên rồi, nhưng xem lại coi bác ấy nói có đúng không!
Mình nghĩ phê bình dù nặng hay nhẹ đều quan trọng cả, vấn đề là chúng ta tiếp thu nó như thế nào. Ở đây tôi nói "chúng ta" là tôi muốn nói đến sự bình đẳng như bác ấy nói.
Bác Khoa và các Mod hãy lên tiếng đi!

yuna_admirer
17-03-2005, 09:21
edited. :detective :innocent: :innocent:

Ghost1982
17-03-2005, 09:23
Tôi tham gia ở diễn đàn còn lâu hơn nữa nè ... cũng thấy nhiều người thay đổi, ngay cả mình cũng có đổi thay nữa nhưng mà cố gắng giữ vững lập trường cố gắng hòa nhã với mọi người.
Trong 3 người mà các bro nói ở trên thì tôi không vừa ý nhất là Swan (nói thực lòng đấy). Có lẽ Vikhoa không nên trao quyền lực một cách quá dễ dàng như vậy. Đồng ý là Swan cũng tích cực cũng năng nổ nhưng nếu cho một phát lên SMOD như vậy thì quả là không nên. Có lẽ nên để Swan chức danh như Venus thì sẽ hay hơn : một người chuyên tổ chức ăn chơi ở miền Nam và một người chuyên tổ chức ăn chơi ở miền Bắc.

real_time
17-03-2005, 09:29
bài này đúng là đáng được vote 5* nhưng đoạn này thì chưa được:

Swan thì tui không biết từ đâu nhảy vào cái diễn đàn này lên làm mod, nói năng trịch thượng, lập phe nhóm miền Bắcxoas bài vô tội vạ. Không xứng đáng làm mod.

1. Bạn nên xem lại những gì SWAN xóa đâu phải là xóa bừa đâu.
2. lập phe nhóm đó chỉ là trong mục chít chát để cho không khí trong diễn đàn sôi nổi hơn khi mà tôi cảm thấy hình như trong diễn đàn này tự nó đã phân ra làm phe nhóm rồi thì phải (cái mà SWAN lập ra chẳng qua chỉ là muốn xóa nhòa cái khoảng cách Bắc Nam mà thôi.)

volcanored98
17-03-2005, 10:30
Mình thì ít post bài, thứ nhất là tại vì khả năng hạn hẹp, thứ hai là những gì muốn post thì có mem khác post rồi lại hay hơn những gì mình muốn post :-). Mình không muốn spam bài, nhưng lại khoái mấy ông spam bài như Ghost1982 :-).
Thật ra đâu ai chắc được cảm giác của mình là đúng, vì vậy mình mới nhấn mạnh những chổ do cá nhân mình cảm nhận được. Đó chỉ là cảm nhận các nhân thôi.

@Yuna: Mình biết trên diễn đàn có khoảng 35.000 thành viên số lượng lớn như thế các bạn phải rất khó khăn để quản lý. Thế nhưng thử hỏi, dựa vào chuyện ấy để có thái độ không tốt, những câu văn khó chịu người ngoài nhìn vào sẽ nghĩ gì? Mình không chỉ đích danh ai cả ngoài ViKhoa, bởivì Khoa là người quản lý toàn diễn DD. Còn Yuna, mình đưa bạn ra làm minh chứng là vì bạn cũng là những thành viên lâu năm, có nhiều bài viết chất lượng và là một mod nhiều người biết đến.
Có thể những gì mình viết là không hoàn toàn đúng, không hoàn toàn chính xác, nhưng đó là cảm nhận của một người lâu rồi mới ghé thăm diễn đàn, là một thành viên lâu năm mà mình có cảm giác như vậy thì trách gì những người mới đến.

hoangtuan8x
17-03-2005, 11:17
Thật ra thì trong khoảng thời gian có những "sự kiện nóng bỏng" trên diễn đàn này mà ai cũng biết, Admin, các Mod và các member thân thuộc dường như đã đứng sát lại bên nhau để "chiến đấu" lại một số member khác, tạm gọi với từ ngữ không được hay là "đối thủ" hay là "kẻ phá hoại" gì đấy. Vì thế mà mọi người có cảm giác là có sự phân biệt, phe cánh. Cũng chính vì lí do "chiến đấu" với "kẻ phá hoại" nên một số người mà rõ nhất là admin và các smod dùng nhiều từ ngữ không ôn hòa. Nỏng nảy cũng là bản tính của người trẻ chúng ta, nó chỉ xấu khi bạn thể hiện quá lố thôi.

Nhưng ai cũng có cuộc sống của mình ngoài đời, phải lo kiếm tiền để sống rồi bao nhiêu nỗi lo khác nữa chứ đâu có rảnh nhiều mà ăn thua đủ với nhau trên mạng này. Vì thế mà đừng quá xét nét làm gì :). Như bản thân tôi vào diễn đàn này thật sự không quá quan tâm đến thái độ, tình cảm của các member khác. Cái tôi quan tâm nhất là được trao đổi với mọi người kiến thức về vi tính, giao lưu với những người bạn mới, rồi lúc rãnh quá thì tán gẫu (hay là spam). Ngay cả bản thân bạn Volcanored98 khi góp ý như thế cũng đâu có quyết chí là phải làm cho diễn đàn thật tốt lên đâu, mình thấy thế cứ nói thế, theo cảm nghĩ chủ quan họ có nghe không thì cũng được, đây chỉ là diễn đàn online thôi mà, bất cứ lúc nào nó cũng có thể bị hack sạch database hoặc server down (như đã từng xảy ra)... Tôi nói thay cảm nghĩ của bạn như thế có đúng không Volcanored98 nếu sai thì xin bỏ quá :yes:

Ai cũng có suy nghĩ, ý kiến riêng dù sai hay đúng thì dám nói thẳng ra là đáng khen rồi. Những ai không dám thể hiện chính kiến của mình, đợi người khác rồi hùa theo thì mới là đáng chê. Khen cho cái tinh thần dám làm, chứ đâu có ai dám chắc chắn mình đúng hoàn toàn rồi mới làm, nhất là trong vấn đề đối nhân xử thế !

cũng như một bài mình đọc của Swan trong đó có đoạn "vì ngày xưa mình không có quyền close thread chứ không mình đã close từ lâu rồi", có phải câu nói này thể hiện quyền lực của một mod không? dẫu biết bạn phải close những thread không hay, không phù hợp nhưng không phải với cái phong cách ấy.

Trường hợp cụ thể này bạn nên đọc thêm cả những thread cùng chủ đề (đã bị xóa). Với thái độ, lời nói của những member trong thread đó thì smod Swan trả lời như thế theo tôi là bình thường. Đúng vậy, Smod có quyền thể hiện quyền lực của mình trên diễn đàn, xóa những cái đáng xóa. Cũng như trong xã hội, một cơ quan pháp quyền có quyền cưỡng bức thi hành đối với công dân vi phạm pháp luật. "Quyền lực" ở cái nghĩa đó mới đem lại công bằng được.

Riêng bạn Fall_in_love tôi phải nói là bạn đừng có "hùa theo" như thế. Bạn nói rất quá quắt, mà bạn viết chính tả còn sai nữa đấy.

Mình cũng là 1 thành viên cũ của DDTH đã lâu không tham gia viết bài vì cũng cùng lý do tương tư, những nhận xét của bạn về VK, Yunna và Swan hoàn toàn chính xác. Mình cảm thấy bây giờ họ không còn như xưa nữa, cái thủa hàn vi ấy khi còn bên TGA. Giọng điệu của VK đã khác hẳn rồi, ít chịu lắng nghe, hay hằn học và thích trả đủa. Yuna thì thôi khỏi phải bàn, vừa xấu người, vừa xấu nết, cậy mình có được cái bằng CCNA lại lên mặt dạy đời, xem thường thành viên, phải xem lại tư cách bạn ấy. Swan thì tui không biết từ đâu nhảy vào cái diễn đàn này lên làm mod, nói năng trịch thượng, lập phe nhóm miền Bắcxoas bài vô tội vạ. Không xứng đáng làm mod. Duy chỉ có anh TNDH là còn giữ những nét như xưa

Cuối cùng tôi thấy bạn Volcanored98 góp ý thiện chí, kịp thời, hẳn là tất cả mọi người sẽ nhìn lại và rút được chút kinh nghiệm cho mình.

antighost2891
17-03-2005, 11:43
Thật ra thì trong khoảng thời gian có những "sự kiện nóng bỏng" trên diễn đàn này mà ai cũng biết, Admin, các Mod và các member thân thuộc dường như đã đứng sát lại bên nhau để "chiến đấu" lại một số member khác, tạm gọi với từ ngữ không được hay là "đối thủ" hay là "kẻ phá hoại" gì đấy. Vì thế mà mọi người có cảm giác là có sự phân biệt, phe cánh. Cũng chính vì lí do "chiến đấu" với "kẻ phá hoại" nên một số người mà rõ nhất là admin và các smod dùng nhiều từ ngữ không ôn hòa. Nỏng nảy cũng là bản tính của người trẻ chúng ta, nó chỉ xấu khi bạn thể hiện quá lố thôi.

Nhưng ai cũng có cuộc sống của mình ngoài đời, phải lo kiếm tiền để sống rồi bao nhiêu nỗi lo khác nữa chứ đâu có rảnh nhiều mà ăn thua đủ với nhau trên mạng này. Vì thế mà đừng quá xét nét làm gì :). Như bản thân tôi vào diễn đàn này thật sự không quá quan tâm đến thái độ, tình cảm của các member khác. Cái tôi quan tâm nhất là được trao đổi với mọi người kiến thức về vi tính, giao lưu với những người bạn mới, rồi lúc rãnh quá thì tán gẫu (hay là spam). Ngay cả bản thân bạn Volcanored98 khi góp ý như thế cũng đâu có quyết chí là phải làm cho diễn đàn thật tốt lên đâu, mình thấy thế cứ nói thế, theo cảm nghĩ chủ quan họ có nghe không thì cũng được, đây chỉ là diễn đàn online thôi mà, bất cứ lúc nào nó cũng có thể bị hack sạch database hoặc server down (như đã từng xảy ra)... Tôi nói thay cảm nghĩ của bạn như thế có đúng không Volcanored98 nếu sai thì xin bỏ quá :yes:

Ai cũng có suy nghĩ, ý kiến riêng dù sai hay đúng thì dám nói thẳng ra là đáng khen rồi. Những ai không dám thể hiện chính kiến của mình, đợi người khác rồi hùa theo thì mới là đáng chê. Khen cho cái tinh thần dám làm, chứ đâu có ai dám chắc chắn mình đúng hoàn toàn rồi mới làm, nhất là trong vấn đề đối nhân xử thế !

Trường hợp cụ thể này bạn nên đọc thêm cả những thread cùng chủ đề (đã bị xóa). Với thái độ, lời nói của những member trong thread đó thì smod Swan trả lời như thế theo tôi là bình thường. Đúng vậy, Smod có quyền thể hiện quyền lực của mình trên diễn đàn, xóa những cái đáng xóa. Cũng như trong xã hội, một cơ quan pháp quyền có quyền cưỡng bức thi hành đối với công dân vi phạm pháp luật. "Quyền lực" ở cái nghĩa đó mới đem lại công bằng được.

Riêng bạn Fall_in_love tôi phải nói là bạn đừng có "hùa theo" như thế. Bạn nói rất quá quắt, mà bạn viết chính tả còn sai nữa đấy.

Cuối cùng tôi thấy bạn Volcanored98 góp ý thiện chí, kịp thời, hẳn là tất cả mọi người sẽ nhìn lại và rút được chút kinh nghiệm cho mình.
Bạn Hoàng Tuấn phê phán người khác mà không xem lại mình, khi người ta post bài thì phải cho người ta ủng hộ người này hoặc phản đối người khác chứ, sao gọi là hùa?
Thế bài của bạn có hùa theo ai không?
Còn việc viết sai chính tả là chuyện thường ngày ở diễn đàn, đừng có kéo cái nọ sọ cái kia, vấn đề là ở nội dung thôi, mà tôi thấy bạn ấy viết có sai chính tả gì đâu, bạn viết sai chính tả thì có ( tiếng Anh members số nhiều phải có s đó bạn :D :D :D )

real_time
17-03-2005, 11:47
ở đây là góp ý chúng ta ko nên sa(xa)???? vào cãi nhau làm gì mà chỉ nên xem xét việc họ nêu lên như vậy có đúng hay ko và ủng hộ và sửa chữa những việc chúng ta đã và đang làm ra sao cho hợp lý.

THE LAST LEAF
17-03-2005, 11:48
Ko sai đâu ở đây có "những member" cơ mà (tiếng bồi phải chịu vậy) :D :D

real_time
17-03-2005, 11:52
Ko sai đâu ở đây có "những member" cơ mà (tiếng bồi phải chịu vậy) :D :D
ko biết đây là thể hiện quyền lực hay là để dọa (nếu như tôi có quyền MOD tôi sẽ xoa bài này) nó ko liên quan đến chủ đề chính mà rơi vào việc cãi nhau ko chính đáng. Chữ nghĩa thì sai thì chỉ cho nhau để sửa chữa ko nên nói đi nói lại nhiều chẳng có ý nghĩa gì.

volcanored98
17-03-2005, 12:08
Mình tạo thread này là tại vì trong một khoảng thời gian khoảng cuối năm 2004 mình không thể vào diễn đàn được, cứ nghĩ là DDTH đã chết rồi, cũng cảm thấy buồn, bởi trong diễn đàn mình đã tìm được nhiều thông tin bổ ích, đôi lúc là những chuyện vui như của Ghost1982, HoanPho, LDP, hay mathiencusi..., tuy chưa bao giờ gặp mặt, nhưng có thể nói là bạn bè. Trên đây mỗi người một tính cách, ở diễn đàn mình biết thêm được nhiều thứ, coe thêm nhiều bạn bè.
Đôi lúc mở IE lên là gõ ngay chữ www.ddth.com nó như là một thói quen, một nhu cầu vậy vì vậy nói như HoangTuan8x:

Ngay cả bản thân bạn Volcanored98 khi góp ý như thế cũng đâu có quyết chí là phải làm cho diễn đàn thật tốt lên đâu, mình thấy thế cứ nói thế, theo cảm nghĩ chủ quan họ có nghe không thì cũng được, đây chỉ là diễn đàn online thôi mà, bất cứ lúc nào nó cũng có thể bị hack sạch database hoặc server down (như đã từng xảy ra)... Tôi nói thay cảm nghĩ của bạn như thế có đúng không Volcanored98 nếu sai thì xin bỏ quá
cũng vừa đúng vừa sai, đúng là mình có ý góp ý nhưng không làm cho diễn đàn tốt lên hơn, mình cũng muốn làm cho IT4VN, DDTH tốt hơn, nhưng mình không thể làm gì hơn là góp ý. Nếu mình nghĩ rằng đây là một diễn đàn online ai nghe cũng được không nghe thì thôi thì mình đâu có ngồi giữ thread này để trả lời các bạn phải không?

THE LAST LEAF
17-03-2005, 12:15
ko biết đây là thể hiện quyền lực hay là để dọa (nếu như tôi có quyền MOD tôi sẽ xoa bài này) nó ko liên quan đến chủ đề chính mà rơi vào việc cãi nhau ko chính đáng. Chữ nghĩa thì sai thì chỉ cho nhau để sửa chữa ko nên nói đi nói lại nhiều chẳng có ý nghĩa gì.

Tôi chẳng hiểu điều bạn nói, tôi chỉ là một thành viên bình thường, tôi cũng ko có ý chỉ trích hay dọa dẫm ai bạn đừng nặng nề hóa chỉ một câu viết của ng khác

volcanored98
17-03-2005, 12:17
Tại sao:

Lock this topic here. Please.

Thật sự nếu bạn không thích bàn luận thì để nhận ra những điều cần làm, những điều cần thay đổi, những gì cần sửa chữa, từ mỗi member, mỗi smod và admin để cho diễn đàn chúng ta ngày càng tốt hơn thì bạn có thể không xem thread này, nhưng trả lời với cách như bạn thì có phải chúng ta càng làm cho các mod khó chịu và trở nên khó khăn thêm không.
Mình không hy vọng một topic bé nhỏ này sẽ thay đổi những gì đang làm thay đổi DDTH, nhưng ít ra cũng sẽ có một số members, mod sẽ chú ý. Chỉ cần một chút, một chút, chúng ta sẽ làm tốt hơn còn hơn là không làm gì cả.

dinhbaochau
17-03-2005, 12:40
http://ddth.com/showpost.htm?p=388478&postcount=37

--------------------------------------------------------------------------
Chào tất cả các anh chị em trên forum này!

Lời đầu tiên tôi xin gởi lời xin lổi đến tất cả các member đã post bài trong toppic "Admin ddth.com quá nghiêm khắc" và " Đòi công lý "Màu da cam" vì tôi đã xóa bài viết của mình trước khi admin với mod xóa. Lý do là toppic "admin...." không đi tới đâu theo bác Khoa nói và topic "Đòi công lý...." mang tính chất "chính trị" vì cái vụ "da cam này ở vietnamnet , bao tuổi trẻ...... người ta nói rồi, không nói ở đây được, sợ họ đóng cửa ddth.com giống như tintucvietnam.com vậy.
Thứ hai là tui cũng xin Admin hoặc có mod nào đó rủ lòng thương xóa luôn cái tên dinhbaochau này khỏi diễn đàn vì có hành động phá hoại, và "không đọc kỷ bài" của mình trước khi post (theo bác Khoa nói là "hãy đọc kỷ bài" trước khi post)
Thứ 3 là tui nhìn lại mình rồi. Một member nhỏ nhoi với mấy bài viết "vớ vẫn" không đi tới đâu cả.
Và cuối cùng là cám ơn tất cả những anh em đã từng ủng hộ tôi, hướng dẫn giúp đỡ tôi trong suốt thời gian tham gia diễn đàn. Dù tui có nóng nảy tý xíu mong các bác bỏ quá cho. từ nay tui không nói gì nữa đâu.
Tạm biệt.

updatesofts
17-03-2005, 12:47
Có thế mà các bác cứ cãi nhau ầm ầm. Ngừoi ta góp ý thì mình sửa chữa, rút kinh nghiệm. Cậu ấy đâu có ác ý là hạ bệ các bạn đâu.
Nhìn nhận một con người có nhiều khía cạnh, như tôi thì thấy vikhoa lập ra được cái ddth này và duy trì được lâu như vậy là good.

dinhbaochau
17-03-2005, 12:50
XIN ADMIN HOẶC CÁC MOD XÓA MEMBER dinhbaochau này dùm. Mình tự nguyện mà. RẤT CÁM ƠN
VÌ MÌNH CÓ VÀO TRONG TRANG CÁ NHÂN NHƯNG KHÔNG XÓA ĐƯỢC.

Ghost1982
17-03-2005, 12:54
Chào tất cả các anh chị em trên forum này!

Lời đầu tiên tôi xin gởi lời xin lổi đến tất cả các member đã post bài trong toppic "Admin ddth.com quá nghiêm khắc" và " Đòi công lý "Màu da cam" vì tôi đã xóa bài viết của mình trước khi admin với mod xóa. Lý do là toppic "admin...." không đi tới đâu theo bác Khoa nói và topic "Đòi công lý...." mang tính chất "chính trị" vì cái vụ "da cam này ở vietnamnet , bao tuổi trẻ...... người ta nói rồi, không nói ở đây được, sợ họ đóng cửa ddth.com giống như tintucvietnam.com vậy.
Thứ hai là tui cũng xin Admin hoặc có mod nào đó rủ lòng thương xóa luôn cái tên dinhbaochau này khỏi diễn đàn vì có hành động phá hoại, và "không đọc kỷ bài" của mình trước khi post (theo bác Khoa nói là "hãy đọc kỷ bài" trước khi post)
Thứ 3 là tui nhìn lại mình rồi. Một member nhỏ nhoi với mấy bài viết "vớ vẫn" không đi tới đâu cả.
Và cuối cùng là cám ơn tất cả những anh em đã từng ủng hộ tôi, hướng dẫn giúp đỡ tôi trong suốt thời gian tham gia diễn đàn. Dù tui có nóng nảy tý xíu mong các bác bỏ quá cho. từ nay tui không nói gì nữa đâu.
Tạm biệt.

Khớ khớ sao bỏ đi sớm thế bro
Thế còn vụ chữ thư pháp tặng tui thì tính thế nào đây??? Bỏ đi 1 cái thế là xong hả? Đâu có được :boxing:

Theo tôi thì chuyện cũng chẳng có gì cả : sai lầm thì cũng đã sai, góp ý thì cũng đã góp, người chưa hiểu rồi sẽ hiểu, người làm sai rồi thì sửa ...
Nếu tôi mà tự ái kiểu như các bác thì chắc chẳng có Ghost1982 như bây giờ đâu. Có thể nói tôi cũng là một nhân vật bị chửi nhiều có hạng trên ddth đấy lol
Chuyện to hóa nhỏ, chuyện nhỏ hóa không đi
Lành làm gáo vỡ làm môi lôi thôi thì ta làm ... thìa :punk: :punk: :D

Góp ý thế thôi.

mitavn
17-03-2005, 12:58
Đúng ! cứ "lì" như anh ghost coi vậy mà được đóa, đừng đụng chiện thì bỏ đi như vậy giống baby lém :D Mọi ngừ tại sao phải #@%@$#^%*** với nhau suốt ngày vậy ?

antighost2891
17-03-2005, 13:00
Khớ khớ sao bỏ đi sớm thế bro
Thế còn vụ chữ thư pháp tặng tui thì tính thế nào đây??? Bỏ đi 1 cái thế là xong hả? Đâu có được :boxing:

Theo tôi thì chuyện cũng chẳng có gì cả : sai lầm thì cũng đã sai, góp ý thì cũng đã góp, người chưa hiểu rồi sẽ hiểu, người làm sai rồi thì sửa ...
Nếu tôi mà tự ái kiểu như các bác thì chắc chẳng có Ghost1982 như bây giờ đâu. Có thể nói tôi cũng là một nhân vật bị chửi nhiều có hạng trên ddth đấy lol
Lành làm gáo vỡ làm môi lôi thôi thì ta làm ... thìa :punk: :punk: :D

Góp ý thế thôi.
Hôm nay mới thấy lão ghost hóa thân là con nhà Phật, hư hư thực thực, sắc sắc không không, vô vi vô pháp .... khá khen thay .... thiền như lão ghost mới đáng khâm phục ... kính nể ... kính nể.
"Ghost hạ mình đễ mọi người cao hơn "
Lão ghost đúng là hết xẩy :D :D :D
Hôm nay Bá Nha gặp được Tử Kỳ rồi.chết không còn hối hận
Antighost cũng xin nối gót theo ĐBC vậy :D :D :D Thiện tai ... thiện tai

freewarez
17-03-2005, 13:00
Tôi tham gia ở diễn đàn còn lâu hơn nữa nè ... cũng thấy nhiều người thay đổi, ngay cả mình cũng có đổi thay nữa nhưng mà cố gắng giữ vững lập trường cố gắng hòa nhã với mọi người.
Trong 3 người mà các bro nói ở trên thì tôi không vừa ý nhất là Swan (nói thực lòng đấy). Có lẽ Vikhoa không nên trao quyền lực một cách quá dễ dàng như vậy. Đồng ý là Swan cũng tích cực cũng năng nổ nhưng nếu cho một phát lên SMOD như vậy thì quả là không nên. Có lẽ nên để Swan chức danh như Venus thì sẽ hay hơn : một người chuyên tổ chức ăn chơi ở miền Nam và một người chuyên tổ chức ăn chơi ở miền Bắc.

trước đây fwz cũng có nghĩ như bác về smod swan, nhưng chị ấy là phái nữ, ưu tiên 1 chút thì cũng có sao đâu.

paulsteigel
17-03-2005, 13:03
Hớ hớ!
Giời cao khó gần!
Xưa kia người ta đi lên giời thăm thần thánh dễ như không. Giời thấy ngại quá, ngày nào cũng phải tiếp mấy ông chân đất mắt toét trong khi đang bàn luận chánh sự và tiếp đãi tiên nữ từ giời tây bay đến..... thế là ầm, thang lên giờ bị Thiên lôi đánh sập (Chắc là giời bảo làm thế)
Dân ta mới đem giồng cây đậu ván để leo đến giời....
...
Túm lại là thiên biến vạn hoá khôn lường, lòng người khó dò.
Xưa kia Tử thôi vì muốn Trùng nhĩ không đói cắt thịt đem nấu mà dâng, nay rồi thì cũng chết thui trong rừng với mẹ....
Tiểu nhân mạo muội tỏ bày vài lời như thế - Ai có bức xúc - chúng ta cùng vào phòng xả xui trong www.ttvnol.com mà xả xui - còn quá khứ đã thành kỷ niệm rồi, trách làm gì.
Tớ tham gia vào ddth chủ yếu để chia sẻ, nếu không chia sẻ được thì tìm chỗ khác còn đây thì thỉnh thoảng quay lại. hehehee.

lmp900
17-03-2005, 13:12
Swan là ai thế ? chắc cô ấy chưa có bồ cho nên mới khó chịu tí thôi. Ai có hình cô ấy không đưa tui xem để tui hỏi cô ấy go out với tui, bảm đảo sau đó là anh em khoẻ liền à ;)

hoangtuan8x
17-03-2005, 13:15
Ngay cả bản thân bạn Volcanored98 khi góp ý như thế cũng đâu có quyết chí là phải làm cho diễn đàn thật tốt lên đâu, mình thấy thế cứ nói thế, theo cảm nghĩ chủ quan họ có nghe không thì cũng được, đây chỉ là diễn đàn online thôi mà, bất cứ lúc nào nó cũng có thể bị hack sạch database hoặc server down (như đã từng xảy ra)... Tôi nói thay cảm nghĩ của bạn như thế có đúng không Volcanored98 nếu sai thì xin bỏ quá

cũng vừa đúng vừa sai, đúng là mình có ý góp ý nhưng không làm cho diễn đàn tốt lên hơn, mình cũng muốn làm cho IT4VN, DDTH tốt hơn, nhưng mình không thể làm gì hơn là góp ý. Nếu mình nghĩ rằng đây là một diễn đàn online ai nghe cũng được không nghe thì thôi thì mình đâu có ngồi giữ thread này để trả lời các bạn phải không?

Vậy thì tôi không đúng rồi, bác bỏ qua cho cái nhé :emlaugh:

Bạn Hoàng Tuấn phê phán người khác mà không xem lại mình, khi người ta post bài thì phải cho người ta ủng hộ người này hoặc phản đối người khác chứ, sao gọi là hùa?
Ủng hộ với những ngôn từ rất quá đáng, gây mất đoàn kết (xin đọc lại từ ngữ của bạn Fall_in_love) tôi gọi là hùa theo. Nếu bạn Antighost không cho là thế thì tùy bạn. Nếu tôi là mod tôi yêu cầu bạn Fall_in_love sửa lại từ ngữ ngay.

Thế bài của bạn có hùa theo ai không?
Không.

Còn việc viết sai chính tả là chuyện thường ngày ở diễn đàn, đừng có kéo cái nọ sọ cái kia, vấn đề là ở nội dung thôi, mà tôi thấy bạn ấy viết có sai chính tả gì đâu, bạn viết sai chính tả thì có ( tiếng Anh members số nhiều phải có s đó bạn)
Có sai đó, nhưng thôi ai không thích sửa thì mặc tôi không quan tâm. Nhiều lúc tôi cũng gõ sai quá trời, cái quan trọng là thấy sai thì vào edit lại cái từ ấy. Còn trong văn phong tiếng Việt thì không có chuyện "các member" và "members" cái nào đúng cái nào sai ai thích viết cách nào cũng được vì chưa thấy có quy định về chuyện này. Nếu bác thấy văn bản nào quy định thì chỉ dùm với tôi chưa biết.

Trả lời bác Anti cái rồi thôi tui không có ý kiến gì nữa, bác với tôi cũng không ai ác ý gì cả có gì ra Y!M làm quen nhau cái, ở đây nói thêm càng xa chủ đề.

Nicholaspopup
17-03-2005, 13:24
Nói cho cùng thì con ngừơi củng có lúc thay đổi thôi . Nik cũng không còn vào forum thường xuyên như ngày xưa ? chả biết tại sao nữa ? nhiều khi vào forum thấy có wa nhiều câu hỏi nhưng trả lời những thứ mà người hỏi cần được giải đáp thì chả bao nhiêu ? Hổi trước cũng tầm 5,6 bài ngày nhưng giờ thì 1 tháng chừng dăm ba bài , lâu lâu mới vào forum để xem bài . Mình nghĩ nên có thêm nhiều tutorials,e-book,reviews thì DDTH mới thực sự trở thành 1 forum trao đổi kiến thức . Vô các box phần cứng , phần mềm chẳng thấy bao nhiêu bài hứơng dẫn cách chọn mua hardware, sử dụng software xxyy như thế nào ... ? Nói vậy thôi , chứ Nik củng chẳng có bao nhiêu kinh nghiệm để làm 1 bài hướng dẫn :D , nhưng chẳng nhẻ mấy chục ngàn thành viên , mod ,SMOD ko ai đủ kinh nghiệm để làm chuyện đó ? Cai chu moderator duoi cai ten ko biet co cach nao thu nho no lai ko ta :D .
Thân !

cuocdoitoila_pc
17-03-2005, 13:24
XIN ADMIN HOẶC CÁC MOD XÓA MEMBER dinhbaochau này dùm. Mình tự nguyện mà. RẤT CÁM ƠN
VÌ MÌNH CÓ VÀO TRONG TRANG CÁ NHÂN NHƯNG KHÔNG XÓA ĐƯỢC.

Mọi người đâu cần phải như vậy chứ, chẳng lẽ cứ đụng đến các mod hay smod, admin là phải rút khỏi ddth đâu cơ chứ, nếu góp ý đúng thì mọi người sẽ hiểu ra và sửa thôi mà.
Điều đó sẽ làm cho ddth ngày càng tốt hơn mà.
Tôi rất yêu quý ddth vì vậy, nó đã là một phần quan trọng với tôi rồi. Mong mọi người hãy cùng xây dựng ddth phát triển hơn nữa.

antighost2891
17-03-2005, 13:36
Swan là ai thế ? chắc cô ấy chưa có bồ cho nên mới khó chịu tí thôi. Ai có hình cô ấy không đưa tui xem để tui hỏi cô ấy go out với tui, bảm đảo sau đó là anh em khoẻ liền à ;)
Lời lẽ bất lịch sự quá. You đừng có đục nước béo cò nha, anh em tui đang "đấu tranh phê và tự phê mà". Không mượn you đâu. Không khéo anh em lại hiểu lầm tụi tui với you là cá mè một lứa

Nicholaspopup
17-03-2005, 13:52
Lời lẽ bất lịch sự quá. You đừng có đục nước béo cò nha, anh em tui đang "đấu tranh phê và tự phê mà". Không mượn you đâu. Không khéo anh em lại hiểu lầm tụi tui với you là cá mè một lứa

Calm down . chỉ là trang luận . đừng làm nó trở thành tranh cãi

THE LAST LEAF
17-03-2005, 14:19

lmp900 chỉ có ý pha trò thôi mà sao nặng lời thế bác

yuna_admirer
17-03-2005, 14:31
1. to DinhBaoChau: Đừng an vạ như Chí Phèo thế, admin không rảnh đến mức ai xin banned là được banned đâu. Dẹp đi, T7 CN đi sinh hoạt offline với DDTH đi, lo nghĩ nhiều làm gì. Lúc đó gặp Yuna có muốn xử gì thì xử.

2. to Volcanored: Yuna rất appreciate bài post của Volcanored, mình đã reply nhưng khi đọc các bài khác, Yuna cảm thấy không cần thiết phải reply nửa. Nay chỉ post reply 1 lần thôi.

3. to Fall_in_love: Bạn nghĩ bạn là ai ? Bạn có quyền nói tôi cũng có quyền nói, nhưng tôi biết là tôi có nhiều hơn cái bằng CCNA để có thể nói chuyện với bạn. Nếu tôi không thích bạn thì tôi nó là tôi không thích, và quả thật tôi không thích bạn qua bài post đó. Nhưng yên tâm, tôi chả banned hay xóa bài của bạn đâu,chỉ là từ giờ ignore thôi.

4. to love_arrow: Tôi chưa bao giờ dùng từ "Ngu" để mạt sát ai trên DDTH cả, mong bạn cũng thế. Tôi là người thẳng thắng, do đó nếu bạn tìm 1 admin biết lắng nghe và chiều theo bạn thì có lẻ ở đây không ai đáp ứng yêu cầu đó đâu.

5. To Spammer: Bó tay.com cái gì cũng spam được hết.

real_time
17-03-2005, 14:42
Tôi chẳng hiểu điều bạn nói, tôi chỉ là một thành viên bình thường, tôi cũng ko có ý chỉ trích hay dọa dẫm ai bạn đừng nặng nề hóa chỉ một câu viết của ng khác
Tôi không nặng lời và cũng chẳng dọa dẫm ai cả chỉ mỗi tội cái thread này đang hay đừng đề nó loãng ra ngoài và ai là người cần rút kinh nghiệm thì rút kinh nghiệm ai cần sửa chữa thì cần sửa chữa vậy là tốt rồi.

minhducdous
17-03-2005, 14:46
Trời ạ. tưởng chuyện gì nghiêm trọng. hihi.
Thời gian vừa qua. Mình tham gia ddth với tư cách là 1 thành viên trung lập & cố gắng nhận ra điều đúng để đi theo. & nhận thấy rằng ddth duy trì ở mức độ này là rất tốt, cả 1 sự cố gắng của admin & mod. admin để swan lên làm SMOD thì mình thấy cũng đúng thôi. có người giỏi thì phải có trường hợp đặc biệt mà.
Ai mà chả có lúc này lúc nọ, kiểu gì cũng sẽ thấy thiếu sót trong đó. Bản chất của con người là không thấy ai làm đúng ý mình thì không thích. vì thế về bản thân 1 vài cá nhân nào đó cho rằng admin & mod thế này thế nọ thì cũng dễ hiểu, bởi họ không thực sự là "người trong cuộc". Còn đối với các member nói chung thì đều thấy các mod & SMod đã cố gắng & đã "đạt" trong ý kiến chung của mọi người theo hướng tốt cho diễn đàn. Có 1 vài nick đăng ký & vào diễn đàn để "phá hoại", nên yuna & swan cùng VK xử sự như mình thấy là vẫn còn quá Lịch sự. Hãy nhìn vào mặt tốt và những đóng góp của họ cho diễn đàn, bạn sẽ thấy bạn hài lòng ngay - trên tinh thần muốn diễn đàn phát triển cho mọi người. Và các bạn phải nhớ cho: "Đi với Bụt mặc áo cà sa. Đi với ma mặc áo giấy.". Nên những gì swan làm thì riêng bản thân mình đều thấy đúng.
Mình đồng ý với Ghost1982.

Nếu tôi mà tự ái kiểu như các bác thì chắc chẳng có Ghost1982 như bây giờ đâu. Có thể nói tôi cũng là một nhân vật bị chửi nhiều có hạng trên ddth đấy
Lành làm gáo vỡ làm môi lôi thôi thì ta làm ... thìa

antighost2891
17-03-2005, 14:56
5. To Spammer: Bó tay.com cái gì cũng spam được hết.
Nếu không thế thì làm sao hổ danh spammer chứ :D :D :D.
Nếu không có spammer thì diên đàn này làm gì có sinh khí có những hỉ nộ ái ố, làm gì phát hiện được những Đinh Bảo Châu hehehe, nhiệt tình mà nhỏng nhẻo chứ, làm gì mà phát hiện được 1 ghost vừa ma lanh vừa thánh thiện chứ, phải không Yuna ?

minhducdous
17-03-2005, 15:08
Nếu không thế thì làm sao hổ danh spammer chứ :D :D :D.
Nếu không có spammer thì diên đàn này làm gì có sinh khí có những hỉ nộ ái ố, làm gì phát hiện được những Đinh Bảo Châu hehehe, nhiệt tình mà nhỏng nhẻo chứ, làm gì mà phát hiện được 1 ghost vừa ma lanh vừa thánh thiện chứ, phải không Yuna ?
kha`kha`. sao bạn nói đúng thế.
(....làm gì mà mà mình lại thêm bài .....)

emdotlam
17-03-2005, 15:12
Time up ! Quốc Hội Giải Tán ! Quan Họ Nghỉ Các Em Ra Về !
Dạo này box Góp Ý này xôm tụ thế ! Mình câu được khối bài :D
Nói đến thế nào thì VK hay Swan,Yuna...cũng là con người. Có sai sẽ sửa. Còn nếu không sai thì cứ làm. Quan trọng là phải " luôn luôn lắng nghe luôn luôn thấu hiểu "
Chúng ta là member chúng ta có quyền : Ngứa thì Bật mà không Bật thì Gật !
Hơn nữa các bác đừng chỉ trích việc xoá bài này nọ. Diễn đàn nào cũng có nội quy của nó. Theo emdotlam tuyệt nhiên không có những vụ lạm dụng quyền hành ở đây. Những ai có bài bị xoá thì nên đọc lại coi !
Em spam đến đây là thêm 1 bài nữa rồi ! Yup !

THE LAST LEAF
17-03-2005, 15:22
Chính ra cứ vô tư như các bác Ghost1982, emdotlam lại hay :D, quyền lực online-> phù phiếm tất chẳng cần tranh luận làm gì !!!!!!!!!!!!

Neo
17-03-2005, 15:23
Nickname là phù du
Mod/SupMod là ảo vọng
Thiện tai thiện tai

daem0n
17-03-2005, 16:01
Nickname là phù du
Mod/SupMod là ảo vọng
Thiện tai thiện tai

Mạc vị xuân tàn hoa lạc tận
Đình tiền tạc dạ nhất chi mai

(lạc đề :D daem0n)

TôiyêuVN
17-03-2005, 16:23
Úi da, mấy bữa này bận quá hôm nay vào mới thấy cái này thật là ...

Thôi các bác, anh em cùng một nhà, có gì thì mình cùng đóng cửa, ra đường ... choảng nhau :boxing: Ở trong này đốp chát nhau để thiên hạ họ cười cho là DĐTH toàn đám con nít. :chris:

hoangtuan8x
17-03-2005, 16:28
Thread ngày càng nhảm, mà chắc admin và mods cũng đọc góp ý này hết rồi ai góp ý khác hãy mở thread khác.

Đây là spam cuối cùng đề nghị không spam nữa :D

emdotlam
17-03-2005, 21:25
Lock nhé ! Anh em ddth kiểu gì cũng phải bênh nhau.
Tôi thích nhất câu : Dù sao nó cũng là bạn anh !

lynx
17-03-2005, 21:43
Time up ! Quốc Hội Giải Tán ! Quan Họ Nghỉ Các Em Ra Về !
Dạo này box Góp Ý này xôm tụ thế ! Mình câu được khối bài :D
Nói đến thế nào thì VK hay Swan,Yuna...cũng là con người. Có sai sẽ sửa. Còn nếu không sai thì cứ làm. Quan trọng là phải " luôn luôn lắng nghe luôn luôn thấu hiểu "
Chúng ta là member chúng ta có quyền : Ngứa thì Bật mà không Bật thì Gật !
Hơn nữa các bác đừng chỉ trích việc xoá bài này nọ. Diễn đàn nào cũng có nội quy của nó. Theo emdotlam tuyệt nhiên không có những vụ lạm dụng quyền hành ở đây. Những ai có bài bị xoá thì nên đọc lại coi !
Em spam đến đây là thêm 1 bài nữa rồi ! Yup !
Emdotlam sửa lại từ này đi! Dám giải tán cơ quan quyền lực cao nhất à! hic hic, đôi lời góp ý..mong bác đừng giận nhé. :yes:

alan
17-03-2005, 21:55
spammer tranh thủ đây:Yuna làm ơn coi lại cái Sign của mình,cái team mà bạn đang recruit chắc lười biếng lắm đây,chỉ biết ngủ kô ah :).Sửa xong cái sign thì del luôn cái này đi

yuna_admirer
18-03-2005, 00:02
Sao Alan lại nói thế, Team mình build vẩn đang hoạt động tốt và hiring more :), nếu thích thì có thể apply vào.

Thân.

alan
18-03-2005, 00:20
các bạn trẻ , lập trình Linux , có tư duy lập trình tốt 1 đội ngủ Mỹ.
các bạn trẻ,tư duy rất tốt,là tri thức VN,có thể làm trùm các ngôn ngữ rất phức tạp.Nhưng mà đội ngủ này chưa học tiếng Việt thực hành.
Rồi nhận ra rồi thì xóa luôn 2 cái post.Đừng nổi nóng :)
Thân

yuna_admirer
18-03-2005, 00:52
ah, tks Alan, không có gì phải nổi nóng, bạn viết chính tả dở từ nhỏ rồi, sẽ sửa lại.

freewarez
22-03-2005, 14:30
híc, có nhiều mem đăng ký với mục đích phá hoại , phải nặng tay với bọn họ thôi.
DDTH như vậy là quá "nhân đạo" rồi, sang bên VOZ họ làm gay gắt hơn nhiều...

emdotlam
22-03-2005, 16:21
híc, có nhiều mem đăng ký với mục đích phá hoại , phải nặng tay với bọn họ thôi.
DDTH như vậy là quá "nhân đạo" rồi, sang bên VOZ họ làm gay gắt hơn nhiều...
I don't thinks so ! :lick:

xX_Azncute_xX
22-03-2005, 23:56
đọc bài bác volcano xong không biết mấy bac Mods tự hiểu không, có được chút quyền là delete bài của members tùm lum..bó tay mấy chú này luôn...Đươc chút chức quyền là làm trời làm đất...

frostyheart
23-03-2005, 01:25
Sao Alan lại nói thế, Team mình build vẩn đang hoạt động tốt và hiring more :), nếu thích thì có thể apply vào.

Thân.
Còn mình thì mới reg vào diễn đàn nên cũng chả có nhận xét được gì về sự thay đổi của các mod, chỉ có điều nhận xét là bác yuna tiếng Anh giỏi quá thế này thì bọn đàn em trong diễn đàn cứ phải chạy dài một thời gian lâu nữa thì mới hiểu được là bác đã viết cái gì. Nặng lời một chút thì khéo người ta cho là bác ngộ chữ đó nha ( hic bài đầu tiên đã chỉ trích nặng lời thế này khéo bị ban nick vĩnh viễn mất thôi)
Túm lại mình thấy trộn lẫn tiếng Tây, ta nhiều quá thế này thì không hay ho gì cả, tất cả các thành viên ở đây không phải ai cũng có chứng chỉ C tiếng Anh cả đâu. Bên vOz tôi chưa thấy ai như bác đâu.

frostyheart
23-03-2005, 02:42
NHiệt độ case mà luôn 38 độ còn chó gì là máy với móc.
Lời lẽ của các mod, theo tôi cũng nên từ tốn hơn một chút, như thế này thì còn nói được ai

andenoanbo
23-03-2005, 03:35
Còn mình thì mới reg vào diễn đàn nên cũng chả có nhận xét được gì về sự thay đổi của các mod, chỉ có điều nhận xét là bác yuna tiếng Anh giỏi quá thế này thì bọn đàn em trong diễn đàn cứ phải chạy dài một thời gian lâu nữa thì mới hiểu được là bác đã viết cái gì. Nặng lời một chút thì khéo người ta cho là bác ngộ chữ đó nha ( hic bài đầu tiên đã chỉ trích nặng lời thế này khéo bị ban nick vĩnh viễn mất thôi)
Túm lại mình thấy trộn lẫn tiếng Tây, ta nhiều quá thế này thì không hay ho gì cả, tất cả các thành viên ở đây không phải ai cũng có chứng chỉ C tiếng Anh cả đâu. Bên vOz tôi chưa thấy ai như bác đâu.

Tôi lại thấy chẳng sao cả , đã là dân tin học thì không ít thì nhiều cũng phải biết tí tiếng Anh , tiếng em chứ ... hàng trăm người dùng tiếng Anh chứ có phải riêng gì YuNa đâu , mình đọc mà không hiểu thì tra tự điển , đó cũng là cơ hội cho mình học Anh văn vậy . Có lẽ bro nên cám ơn him thì nên .

Hans Voralberg
23-03-2005, 05:08
@Frostyheart: chui ở đâu bên voz ra mà bảo là bên đó ko có xài Eng, xài còn tàn bạo hơn bên này nhiều.

enduser
23-03-2005, 09:15
cũng vui vui vui :D
làm 1 cuộc bỏ phiếu công bằng đi thì sẽ biết mod nào được lòng "dân" và qua đó các mod sẽ thấy rõ mình đã làm đúng hay sai
chứ còn cứ bàn tán như vầy thì ai cũng gân cổ lên để cải

antighost2891
23-03-2005, 09:19
Nếu bầu thì tôi bỏ như sau :
TNDH : 10/10
Swan : 9/10
Yuna : 9/10
Unlucky555 : 10/10
Mitavn: 10/10
Hans : 9/10
nmthuan : 9/10
emdotlam : 99/10
Ghost1982 : 101/10
Đó là mấy người tui biết, còn lại 5/10 tất
:D :D :D

emdotlam
23-03-2005, 09:27
:D :D :D
:eek: Em sốc quá các bác ạ ! :emlaugh:
Ủng hộ ý kiến Poll 1 phát ! Ai được bà con tín nhiệm thì okie !

enduser
23-03-2005, 09:28

he he...không bầu kiểu này, phải làm 1 cái poll chỉ hiển thị số phần trăm chứ không hiển thị tên của người bỏ phiếu để tránh người bỏ phiếu bị ... dập :D:D

mathiencusi
23-03-2005, 10:09
học IT mà không có tiêng ANh lận lưng để đọc ebook thì không khá nổi đâu..........

vdchuyen
25-03-2005, 05:10
Tui reg ddth cũng khá lâu, cũng từng tham gia các vụ rùm beng của forum ...nhưng forum vẫn đứng vững ...thế thì không có gì mà người trong nhà lại chỉ trích nhau ...Mong các MODs hoạt động nhiệt tình hơn, các mem thì đừng làm loạn forum nữa ! Như vậy hay hơn nhiều !

homepage
25-03-2005, 05:41
Cái gì qua cho nó qua ,tất cả nhìn về phía trước các MOD ok chứ

antighost2891
13-04-2005, 08:49
Cái gì qua cho nó qua ,tất cả nhìn về phía trước các MOD ok chứ
Đồng ý, chuyện gì qua thì cho nó qua, không nên lôi chuyện cũ ra nói nữa :D
Các bác có đồng ý không ?